Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

hienpvc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bộ dàn quá đẹp. Xin chúc mừng.

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

em hỏi hơi chuối bác thông cảm
O1_ receiver yamaha xem phim
O2_ maranzt de nghe nhạc
phải vậy không

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bộ Marantz mặt đen của bác nhìn rất ngầu, nghe các bác xài marantz đời mới thì tiếng bass lực hơn so với đồ vintage phải ko bác?
Có đk đập hộp thật là sướng, nhìn phía sau sáng choang :) Em thấy 3 củ loa mid/bass của bác chắc tầm 16cm, bass nghe như thế nào ạ?
nó có cả màu silber gold ( bạc-vàng) nhưng em thích màu đen cho nó hợp với mấy thứ đồ khác nhà em bác ak ! MARANTZ PEARL LITE đời mới này nghe phê lắm..công nghệ mới mà bác, em thấy trong diễn đàn này có bác cũng chơi PEARL LITE nhưng mà k hiểu sao k có mấy miếng SƯỜN BÓNG ốp 2 bên, chắc dòng cũ nên nó k làm ! còn mấy con loa của em kia thì quả BASS 17 cm bác ak ! đánh cũng ác lắm 140/220 w đấy bác
cho em hỏi xí ... da có cái receiver yamaha bac lam them bo marantz có phải
O1_ receiver yamaha de xem phim
O2_ bộ marantz nghe nhạc 2 kênh phai không ạ

mấy vụ này em vịt nhở bác chỉ thêm:)>-
vâng bác ! bộ YAMAHA 9.2 kia giờ em chỉ để xem phim 3 D, xem ca nhạc BLURAYS và hát hò KOK thôi bác...kể ra nếu ko quá khó tính thì nghe STEREO 2.2 HAY 9.2 ở âm ly này cũng ngon rồi ! âm ly đấy 220 w 1 kênh đấy bác .... nhưng em thích chơi riêng bộ 2 kênh riêng biệt nên em đón mấy em MARANTZ thêm về sống chung cho có bầu có bạn với em YAMAHA bác ak

Bác chơi hàng quá khủng quá luôn, hàng này quá chuẩn rồi bác, bác review kỹ 1chut nữa đi
khủng gì đâu bác cùng toàn hàng bình dân mà ! bác muốn hỏi mấy em MARANTZ PEARL LITE mới kia hả ? em ý chay đĩa CD / SACD có DAC vớt nhạc lên 192 kHz nghe cũng ngon bác ! còn âm ly thì 70 w 1 cửa cho 8 ôm, còn với 4 ôm thì 100 W ! công suất khiêm tốn thế thôi mà em cho kéo mấy em loa kia khỏe dã man...hôm đầu thử cho kéo mấy em QUADRAL MONTAN VULKAN 300 W 1 thùng mà em ấy kéo cứ ầm ầm luôn...khi mở to lên tiếng BASS vẫn căng tròn như mông gái 16 ! tiếng BASS căng mà sâu , chắc tiếng lắm bác...em cũng nghe tại đó nhiều cặp công suất ác hơn mà đánh thực nghiệm lại thua nó.... nếu bác có DK thì múc mấy em MARANTZ PM 11 S3 đấy chơi còn ác hơn nữa bác ak ! KI Pearl Lite Series - YouTube
em hỏi hơi chuối bác thông cảm
O1_ receiver yamaha xem phim
O2_ maranzt de nghe nhạc
phải vậy không

vâng ak bác !
CÁM ƠN các bác đã ghé thăm và cùng chia sẻ ! chúc các bác sức khỏe và ngày càng ĐAM MÊ HD cũng như diễn đàn của chúng ta

