muốn xem phim hình ảnh 3d thì phải làm cách nào?

TUAN PVC

hôm tết có đi suối tiên chơi , và vô tình có vào rạp xem phim 4d , thấy hình ảnh quá tuyệt vời , ngoài sức tưởng tượng, ko biết là ở nhà có thể đầu tư để xem phim với hình ảnh 3d như vậy được ko ? cách lắp ráp và giá tiền cho bộ đồ chơi đó , sẵn cho mình hỏi, nếu xem tivi bằng lcd hd ready thì cần những gì cho đẹp , thấy thằng sctv nó có đầu thu hd , vậy cái đầu đó có đắt lắm không , hay chỉ cần ký hợp đồng rồi nó cho mình mượn , giá cả là bao nhiu nhỉ? mong anh em vào thảo luận , mình gà mấy cái này lắm , đừng chửi nhé . cảm ơn anh em nhiều.

dino

Active Member
Ðề: muốn xem phim hình ảnh 3d thì phải làm cách nào?

em chỉ biết là để xem được phim 3 thì cần có source phim 3D,màn hình support 3D, kính 3D thì phải ...anh em nào biết bổ sung thêm

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hiện đã có phim HD xem gia đình đó, chỉ cần cái kính 1 mắt xanh 1 mắt đỏ là xem được. Tuy nhiên xem cho vui chứ mà sắc xấu lắm.

ngongo

tui thấy trong nhiều siêu thị ở Thai lan co màn hình quảng cáo 3D ma không cần mang kính,bạn vẫn thấy hình ảnh như bay ra khỏi màn hình,nhưng hình ảnh mờ và không sắc nét như trong rạp chuyên chiếu 3D (ở suối tiên là 4D,vì có thêm hiệu ứng chuyển động nữa).Ở Sài gon muốn xem 4D thì vào tòa nha gì ở đường Phạm văn Hai,tôi quên mất tên,ngày xưa là rạp Đại Lợi đó,họ có phòng chiếu 4D trên lầu giá vé 50 ngàn xem dưới 10 phút.Bạn ngồi trên một cái ghế co seat belt màn hình sẽ chiếu cảnh bay lượn gì đó và cái ghế bạn đang ngồi cũng sẽ lắc lư,chao đảo theo các tình huống trên màn ảnh,làm cho bạn cảm giác như thật vậy rất thú vị.Nếu bạn có dịp đi Bangkok,nên đến Siam Paragon,trong đó có rạp phim 3D(ko có lắc lư,rung động gì cà)cảm tường như bạn nhìn thế giới qua cửa sổ vậy...Tôi đã xem Bewulf,Jurasic parK,Harry Potter...Cảm giác ko thể nào quên ,mỗi phim tôi xem đi xem lại hai ba lần mặc dù gía vé hơi mắc 350 bath/xuất.Năm ngoái nghe nói sẽ có rạp 3D ở Hùng Vương Plaza,mà tới giờ chưa thấy...Xem đi vả sẽ thấy 3D là ông cố của phim nhựa(như có huynh ở HD này so sánh phim nhựa là ông nội của HD vậy):)>-,vì xem HD sẽ thấy rõ từng sợi lông trên mặt nhân vật còn với 3D,sẽ thấy từng lỗ chân lông măng sau gáy người đẹp,và đặc biệt là bạn sẽ thấy như là chỉ dứng cách em chừng...vài chục centimet thôi...

Chỉnh sửa lần cuối:

thuydu000

Chao cac ban,
Minh vua moi xem mot phim 3D o Sing ve, phim truyen co noi dung dang hoang (Blood Valentine), nhin chung la hieu ung hap dan, dang xem va gia cung hoi dat 18SGD ~ 200k.
Ve cong nghe phim 3D minh da dc tan tay, tan mat lam mot doan ngan voi mot ban dao dien nguoi My (chi la phim demo cho dip tung san pham mang huong vi thien nhien) nen minh muon share voi cac ban. That ra neu minh biet tan tuong cong nghe thi cung khong gi la kho lam:
1/Phan quay phim:
- su dung hai may way, song song voi khoang cach nhu hai mat nguoi (gia lap mat trai va mat phai) --> co 2 source phim
- bam 2 nut way cung luc thuong muc do chuyen nghiep ho se co dung cu noi hai nut lai voi nhau (nhung minh chi lam o muc do demo nen da su dung bang 2 tay)
2/Phan dung phim:
- Phai cat cup hai doan phim y chang nhau tung giay mot
3/Phan chieu phim:
- mot may phat - co the chieu 2 phim cung luc ra 2 card man hinh (chuyen nay bay gio la thuong luu y thoi diem minh lam dieu nay cach day 4 nam)
- su dung 2 may projector co tinh nang stack (chong hinh anh) len nhau. nhung sau khi stack xong hinh anh luon luon lech nhau mot ti vi hai may mo phong cho hai mat (Ban thu bit mat trai sau do bit mat phai, hinh anh cung lech nhau y chang vay)
- FILTER: day la phan bi quyet de cho tin hieu 3D
Filter phan cuc 45o left va right dc gan vao truoc 2 ong kinh projector tuong ung - hinh anh se phan cua 3D
Filter hoi tu: Mat kinh se giup nguoi xem hoi tu hinh anh vao va tao cam giac 3D
Gia ca:
May way: tuy chat luong
may chieu: projector tren 5000 ansi lumen la dc
Filter: Bay gio khong bit the nao chu luc do minh dat mua wa mot website ben Ha Lan (Filter phan cuc khoang 200 USD cho ca bo con kinh khoang 3USD/cai)
Ai co kinh nghiem dong gop them de cung hoc hoi nha,
Cac ban muon chi tiet hon thi lien lac voi nick cua minh:
[email protected]
Hom rui moi don nha van con thay 2 cai filter phan cuc, ban nao muon thu thi alo.

tieuthieugia

Well-Known Member

cái này cho tương lai, còn bi giờ chỉ là nói chơi thui.... chưa thực tế lắm..

conf

Download phim 3D (nhìn bình thường nó lóe lóe màu). Mua thêm cái kính tròng xanh tròng đỏ đeo vào là xem được thôi. Nhưng tìm phim HD hơi khó, mình mới có 2 phim á.

TUAN PVC

Download phim 3D (nhìn bình thường nó lóe lóe màu). Mua thêm cái kính tròng xanh tròng đỏ đeo vào là xem được thôi. Nhưng tìm phim HD hơi khó, mình mới có 2 phim á.

cho mình 1 phim đi bạn , hay cho cái link để tải củng được.

nducle

Member

Hiện nay mình đã có 2 phim 3D 720p là "cuộc du hành trong lòng đất""Hana Montana Show". Chương trình xem chạy trên PC rất đẹp. Chưa thử được 3D vì không có kính xanh đỏ (lúc trươs có một cái vứt vạ vật giờ tìm không thấy" xem từng file thì cực đẹp

Bên trên