Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Banh thi

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Thêm sự lựa chọn: Chuyện Tình Buồn Duy Quang

Thích thì mình up

bienman

Active Member

Kính thưa bác hàng em tự xử làm sao có vob :D

Mình nhìn chữ chạy là biết hàng nhà làm mà! Nhưng ý nói đây là bài nhạc hay tiếc không có file vob chuẩn rip từ dvd của TT thôi bạn. Mình thích lưu vob gốc.

@ À nhân tiện các bạn cho mình hỏi giờ mình có khoảng 3 file karaoke mkv, sau khi demux thì được 3 file audio AAC, giờ mình muốn cân bằng (về khoản âm lượng) tương đối cũng được cho 3 file audio trên thì dùng software gì? Và làm như thế nào?

Cảm ơn anh em đã đọc tin.

Banh thi

Well-Known Member

Mình nhìn chữ chạy là biết hàng nhà làm mà! Nhưng ý nói đây là bài nhạc hay tiếc không có file vob chuẩn rip từ dvd của TT thôi bạn. Mình thích lưu vob gốc.

@ À nhân tiện các bạn cho mình hỏi giờ mình có khoảng 3 file karaoke mkv, sau khi demux thì được 3 file audio AAC, giờ mình muốn cân bằng (về khoản âm lượng) tương đối cũng được cho 3 file audio trên thì dùng software gì? Và làm như thế nào?

Cảm ơn anh em đã đọc tin.

Bác search trên mạng tìm Sound normalizer . Cái này cũng thấy hay. Nó nè bác:
http://echip.com.vn/sound-normalizer-40-nang-cao-chat-luong-nhac-so-a20130704185608461-c1079.html

HÓNG HỚT

Active Member

Bác Nhân ơi, bài Anh Khác Hay Em Khác (remix) - Khắc Việt, Em chỉ có thể lấy lại được mkv dưới dạng Codec x264 thôi ạ.
Nó chỉ hơn cái bản bị bóp kia một tẹo:)), Bác có lấy thì lát Em gửi lại Bác sau nhé.

nhhh

Well-Known Member

Bác Nhân ơi, bài Anh Khác Hay Em Khác (remix) - Khắc Việt, Em chỉ có thể lấy lại được mkv dưới dạng Codec x264 thôi ạ.
Nó chỉ hơn cái bản bị bóp kia một tẹo:)), Bác có lấy thì lát Em gửi lại Bác sau nhé.
Sao không bảo bác Cả Thông Up lên cho nó nhanh gọn lẹ nhỉ :D

lequynhan

Well-Known Member

Bác Nhân ơi, bài Anh Khác Hay Em Khác (remix) - Khắc Việt, Em chỉ có thể lấy lại được mkv dưới dạng Code x264 thôi ạ.

:D Thôi tùy bác bố trí, lên lúc nào cho em cũng được, không phải vội vàng đâu!
Chất lượng hình ảnh cứ hơn bản cũ là ok lắm! Cảm ơn bác trước! hihi

HÓNG HỚT

Active Member

:D Thôi tùy bác bố trí, lên lúc nào cho em cũng được, không phải vội vàng đâu!
Chất lượng hình ảnh cứ hơn bản cũ là ok lắm! Cảm ơn bác trước! hihi

Dạ vâng, thế để Em cho nó vào thằng F phở :))
Sao không bảo bác Cả Thông Up lên cho nó nhanh gọn lẹ nhỉ :D
Ô mà ý tưởng này hay hơn cả, Bác Thông toàn lưu giữ hàng chuẩn. Bác Thông ới ời... Bác Thông lên cho Bác Nhân đi Bác Thông ơi!
Bản của Em lởm quá Bác ơi...:">

thong_the

Well-Known Member

Em cũng không có bản này của YS mà em thấy nó có tới mấy bản phối rờ mic khác nhau lận, nên tốt nhất là ai thích rờ kiểu nào thì lên mạng tìm nghe rồi lấy bản rờ đó :D

HÓNG HỚT

Active Member

Em cũng không có bản này của YS mà em thấy nó có tới mấy bản phối rờ mic khác nhau lận, nên tốt nhất là ai thích rờ kiểu nào thì lên mạng tìm nghe rồi lấy bản rờ đó :D

Thế Em chỉnh chỉnh 1 tẹo cho đoan trang hơn rồi ốp lên lại Bác nhé :))

kieukha

Active Member

Em thấy hình như hình ảnh vẫn thế các Bác ạ:
Anh Khác Hay Em Khác (remix) - KhắcViệt.mkv: [Fshare] AnhKhacHayEmKhac(Remix).mkv
Em gửi lại Bác Nhân!
Em vừa chuyển thử sang đuôi VOB thì được cái hình ảnh thế này:

Bác chuyển từ file bác đã nén rồi thì cũng như không thôi! :D Mà bác chuyển bằng phần mềm gì vậy!

HÓNG HỚT

Active Member

Bác chuyển từ file bác đã nén rồi thì cũng như không thôi! :D Mà bác chuyển bằng phần mềm gì vậy!
- Em chuyển bằng Media Converters Bác ạ. Em chuyển từ một file khác Bác ạ, còn cái bản mp4 thì Em đã xóa khi Em up lên hôm qua.
- Bài này muốn kiếm lại bản gốc chính thức chắc lại phải nhờ Bác ra tay:))
- Bác ra tay luôn cho Em xin 2 bản :
Trọn Kiếp Tu Hành - Châu Khánh Hà
Tội Là Em Yêu Người - Châu Khánh Hà
:-bd
:-bdThanks Bác trước!

hoangclubvn

Well-Known Member

Không chiến tranh với Trần Nam nữa à

Thôi em chịu bác ah bị block rồi. Thằng hâm "ếch ngồi đáy giếng" đó nói không dám hát bài "anh là ai" "việt nam tôi đâu" thì là không yêu nước bố cụ hâm đéo chịu được.

lequynhan

Well-Known Member

Em thấy hình như hình ảnh vẫn thế các Bác ạ:
Anh Khác Hay Em Khác (remix) - KhắcViệt.mkv: [Fshare] AnhKhacHayEmKhac(Remix).mkv
Em gửi lại Bác Nhân!
Em vừa chuyển thử sang đuôi VOB thì được cái hình ảnh thế này:
Bản vob chuyển đổi đây ạ : [Fshare] Anh Khác Hay Em Khác (Remix) - Khắc Việt.vob

:D Em xin! Cảm ơn bác!
Tình hình nhìn ảnh có vẻ khả quan, em đang phải down bằng trình duyệt vì Tool toàn báo lỗi linh

Anh làm kok bài này là font chữ gì thế. em rất thích font này mà không biết ?

Em thấy rất nhiều bác thích font chữ của bác Thông mà bác ấy chẳng thấy chia sẻ (hoặc chia sẻ em không biết, hihi) gì cả!
Bác Thông up cho anh em xin cái font ấy đê :D

Bên trên