Mong lời khuyên của các Pro về dàn âm thanh karaoke vi tính

saigonboy_92

Active Member
Chả là sắp tết rùi muốn làm dàn âm thanh cho đấng sinh thành hát Karaoke cho vui nhà vui cửa,sau là để nghe nhạc và xem phim luôn,phần amply thì mình chọn con Ariang PA-203XG,còn cặp loa thì sẽ là Paramax P-508 cắm vào dùng dữ liệu của PC để hát nhưng còn phần soundcard thì mình đã hết xèng nên tính múc con card rẽ rẽ,mình dự định múc con Creative Platinum CT4760 bên NguyênKts bán 220k.Mong dc sự trợ giúp của các bạn,cám ơn các bạn đã đọc bài này,chúc sức khỏe các bạn :)

Con đó hát Kar được đó bạn...Quan trọng nhất vẫn là nguồn nhạc của bạn,nguồn chất lượng cao thì hát Sound On Board cũng hay...Tuy nhiên qua Sound rời thì âm thanh sẽ sáng hơn và Bass+ Tress sẽ hay hơn!

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Mong lời khuyên của các Pro về dàn âm thanh karaoke vi tính

Con đó hát Kar được đó bạn...Quan trọng nhất vẫn là nguồn nhạc của bạn,nguồn chất lượng cao thì hát Sound On Board cũng hay...Tuy nhiên qua Sound rời thì âm thanh sẽ sáng hơn và Bass+ Tress sẽ hay hơn!

Vậy chắc mình xúc luôn con card đó luôn quá,bữa giờ nhức đầu cái vụ này ghê,còn phần dây cáp nữa mà giờ hết xèng rùi ko biết mua cộng jack nào cho rẽ tiền mà chan lượng ok đây

Tự chế thì mới hay được,kiếm dây dẫn audio hàng bãi và mua đầu 3.5mm cũng như đầu RCA rời...Giá hơi max nhưng âm thanh sạch hơn và ít bị nhiễu..
Tốt nhất kiếm mấy cái Jack China mà nó to to 1 chút là được vì có phải phòng thu đâu mà cần dây xịn?

saigonboy_92

Active Member

Tự chế thì mới hay được,kiếm dây dẫn audio hàng bãi và mua đầu 3.5mm cũng như đầu RCA rời...Giá hơi max nhưng âm thanh sạch hơn và ít bị nhiễu..
Tốt nhất kiếm mấy cái Jack China mà nó to to 1 chút là được vì có phải phòng thu đâu mà cần dây xịn?

Vậy chắc mình mua cái Jack Tàu 110k

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Mong lời khuyên của các Pro về dàn âm thanh karaoke vi tính

Mà từ sound card tới ampli phải dùng jack 3.5 to RCA hay mình nghe nói có cổng optical gì ấy,ko rành nên hỏi bạn nào chỉ mình với

Re: Ðề: Mong lời khuyên của các Pro về dàn âm thanh karaoke vi tính

Dùng cái Jack RCA 3.5 đó bạn,cái Optical là âm thanh KTS nó chưa DAC nên không nghe được đâu...

saigonboy_92

Active Member

Con card CT4760 có nghe dc DTS ko bạn tại mình thấy có nhiều card ghi giãi mãi DTS vậy khi coi fim mà âm thanh DTS có nghe dc ko

Mình chưa nghe DTS của Audio Card này lần nào nên cũng chưa rõ,xem thông số thì không thấy DTS ở chỗ nào ...

saigonboy_92

Active Member

Mình chưa nghe DTS của Audio Card này lần nào nên cũng chưa rõ,xem thông số thì không thấy DTS ở chỗ nào ...

Vậy bạn có biết con card nào trong tầm 3 xị mà giải quyết dc âm thanh DTS ko chỉ giúp mình với

phankalee

Chả là sắp tết rùi muốn làm dàn âm thanh cho đấng sinh thành hát Karaoke cho vui nhà vui cửa,sau là để nghe nhạc và xem phim luôn,phần amply thì mình chọn con Ariang PA-203XG,còn cặp loa thì sẽ là Paramax P-508 cắm vào dùng dữ liệu của PC để hát nhưng còn phần soundcard thì mình đã hết xèng nên tính múc con card rẽ rẽ,mình dự định múc con Creative Platinum CT4760 bên NguyênKts bán 220k.Mong dc sự trợ giúp của các bạn,cám ơn các bạn đã đọc bài này,chúc sức khỏe các bạn :)
Bác này giống em quá. Cũng đang định làm bộ vừa vừa tiền về nhà cho các đấng sinh thành hát hò ngày tết tý đỡ phải đi quán tốn xiền. :D

saigonboy_92

Active Member

Bác này giống em quá. Cũng đang định làm bộ vừa vừa tiền về nhà cho các đấng sinh thành hát hò ngày tết tý đỡ phải đi quán tốn xiền. :D

bạn tính làm bộ nhiêu xèng :D,mình thì đang nhức đầu cái vụ này,ko biết nên đầu tư con card tốt và hạ giá của dàn ampli và loa xuống hay ampli và loa vẫn gần 5 xị mà card cỡ 300k thui :(

hayhay

Well-Known Member
Vậy tìm mua mấy cái card creative đời sau này second hand khoảng 110k nghe hay chán...5.1 luôn cũng có!

saigonboy_92

Active Member

Vậy tìm mua mấy cái card creative đời sau này second hand khoảng 110k nghe hay chán...5.1 luôn cũng có!

Mình vừa hỏi người bán thì nghe nói muốn xuất ra ampli hay thì phải card trên 1 chai mà mình thì hết đạn rùi cố lắm cũng 5 or 6 xị thui :(.Bán có bao giờ nghe âm thanh từ sound card qua ampli ra loa chưa

luctuyetki

hĩ mình dùng onboard dùng dây 3.5 sang rca nó bị nhiễu rất nhìu,đang tinh mua cai dac xin đây

gtdu1973

bạn ko có âm ly đa kênh thì bạn mua sound card DTS để làm gì.

Bên trên