[Ngoài luồng] ACE tư vấn máy lạnh ngon bổ rẻ cho phòng HD :D

dino

Active Member
Sắp tới mùa hè rồi định trang bị cái máy lạnh 1 ngựa tiêu chí ngon bổ rẻ mà trên thị trường quá nhiều loại quá, mình thì đi làm cả ngày chắc chỉ bật buổi trưa hoặc tối 1 tí, ko chơi online 24/24 loại nào chạy bền ít tốn điện nhỉ, pác nào sành máy lạnh cho em tí lời khuyên :D

Reetech
Toshiba
Panasonic
LG
DAIKIN
Carrier
Funiki(Hòa Phát :-ss)
Sumikura(của malaysia)
...^:)^

trankkla

Member
Ðề: [Ngoài luồng] ACE tư vấn máy lạnh ngon bổ rẻ cho phòng HD :D

toshiba mà làm bác ơi

ti9_037

Panasonic, vote 1 phiiếu cho em này! lạnh nhanh, có khử mùi tốt! Bác nào thích hút thuốc thì cứ chiến em này! Còn bác nào thích đốt tinh dầu xông phòng thì đừng lấy em có chức năng khử mùi nhé! Tắt đèn xong là hết mùi luôn đấy!

havu

Sắp tới mùa hè rồi định trang bị cái máy lạnh 1 ngựa tiêu chí ngon bổ rẻ mà trên thị trường quá nhiều loại quá, mình thì đi làm cả ngày chắc chỉ bật buổi trưa hoặc tối 1 tí, ko chơi online 24/24 loại nào chạy bền ít tốn điện nhỉ, pác nào sành máy lạnh cho em tí lời khuyên :D

Reetech
Toshiba
Panasonic
LG
DAIKIN
Carrier
Sumikura(của malaysia)

Mỗi nhãn hiệu là một thế mạnh riêng, nhưng cảm nhận cá nhân thì dòng máy invester là vô địch về tiết kiệm điện. E nên tham khảo thêm về công nghệ invester.

Ở VN thì Panasonic có vẽ trội hơn khi cho ứng dụng invester vào cả lò viba, tủ lạnh.

Mình sử dụng qua cả toshiba lẫn panasonic, cả 1 ngựa lẫn 1.5 ngựa, loại thường và loại invester và kết luận là invester tiết kiệm vô địch, mát cực và êm hơn hẵn.

Giá tầm từ 7-11 chai giao động theo nhãn hiệu và công suất

tunggiao

Member

VN thì Pana & Toshiba là nhất, cả về giá :D, tuy nhiên nếu phòng nhỏ đừng lấy Pana do góc đảo gió của Pana rất ít, chừng 40 độ, trong khi Toshiba có thể đến 80 độ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thằng ku Ti 76PVH nó dùng từ sai làm bác Havu nhà mình sai theo, phải là Inverter chứ ko phải Invester bác ạ.

Quan điểm của em: Pana là số 1 về thương hiệu và chất lượng, nhưng giá đắt quá, giống như LCD Sony series X vậy. Nếu xét về hiệu năng giá thành p/p thì sẽ có nhiều lựa chọn tốt hơn, chẳng hạn như gọi trực tiếp cho ku Ti 76VPH nó tư vấn cho, mỗi thời điểm đều có 1 model máy lạnh nào đó có p/p tốt hơn cả mà nó là dân chuyên nên nó rành hơn ai hết. Năm ngoái em cũng lắp máy lạnh theo chỉ dẫn của hắn, đúng là thợ có khác, giá rẻ mạt bằng 1/2 cái Pana cùng ngựa mà chạy phe phé, setting 27C là nhiệt độ phòng vừa chuẩn luôn.

dinhvannam

Em đang dùng 3 thương hiệu thì thấy như sau :

Toshiba : lạnh hỗn ( bật cái là buốt cả tim ) lá tản nhiệt cả đầu nóng và lạnh cứng, vệ sinh không phải ngại mấy.

Panasonic : lạnh dịu ( cảm giác lạnh của Pa không bằng To, đến từ từ => tất nhiên là cùng nhiệt độ ) lá tản nhiệt mỏng yếu, mỗi lần vệ sinh thì cẩn thận hơn so với To.

Hitachi : Dở hơn so với cái trên.

Và bạn em đang xài York ( giá rẻ ) thấy tốc độ làm lạnh cực nhanh, cục nóng chạy hơi ồn tí, hiện tại xài 3 năm rùi không thấy hư hỏng gì.

sukanice

Member

Reetech
Toshiba
Panasonic
LG
DAIKIN
Carrier
Sumikura(của malaysia)
Nên mua dư công suất so với diện tích phòng 1 chút. Chọn loại nào tinh chỉnh hướng gió thủ công thì càng tốt (thằng Tô và Carrier hay có). Tiết kiệm điện là do cách mình dùng chứ cùng công suất loại nà cũng xêm xêm nhau cả thôi, đừng tin theo quảng cáo. Máy nó cũng giống người thôi chứ ăn ít thì lấy sức đâu mà làm việc.
Chịu khó lau chùi bảo dưỡng máy.
Mà điện tăng giá rồi. Tạ tốn đấy.

tieuthieugia

Well-Known Member

sao k thấy nói mistubishi nhỉ, con ngày ngon tuyệt và quan trọng là k ồn chút nào.

havu

Cám ơn bạn nhé tôi đang dự định đổi cái máy lạnh lảo làng, đang phân vân với dòng invester này, tiết kiệm được tầm nhiêu % điện so với thế hệ củ. Thân

Sorry, Inverter nhé.