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

BỘ YAMAHA RX A 2010 và cả đầu BLURAY 3 D em cũng mới mua ! rất hài lòng rồi nhưng mà kể ra mà đẩy đi đc thì em múc luôn cả BLURAYS 3 D + PRE AMP + AMP của MARANTZ luôn cho đồng bộ...nhưng mà chưa đi đc thì cứ tạm thời dùng đã ! MARANTZ hôm qua em cũng xem giờ nó ra âm ly 11.2 mà nghe phê vãi...cục âm ly cũng hơn 4 ngàn, cục PRE gần 2 ngàn , và đầu BLURAYS 3 D 1399 euro ! nhưng nghe thì phê thật....nghe nhạc cũng hay mà xem phim càng chuẩn luôn....bộ đấy nhớ k nhầm thì đầu 8+++ hôm qua mải mê mấy em PEARL LITE nên em cũng chỉ nghe và xem bộ kia k để ý kỹ lắm

papapucca

Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

=P~=P~=P~
#-o Mai chắc phải mua bàn phím khác , nước miếng chảy ướt hết bàn phím rồi . Bộ này chắc mềnh phải nằm mơ trong giấc mơ mới có quá .... haiz

H 9999

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

=P~=P~=P~
#-o Mai chắc phải mua bàn phím khác , nước miếng chảy ướt hết bàn phím rồi . Bộ này chắc mềnh phải nằm mơ trong giấc mơ mới có quá .... haiz

MẤY THỨ ĐÓ CŨNG LÀ HÀNG BÌNH DÂN CHO NGƯỜI MỚI KHỞI SỰ MÀ BÁC CÓ GÌ TO TÁT ĐÂU ! chúc bác sớm có những đứa con tinh thần ưng ý !

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có hàng mới đẹp. 2con MR cho chất âm chi tiết , ngọt ngào :). Nghe nhạc vàng phê

H 9999

Active Member

Chúc mừng bác có hàng mới đẹp. 2con MR cho chất âm chi tiết , ngọt ngào :). Nghe nhạc vàng phê

cám ơn bác ! đúng 2 con MR nghe nhạc vàng thì mượt mà phê tê lê mê luôn ! em nghe nhạc nhẹ hay DJ cũng vẫn phê bác ak...nói chung e ghép với cặp loa kia cũng khá là hợp ....khung phòng 45 mét vuông mà quất cứ rầm rầm nghe k bị đuối ! MARANTZ thì dòng pearl lite này trở lên hay S1, S2 , S3 thì ngon rồi

minhjp

Well-Known Member

Dòng pearl lite này cao cấp hay dòng S cao cấp vậy bác? E hok chơi amly 2kenh mà lấy MR SR 7005 nghe vẫn phê. Chắc tai mình đến đó :)

trungmehd

Member
Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

bác đúng là rân chơi@-) choáng

quynhvnpt

Member

dung la mo uoc cua em!can phong giai tri cua bac tuyet that!the nay thi het gio lam ai chang muon ve voi vo con cac bac nhi?hi

H 9999

Active Member

Dòng pearl lite này cao cấp hay dòng S cao cấp vậy bác? E hok chơi amly 2kenh mà lấy MR SR 7005 nghe vẫn phê. Chắc tai mình đến đó :)

con SR 7005 ghép với 7055 ak bác ! 2 con đấy thì pre 7005 là 7.2 còn 7055 là 5 kênh bác ! 2 con này chỉ để xem phim thôi chứ nghe nhạc thì k hay ! nghe nhạc sao sánh với PEARL LITE đc bác...còn S nữa thì càng ngon ! giờ PM 11 S3 là ngon nhất đấy bác.... chỗ em đang bán 2 con SR 7005 + PM 7055 ! 2 con này giá hạ 70 % chỉ còn duy nhất 1 ngàn euro ! bảo hành 2 năm ! ( giật mình luôn với giá đấy thì quá ngon bổ mà rẻ ) !!!! giờ nó ra đầu 8 +++ rồi bác ! hôm qua em nghe cũng thấy ngon !
con 7005 nếu bác muốn nâng cấp âm ly lên 7 .2 nó cũng có kèm theo cái âm ly 2 kênh riêng cũng y như con 7055 5 kênh đấy nhưng con kia chỉ có 2 kênh để nâng cấp với SR 7005 7.2 !

