NÂNG CẤP LOA JAMO

danh_tien_duy

Nhờ các pác chỉ giáo dùm em như sau :
- Em đang sài con Denon 1708 đánh với loa S606 (chỉ có loa main ), nay muốm mua thêm surround, center nhờ các cbác chỉ hộ em loa nào đánh với con Denon trên. Em không muốn lấy suround, center của S606, vì S606 đánh với con Denon 1708, thì nghe cỏ lẽ hơi đuối. Mong các pác chỉ giáo em với

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: NÂNG CẤP LOA JAMO

Nhờ các pác chỉ giáo dùm em như sau :
- Em đang sài con Denon 1708 đánh với loa S606 (chỉ có loa main ), nay muốm mua thêm surround, center nhờ các cbác chỉ hộ em loa nào đánh với con Denon trên. Em không muốn lấy suround, center của S606, vì S606 đánh với con Denon 1708, thì nghe cỏ lẽ hơi đuối. Mong các pác chỉ giáo em với

con nào đuối bác? AVR ?

luciano

Active Member

trời, nguồn phát là gì mà nghe đuối bác??? mà phòng bác to k??

Nhiều khi chưa config đúng đó!

da vinci

Active Member

Công suất của AVR 1708 o đủ sức ra loa S606 đâu bạn. Nhiều người mê S606 wá mà chưa xem kỹ CS nó thế nào. Về lâu về dài AVR sẽ hư vì cháy sò.

phongvdq

Member

Cho em ké tí. Con E875 thì con AVR nào đủ sức vậy các bác? TKS

danh_tien_duy

Công suất của AVR 1708 o đủ sức ra loa S606 đâu bạn. Nhiều người mê S606 wá mà chưa xem kỹ CS nó thế nào. Về lâu về dài AVR sẽ hư vì cháy sò.

Cái này hình như không đúng, không thể nào cháy được. Receiver luôn có bộ rơle ngắt công suất của đường loa. Khi quá tải rơle ngắt trước, cho nên mạch công suất không ảnh hưởng. Mà 1708 không sài sò mà sài mosfet trường.
Có pác nào cho em ý kiến bây giờ em nên mua surround, center Jamo nào cho nó hợp với em nó.

manhthang

Huyền Thoại

Cái này hình như không đúng, không thể nào cháy được. Receiver luôn có bộ rơle ngắt công suất của đường loa. Khi quá tải rơle ngắt trước, cho nên mạch công suất không ảnh hưởng. Mà 1708 không sài sò mà sài mosfet trường.
Có pác nào cho em ý kiến bây giờ em nên mua surround, center Jamo nào cho nó hợp với em nó.

Đang chơi S606 rồi thì làm luôn cho nó đủ bộ S606 chứ còn gì nữa.
Cá nhân tôi không thích Jamo trên thị trường hiện nay vì toàn Made in Trung Quốc. Giờ kiếm được đôi Kira nghe hợp lí hơn, cũng hàng Denmark lại được Made in Denmark.

danh_tien_duy

Đang chơi S606 rồi thì làm luôn cho nó đủ bộ S606 chứ còn gì nữa.
Cá nhân tôi không thích Jamo trên thị trường hiện nay vì toàn Made in Trung Quốc. Giờ kiếm được đôi Kira nghe hợp lí hơn, cũng hàng Denmark lại được Made in Denmark.

Khổ nổi 1708 này, tụi anhDuy nó nói không thích hợp cho S606, nếu muốn đánh S606 thì reiceiver phải là 19.. đổ lên. Nên em mới nhờ các đi trước có kinh nghiệm chỉ em bộ surround, center nào nghe hay phù hợp với 1708 đó mà. Chứ ngoài anhDuy tụi nó bán giới thiệu tán lạn, chả biết nghe có hay không

manhthang

Huyền Thoại

AVR Denon đầu 1xxxx nói chung là hàng low-end cả, chả khác gì nhau mấy đâu.

Bên trên