Mua TV nào tầm 25 trieu

fx127

Member
Ðề: Mua TV nào tầm 25 trieu

kiếm e 55'' xem 3D thụ động mà giá mềm coi chừng khó quá, hix

manhhuy8x

Active Member

kiếm e 55'' xem 3D thụ động mà giá mềm coi chừng khó quá, hix

Bác lấy em LG 55LA6200 nhé giá 29tr800, kèm 04 kính 3D, 01 đk thông minh, em này 3D thụ động giá mềm nhất rùi đấy ợ :D, bác quan tâm thì ới em nhé. Thân!

fx127

Member

hôm trước mình có mang đầu hd chơi dc 3d sang Trần Anh nhờ mấy a e ở đó mở check thử 3D e này thế nào, sau khi xem avartar khoảng 15' thấy chất 3d chưa đc nổi lắm, chắc chỉ khoảng 2,4d thôi nhưng đc cái đeo kính xem ko bị mỏi mắt (chắc tại kính nhẹ), cũng phim đó check e Samsung 7500 cũng 55'' mình thấy 3d tốt hơn hẳn nhưng đeo kính khá khó chịu và mỏi mắt, xem song 1 bộ phim 3d chắc phải đi khám mắt quá. LG 55LA6200 nhiều chức năng nhưng khá dày so với dòng LED, tần số quét là 120HZ hôm đấy e này để cạnh e 47LA6910 mỏng và đẹp hơn cùng chiếu 1 đoạn demo phim thấy e 47LA6910 hiển thị màu sắc tốt hơn hẳn (tại e này tần số quét là 400HZ). Hnay xem lại trên mạng thấy bên Trần Anh 55LA6910 ghi tần số quét có 200HZ trong khi bên Pico ghi 400HZ là sao à?

kook123

MCI của LG 6910 là 400, nhưng tần số quét thực chỉ 100 Hz thôi ah bác.

Bác tham khảo link này : http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/339776-canh-giac-voi-tan-so-quet-11.html
Và link trên chính LG : LG Cinema 3D Smart TV LM6910

P/S: 3D thụ động LG chỉnh được độ nổi. Bác cầm phim quay lại Trần Anh rồi kêu nó chỉnh lại độ nổi cho đúng đi. Mình test 3D thấy em LG 3D thụ động hiệu ứng 3D đã lắm mà :D

manhhuy8x

Active Member

hôm trước mình có mang đầu hd chơi dc 3d sang Trần Anh nhờ mấy a e ở đó mở check thử 3D e này thế nào, sau khi xem avartar khoảng 15' thấy chất 3d chưa đc nổi lắm, chắc chỉ khoảng 2,4d thôi nhưng đc cái đeo kính xem ko bị mỏi mắt (chắc tại kính nhẹ), cũng phim đó check e Samsung 7500 cũng 55'' mình thấy 3d tốt hơn hẳn nhưng đeo kính khá khó chịu và mỏi mắt, xem song 1 bộ phim 3d chắc phải đi khám mắt quá. LG 55LA6200 nhiều chức năng nhưng khá dày so với dòng LED, tần số quét là 120HZ hôm đấy e này để cạnh e 47LA6910 mỏng và đẹp hơn cùng chiếu 1 đoạn demo phim thấy e 47LA6910 hiển thị màu sắc tốt hơn hẳn (tại e này tần số quét là 400HZ). Hnay xem lại trên mạng thấy bên Trần Anh 55LA6910 ghi tần số quét có 200HZ trong khi bên Pico ghi 400HZ là sao à?

Bác ơi nếu bác xem phim 3D chủ động bác phải xem lúc tắt hết đèn + ngồi chính giữa tivi thì mới đạt được hiểu quả cao nhất nhé, còn độ nổi của thụ động chắc chắn không bằng chủ động được rồi, tần số quét của LG cũng quảng cáo ảo đấy bác ạ, bác vào trang chủ LG.com/vn để xem thông số cụ thể nhé. Thân!

fx127

Member

MCI của LG 6910 là 400, nhưng tần số quét thực chỉ 100 Hz thôi ah bác.

