Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Mình có vài lời xin được gởi đến bạn thế này :
- Thứ nhất: Bạn hãy viết tiếng việt có dấu cho dễ đọc và hiểu chính xác
- Thứ hai: Quá trình bạn sử dụng những file nhạc ấy bị những lỗi gì ? Để mọi người có thể giúp bạn. Biết đâu được lỗi lại nằm về phía bạn thì sao ? Chẳng hạn máy tính của bạn thiếu codec giải mã nên không xem được chẳng hạn và còn nhiều vấn đề lắm bạn à. Hãy nói lỗi rõ hơn càng chi tiết càng tốt bạn nhé. Rồi bạn sẽ có được điều bạn muốn.
Thân
Nếu là của Diễm Thuỳ và Đào Anh Thư thì em nghĩ chắc cũng bị lỗi như em, " chỉ nghe tiếng hát mà đem lòng yêu thương"

vuhoanggiang

Active Member
Các bác có list này cho e xin với ạ...cảm ơn các bác rất nhiều...chúc các bác cuối tuần nhiều niềm vui :D
---------------------------------------------------------------------------
Vỉ Lòng Còn Thương - Dương Hồng Loan
Áo Xanh - MTV
Góc Phố Rêu Xanh Remix - Mr Đàm
Căn Nhà Ngoại Ô - Đan Nguyên VOB bản sân khấu
Lòng Mẹ 2 - Ngọc Sơn
Mãi Không Trở Về - Nguyễn Thắng
Ngợi Ca Quê Hương Em - Giáng Tiên
Ca Dao Tình Mẹ - Ngô Quốc Linh
Hòn Vọng Phu I - Trường Vũ
Nơ Duyên - Văn Quang Long Cẩm Ly
Cướp Vợ (tụ lệ người Mông) Rock
Ngẫu Hứng Lý Qua Cầu Remix - Dương Ngọc Thái
Đừng Nhìn Lại Rock - Phạm Anh Khoa
Tìm Lại Rock
Lý Ngựa Ô Rock - Phạm Anh Khoa
Rừng Chưa Thay La - Trường Vũ
Vào Đời - Quang Vinh
Huyền Thoại Nàng Tiên Cá - Vân Quang Long Nhật Kim Anh
Thất Tình Remix - Trịnh Đình Quang
Thất Tình - Trịnh Đinh Quang
Trách Ai Vô Tình Remix - Saka Trương Tuyền
Chiều Mưa Xứ Dừa - Thạch Thảo
-------------------------------------------------------------------------------

pc_vn

Well-Known Member
Chuẩn thì đã chuẩn rồi,vì beat và audio là của họ cho hết,video của họ và của mình xuất ra là 1080p,muốn bitrate video cao nữa thì dung lượng file sẽ lớn nữa nên mình thôi,chỉ để khoảng 5000,còn bitrate của audio là hơn 400 rồi,chỉ có cho tiêu đề bài hát và phông chữ cho đẹp hơn thôi!

Bác Vandien, em hiểu thế này: không biết bác làm lại bằng soft gì, karaoke thì phần video không quan trọng lắm 1080p em nghĩ đủ dùng, quan trọng Audio, nên nếu mà làm lại karaoke bằng video nào đó (hoặc làm mới từ file beat WAV/FLAC xịn), thì đã qua một lần render nên dù mình chọn audio 400,500kbps thì bitrate audio đã giảm rồi,mặc dù nghe khó phân biệt...
Về mặt kỷ thuật,em nhớ khi xuất video, phần audio có định dạng PCM-Compressor ...nó sao chép lại y như audio gốc mà không giảm chất lượng audio

Phải không Bác.. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

changngot

Well-Known Member
Buồn vào đêm - Khánh Hoàng

http://www.fshare.vn/file/2DI62I4P1NWD

P/S: Bài này bác @changngot nhờ chạy lại chữ mà lại gửi cho em file mkv lại còn bị cut 2 lần nữa nên em lấy file gốc trên kênh youtube của chương trình, ko phải convert từ mkv sang mp4 sẽ không làm giảm chất lượng của file.[/QUOTE
Quên nhắc bác , t cắt là có lý do hết, clip khúc cuối có khúc ngâm lâu t phải cắt đễ trùng với beat,( chứ thực ra trên beat ko có khúc ngâm này) nên thành ra chữ chạy chậm hơn nhạc khúc cuối 3 4 giây đó, beat này của phương diễm hạnh bên thuý nga, khánh hoàng lấy beat phối lại ngâm khúc cuối thêm 3 4 giây nên thành ra clip dài hơn beat, để ý thấy liền à, nhưng bác làm cũng ok lắm, cám ơn bác nha

vandien

Well-Known Member
Bác Vandien, em hiểu thế này: không biết bác làm lại bằng soft gì, karaoke thì phần video không quan trọng lắm 1080p em nghĩ đủ dùng, quan trọng Audio, nên nếu mà làm lại karaoke bằng video nào đó (hoặc làm mới từ file beat WAV/FLAC xịn), thì đã qua một lần render nên dù mình chọn audio 400,500kbps thì bitrate audio đã giảm rồi,mặc dù nghe khó phân biệt...
Về mặt kỷ thuật,em nhớ khi xuất video, phần audio có định dạng PCM-Compressor ...nó sao chép lại y như audio gốc mà không giảm chất lượng audio