quynh anh

Member

Ước mơ của mọi người rồi đó

H 9999

Active Member

em là em kết cái bể cá của bác, :D:D:D

cám ơn bác ! bác cũng máu khoản cá mú này ak ! cái bể của em kia 1 ngàn lít bác ak ! nói chung cũng tốn kém phết bằng 1 bộ 2 kênh ngon ngon ở đây đấy bác ak...nuôi nó cũng tốn bằng nuôi 1 người đấy bác kkkkk nhưng mà trong nhà có cái bể cá thì ngoài phong thủy ra cũng làm cho căn phòng sinh động, giảm stress ! ngày xưa chưa có kinh nghiệm thì phải hay thay nước chứ giờ em toàn mấy tháng mới thay nước 1 lần mà nước lúc nào cũng trong vắt như pha lê nó gọi là cristal water vì em chơi loc UVC với cái bể lọc ngoài 1750 lít nước / 1 giờ nên mỗi tiếng thì cái bể kia lọc đc 2 lần thể tích...với lại các loại máy móc kèm theo cũng làm cho cá sinh trưởng tốt...bọn chúng nó đẻ nhiều lắm e toàn phải đi cho bà con ở đây với thả xuống sông sau nhà ! nhìn thế thôi nhưng khi cho ăn nó ra hết cũng hơn 200 con đấy ... con to nhất của em chỉ 20 cm thôi ! nuôi mấy giống nhỏ nhỏ vậy chứ nuôi cá to quá không tiện vì em cũng chạy suốt với lại thức ăn như cá rồng thì đồ cá tôm tươi ở đây không có nhiều ! e toàn nuôi mấy loại kia và cho ăn thức ăn khô, dăm bữa nữa tháng thì liên hoan nhỏ cho ít giun tươi kkkkkk

datbq

Member

nó có cả màu silber gold ( bạc-vàng) nhưng em thích màu đen cho nó hợp với mấy thứ đồ khác nhà em bác ak ! MARANTZ PEARL LITE đời mới này nghe phê lắm..công nghệ mới mà bác, em thấy trong diễn đàn này có bác cũng chơi PEARL LITE nhưng mà k hiểu sao k có mấy miếng SƯỜN BÓNG ốp 2 bên, chắc dòng cũ nên nó k làm ! còn mấy con loa của em kia thì quả BASS 17 cm bác ak ! đánh cũng ác lắm 140/220 w đấy bác
Miếng ốp bóng là option, không lấy giảm được khá tiền đó bác

vinh do

Active Member

wow ông anh chiệu đầu tư quá,nghe chắc phê lắm hen anh...:D

H 9999

Active Member

Miếng ốp bóng là option, không lấy giảm được khá tiền đó bác

ở chỗ bác là thế ak bác ! chỗ em ở ĐỨC Lại không thế bác ak ! đời này nó có sẵn ốp màu đen bóng loáng...NÓ ĐÃ LẮP ĐĂT SẴN TỪ NHÀ SẢN SUẤT ! K THỂ THÁO BỚT CON ỐC HAY MIẾNG GỖ NÀY ĐI ĐỂ GIẢM ĐC TIỀN ! e cũng đã tưng hỏi ở hãng nó bảo là SẢN PHẨM NÓ ĐÃ SẴN CÓ VÀ K THỂ THÁO RA ĐỂ BÁN RẺ..... ! em hỏi mà chúng nó cười làm em cũng quê .....vì có lần thấy có bác nào trọng diễn đàn cũng pearl lite mà không có ốp..... !
http://www.youtube.com/watch?v=OFaD3H1t6nc

cuongh76

Member

Em ghép em KI PEARl LITE này với em Klisph 62 II cũng ok à. Nhưng ghép với em Monitor rx8 nhưng nghe không hay bằng.

m1984

Member

Chúc mừng bác tham gia hội Marantz :)

H 9999

Active Member

Em ghép em KI PEARl LITE này với em Klisph 62 II cũng ok à. Nhưng ghép với em Monitor rx8 nhưng nghe không hay bằng.
em chưa thử vơi KLISPH NHƯNG MÀ
hiện tại thì em cho nó ghép vơi QUADRAL PLATINUM M4 nghe khá là hài lòng , rất hay hình như 2 thằng phát xít này hợp nhau thì phải ! nhưng hôm qua đấu thử với QUADRAL MONTAN aurum 8 thì quả thật mới đúng kiểu ANH HÙNG VÀ MỸ NHÂN ! nghe phê tê lê mê luôn ! dự định một lúc nào đó em sẽ quất.... giá hiện tại cặp loa đó 5 ngàn euro ! loa bass đường kính 25 cm 300 w !

Bên trên