Lúc trước ở nhà cũ, mình chỉ có 1 cái Pana thường 1 ngựa, tiền điện khỏan 800K tháng, qua nhà mới mình có 3 cái, trong đó có 1 cái toshiba kg bao giờ bặt, và 2 cái inverter, 1 cái 1 ngựa 1 cái ngựa rưởi mà thêm 2 cái LCD và 1 cái side by side, tiền điện vẫn như cũ.

Mong lung quá chi bằng cái thống kê tiền điện cho nó có dẫn chứng.

nhà cũ:

Nhà mới:

dino

Active Member

Thằng ku Ti 76PVH nó dùng từ sai làm bác Havu nhà mình sai theo, phải là Inverter chứ ko phải Invester bác ạ.

Quan điểm của em: Pana là số 1 về thương hiệu và chất lượng, nhưng giá đắt quá, giống như LCD Sony series X vậy. Nếu xét về hiệu năng giá thành p/p thì sẽ có nhiều lựa chọn tốt hơn, chẳng hạn như gọi trực tiếp cho ku Ti 76VPH nó tư vấn cho, mỗi thời điểm đều có 1 model máy lạnh nào đó có p/p tốt hơn cả mà nó là dân chuyên nên nó rành hơn ai hết. Năm ngoái em cũng lắp máy lạnh theo chỉ dẫn của hắn, đúng là thợ có khác, giá rẻ mạt bằng 1/2 cái Pana cùng ngựa mà chạy phe phé, setting 27C là nhiệt độ phòng vừa chuẩn luôn.
thế cu Ti 76PVH là cu nào thế hả anh:confused:

Mình thì dùng con inverter Daikin, chỉnh 27 độ, để cả đêm chỉ mất khoảng 7-8 số điện (cả nhà, gồm tủ lạnh và 2 quạt máy, TV), cục nóng êm ru, có lúc còn không hoạt động luôn.

Con Toshiba thì đúng là lạnh hỗn, buốt giá ngay từ đầu, nhưng giàn khung cực chắc chắn, nhất là loại 1 cục.

HD-Happy

Mình chỉ nói những hiệu mình biết:

1. Funiki: ở công ty đã xài 2 cái, chưa hết thời gian bảo hành đã bán rẻ mặc dù nhân viên bảo hành tận nơi rất tốt. Sau khi sử dụng được 2 tháng là bắt đầu bị chảy nước. Nhân viên bảo hành nói "máy của anh bị tân trang" --> bb

2. Toshiba: ở công ty hiện đang xài 4 cái loại 1 ngựa được 4 năm, tuy hình dáng bên ngoài không đẹp nhưng ít hư hỏng nếu chịu khó bảo trì.

3. Sanyo: ở công ty đang xài 1 cái loại 1,5 ngựa, còn ở nhà xài 2 cái loại 1 ngựa khoảng 2 năm. Dễ sử dụng, dễ vệ sinh, chưa bị hư hỏng, nhân viên bảo trì chỉ đến bơm ga.

Trong 3 loại trên, mình thấy nên chọn Sanyo vì hợp túi tiền.

vietrung

Active Member

Vote cho Panasonic, mở 27-28 mà lạnh teo, đang dùng ~ 1 năm thấy rất ổn!!!

thangtb

Member

nhà em dùng toshiba đc 6 năm rồi, chưa 1 lần hư hỏng gì, điên thì hình như hơi tốn + giá thành hình như cao gần nhất
riêng nhà khác (cho thuê) thì đầu tư LG vì giá thành rẻ, công nghệ nghe có vẻ hấp dẫn nhưng dùng thì thấy chán òm... nói chung ko nên dây vào LG :D
còn Mitsubishi thì hồi trước em thấy nhiều chứ bây giờ em thấy toàn dùng cho công trình lớn, dân dụng hình như ko nổi như lúc trước nữa :D

dino

Active Member

mới được đại ca Ti tư vấn 1 con giá 3 chai 2nd BH 1 năm he he có khi phang con này :D

havu

1) ship được 2 cục nớ về đà nẵng cũng đọa
2) đồ điện dân dụng chơi 2nd hand e không chuẩn lắm

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

1) ship được 2 cục nớ về đà nẵng cũng đọa
2) đồ điện dân dụng chơi 2nd hand e không chuẩn lắm

vote +1
đồ cơ và quang nên mua đồ mới mà xài Dino ơi, còn đồ điện tử thì phang 2nd được.

thangtb

Member

chừ thread ni chuyển sang type giọng đà nẵng hết đi hề :D

Bên trên