Bác tham khảo link này : http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/339776-canh-giac-voi-tan-so-quet-11.html
Và link trên chính LG : LG Cinema 3D Smart TV LM6910

P/S: 3D thụ động LG chỉnh được độ nổi. Bác cầm phim quay lại Trần Anh rồi kêu nó chỉnh lại độ nổi cho đúng đi. Mình test 3D thấy em LG 3D thụ động hiệu ứng 3D đã lắm mà :D

Hôm đó cậu nhân viên bên Trần Anh chỉnh hết cỡ chế độ 3D ở con LG6200 rồi mà và có giải thích với mình có thể do bị ánh sáng đèn ở trung tâm điện máy nhiều nên xem bị vậy. Tần số quét thì mình thấy rõ ràng con LG 6910 hiện thị hình ảnh và màu sắc hơn rất nhiều so với e LG6200 55'' ở ngay bên cạnh hỏi ra cậu nhân viên tư vấn do con này tần số quét cao hơn nên nó hiện thị màu tốt hơn, màu đen sẫm hơn hẳn, các màu khác cũng tươi tắn hơn e 6200 nhiều, thảo nào giá của nó hơn con LG6200 55'' gần 10tr mặc dù bé hơn (hình như 47'' thì phải)

Haxen

Well-Known Member

TV 3D nào mà không chỉnh được độ nổi (sâu) thì vứt đi

fx127

Member

Mình thấy topic về e LM6200 này hót lắm mà, tận 61 page liền nhưng khi mình đi xem và test thử 3d của e này thì hơi buồn chút

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Mua TV nào tầm 25 trieu

Mình thấy topic về e LM6200 này hót lắm mà, tận 61 page liền nhưng khi mình đi xem và test thử 3d của e này thì hơi buồn chút

Bác đem nguồn phim 3D ngon ra xem thì sẽ thấy nổi đó bác, Tranformer 3, Avatar, hoặc phim 3D hoạt hình là nổi nhất....

kook123

Hôm đó cậu nhân viên bên Trần Anh chỉnh hết cỡ chế độ 3D ở con LG6200 rồi mà và có giải thích với mình có thể do bị ánh sáng đèn ở trung tâm điện máy nhiều nên xem bị vậy. Tần số quét thì mình thấy rõ ràng con LG 6910 hiện thị hình ảnh và màu sắc hơn rất nhiều so với e LG6200 55'' ở ngay bên cạnh hỏi ra cậu nhân viên tư vấn do con này tần số quét cao hơn nên nó hiện thị màu tốt hơn, màu đen sẫm hơn hẳn, các màu khác cũng tươi tắn hơn e 6200 nhiều, thảo nào giá của nó hơn con LG6200 55'' gần 10tr mặc dù bé hơn (hình như 47'' thì phải)

Vậy thì lụm em LG 6910 nếu điều kiện cho phép :D

Minhsur

Banned

Đây là thành tựu công nghệ mới đỉnh của LG 2013: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/618119-nho-moi-nguoi-nhan-xet-ho.html

Bác chủ thớt lưu ý nhé.

Haxen

Well-Known Member

Bác chủ mua được TV chưa? nếu chưa thì hốt em 47W804 cho rồi

kook123

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/618119-nho-moi-nguoi-nhan-xet-ho.html

Đọc hết nguyên cái topic ở trên thì đa số anh em lại nói là bình thường.

Muốn test hở sáng cho đúng cách thì phải để nguồn vào toàn màu đen , chứ đừng có phát ko . Test như vậy mới sát thực tế.

Mà nói gì thì nói: LG vẫn hở sáng ít hơn SS

hở sáng chỉ là một tiêu chí nhỏ trong phần đánh giá 2D, ai trực tiếp đến xem sẽ thấy, TV cả 3 hãng đều hở sáng (trong đó thì hình như SS bị nặng hơn 2 hãng còn lại)...

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Lưu ý lần cuối với mem Kook123: Để tránh mọi hiểu nhầm, bạn vui lòng không dẫn bài của tôi nhé, tôi không có nhu cầu tranh luận với bạn. Mong bạn thông cảm.
Với tôi - Bạn là vô hình.

kook123

Thế sao lại thấy bài mình hay vậy bác :))

Mà bác đã nói thế thì mình sẽ làm theo. Gì chứ ko liên quan đến mấy bác " thiểu số" là mình thích lắm ;))

P/S: đã sửa lại theo yêu cầu

fx127

Member

Bác chủ mua được TV chưa? nếu chưa thì hốt em 47W804 cho rồi
e này có 3d ko bác và 3d thụ động hay chủ động vậy bạn?

so sánh giùm mình 3 e 55'': LG 6910 vs LG 6200 vs 55W804 về giá cả, chất lượng, tính năng 2d và 3d của 3 e này với

kook123

e này có 3d ko bác và 3d thụ động hay chủ động vậy bạn?

so sánh giùm mình 3 e 55'': LG 6910 vs LG 6200 vs 55W804 về giá cả, chất lượng, tính năng 2d và 3d của 3 e này với

Sony W804 xài panel IPS và 3D thụ động nhé bạn. Mình nghĩ là chất lượng tương đương nhau, chỉ khác nhau 1 chút. Túi tiền đến đâu thì mua đến đó :D

fx127

Member

quỹ đen giấu vợ đc 24tr rồi, đang lăn tăn 3 e này quá

Bên trên