Phải không Bác.. :D
Mình thì khác Bác,đối với mình thì Video rất quan trọng vì mình kg thích ca với Video mờ mờ ảo ảo,còn Bác thích ca với audio tốt mà Video kg quan trọng thì tùy thích,mình kg có ý kiến!

dhq

Well-Known Member
Quên nhắc bác , t cắt là có lý do hết, clip khúc cuối có khúc ngâm lâu t phải cắt đễ trùng với beat,( chứ thực ra trên beat ko có khúc ngâm này) nên thành ra chữ chạy chậm hơn nhạc khúc cuối 3 4 giây đó, beat này của phương diễm hạnh bên thuý nga, khánh hoàng lấy beat phối lại ngâm khúc cuối thêm 3 4 giây nên thành ra clip dài hơn beat, để ý thấy liền à, nhưng bác làm cũng ok lắm, cám ơn bác nha
Em nhìn sơ sơ trên sony thấy có vẻ ổn nên ghép lại luôn, ko chỉnh audio lại nữa.
Mà tiện bác nói, em thấy giống beat Phương Dung hát trên VTV9 hơn hay sao ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

tamyeutham

Well-Known Member
Cả tuần nay mới thấy bác Tâm đẹp zai xuất hiện. Mà lại có quà nữa chứ.
Mấy bữa nay em đi khách hàng nên không có time ghé thăm mấy bác. Hôm nay em xuống cấp từ win 1709 xuống win 1607, máy chạy ngon làm phục vục các bác
Cái 1709 nó ngon mà bị lỗi tè le hột me nên ức chế quá chịu hổng nổi nên xuống 1607 luôn

tamyeutham

Well-Known Member

tamyeutham

Well-Known Member
Đi "xả" là đi ăn nhậu nữa hả bác? bác sướng nhỉ muốn đi đâu cũng được, em từ lâu rồi không có bạn bè tụ họp, chỉ có thơ và karaoke là bạn thân của em thôi:)
Nó bao hàm nhiều lắm bác, xấu có tốt có, mà em thì cái nào cũng có!!!
Rảnh bác alo bác @vandien đi “xả” cũng được cho đỡ buồn, em nghĩ bác ấy mong lắm á.

taunguyen90

Well-Known Member
Các bác có list này cho e xin với ạ...cảm ơn các bác rất nhiều...chúc các bác cuối tuần nhiều niềm vui :D
---------------------------------------------------------------------------
Vỉ Lòng Còn Thương - Dương Hồng Loan
Áo Xanh - MTV
Góc Phố Rêu Xanh Remix - Mr Đàm
Căn Nhà Ngoại Ô - Đan Nguyên VOB bản sân khấu
Lòng Mẹ 2 - Ngọc Sơn
Mãi Không Trở Về - Nguyễn Thắng
Ngợi Ca Quê Hương Em - Giáng Tiên
Ca Dao Tình Mẹ - Ngô Quốc Linh
Hòn Vọng Phu I - Trường Vũ
Nơ Duyên - Văn Quang Long Cẩm Ly
Cướp Vợ (tụ lệ người Mông) Rock
Ngẫu Hứng Lý Qua Cầu Remix - Dương Ngọc Thái
Đừng Nhìn Lại Rock - Phạm Anh Khoa
Tìm Lại Rock
Lý Ngựa Ô Rock - Phạm Anh Khoa
Rừng Chưa Thay La - Trường Vũ
Vào Đời - Quang Vinh
Huyền Thoại Nàng Tiên Cá - Vân Quang Long Nhật Kim Anh

Thất Tình Remix - Trịnh Đình Quang
Thất Tình - Trịnh Đinh Quang
Trách Ai Vô Tình Remix - Saka Trương Tuyền

Chiều Mưa Xứ Dừa - Thạch Thảo
-------------------------------------------------------------------------------
Được nhiêu bài, bác dùng tạm: https://www.fshare.vn/folder/PLLYQKDUTE6C

vandien

Well-Known Member
Nó bao hàm nhiều lắm bác, xấu có tốt có, mà em thì cái nào cũng có!!!
Rảnh bác alo bác @vandien đi “xả” cũng được cho đỡ buồn, em nghĩ bác ấy mong lắm á.
Sao nhiều người hiểu ý của mình thế nhỉ!?Cuộc tình này có nhiều người vun vén quá mà kg thành thì uổng công AE lắm!

Bên trên