MyTV

catbui65

Ðề: MyTV

Các bác hướng dẫn chi tiết để xem VLC trên máy tính và trên đầu HDX giúp đi, thèm quá....

is181

Member

Bác nmc79 ơi giúp anh em xem MyTV trên cái HDX 100 với, chờ tin bác mà lâu quá, em sẽ hậu tạ bác !

huyntvn

Không biết đã có bác nào chia sẻ chưa, em vẫn xin mạn phép post bài hướng dẫn thay đổi độ phân giải (dùng với cáp HDMI). Nhà em hôm qua mới lắp MyTV xong.

Khi KTV lắp đặt xong, em cắm qua cổng HDMI thì thấy độ phân giải thấp quá (hình như là 720 x 5xx), xem không thấy nét, hay vỡ hình.

Tò mò em nghịch cái remote, vào Setup (ấn phím "Set" bên phải của remote - có 2 phím Set, bên trái dành có việc học tín hiệu điều khiển). Màn hình yêu cầu nhập password, các bác nhập pass "6321". Trong đó sẽ có nhiều thiết lập.

Để thay đổi độ phân giải màn hình các bác vào "Nâng cao" ==> "Các thiết lập khác" ==> "Chế độ màn hình". Các bác chọn xong rồi Khởi động lại nhé.

Có mấy loại độ phân giải:
- PAL
- NTSC
- 720p 60Hz Large EPG
- 720p 60Hz Little EPG
- 1080i 50Hz Large EPG
- 1080i 50Hz Little EPG

Sau khi thử các chế độ thì em chọn chế độ cuối cùng (1080i 50Hz Little EPG) do TV nhà em hỗ trợ Full HD. Tuy nhiên ở chế độ này, băng thông sẽ tốn hơn nên nhà bác nào băng thông thấp thì nên chọn chế độ "720p 60Hz Little EPG" sẽ không bị giật. Nhà em chọn 1080i thỉnh thoảng vẫn bị giật.

Có một điều không biết có bác nào giải quyết đc không. Khi em chọn các chế độ "Large" (kể cả 720p hay 1080i), mặc dù màn hình nét hơn nhưng đều bị vỡ. Không biết có bác nào cao thủ giải quyết được vấn đề trên không?

Chỉnh sửa lần cuối:

cong_halong

Chào anh em
Hiên tại tớ cũng vừa phải cắt truyền hình cáp để đổi sang cái mytv.nói chung là để so sánh 2 thằng thì về hình ảnh thì mytv hơn cáp rất nhiều giá cước thì hợp lý có 4 kênh hd đều của nước ngoài trong đó có 1 kênh thời trang còn lại là sd,nếu bạn không dung 4 kênh hd của nó thì giá thuê bao là 35ngàn/tháng còn dung them 4k hd thì 50n/tháng.nói chung là thằng cáp chỉ tiện mỗi cái là mình nối được ra nhiều tv,nhưng bỏ tiền ra mua mấy chục triệu cái tv mà để xem ruồi với muỗi thì lãng phí quá….không biết chỗ các bạn thì sao chứ chỗ mình bây giờ đang cháy …muốn lắp phải chờ hang tháng…anh em vao đây .http://mytv.com.vn/channel/home/

vuongiet

Các bác cho em hỏi là nếu sử dụng dịch vụ này thì không cần mua HDD để down phim HD nữa do nguồn phim ở DV này đã quá nhiều rồi? Em xin cám ơn

Megahn

Chào anh em, nhà mình cũng vừa lắp cái MyTv, mình đã dùng truyền hình cáp, truyền hình kỹ thật số nhưng mình thấy hiện nay MyTv là hơn cả vì:
1. đối với hơn 63 kênh truyền hình, bạn có thể xem và tạm dừng sau đó lại xem tiếp, rất tiện lợi. Ngoài ra, còn có các tính năng tua đi tua lại, ... như một đầu VDC nhà bạn ấy. (nhà mình 2 VC đang xem phim trên HBO đến giowf cho con đi ngủ tạm dừng để đấy, lát sau con ngủ lại dậy bật xem tiếp he he ).
2. Ngoài 63 kênh truyền hình còn có phần Phim truyện. Khách hàng có thể tự chọn các bộ phim ưa thích để xem vào bất kỳ giờ nào. Kho phim truyện cả SD, HD luôn được cập nhật nhiều phim mới. Có cả phim cho trẻ con (VD: Doremon... nhóc nhà tớ rất khoái).
...
tớ mới liệt kê ví dụ ra đây thôi, các bác cứ lắp MyTV đi sẽ khoái thôi mà.

Em mới lắp cái này nói chung là OK tốt hơn anh IPTV của FPT nhiều các bác ạ. Phim cũng có nhưng không đa dạng lắm đâu nhưng xem hết cũng mệt :)))) Nói chung vẫn cần có HDD để nếu cần xem ngoài. Nó còn có cả chức năng Karaoke nữa nhưng em chưa thủ.

atamd

Active Member

Nói chung MyTV là hợp lý so với tầm tiền hiện tại các bác ạ. Vote cho em nó 1 vé :D

henryduc96

SuperHD Internal HDBits
bác cứ thuê bao cáp bình thường rùi quất em FTTH mà xài vừa xem tv vừa xem dc đá banh wa sopcast :)

Bên trên