Người nước ngoài xây dựng HT như thế nào? (Phần 4)

winxdkd2

Member

Việc gắn màn chiếu một cách chính xác được làm khá dễ dàng nhờ sự giúp sức của công nghệ.

Cho e hỏi ngu tí, cái công nghệ này là thế nào hả bác

Ðề: Người nước ngoài xây dựng HT như thế nào? (Phần 4)

bác đưa anh em từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác...........@-)

bnhhl

Well-Known Member

Em cũng đang dùng cặp Klipsch THX Ultra2 Home Theater KL-650-THX nhưng mà chua có đủ xiền để làm 1 bộ như trên. Nghe phê vãi

MyRom

Active Member
Những trãi nghiệm mà bọn Tây có được là rất đáng học hỏi :D:D

MyRom

Active Member
Những trãi nghiệm mà bọn Tây có được là rất đáng học hỏi :D:D

paracels

Well-Known Member

Hy vọng ngày nào đó mình sẽ làm được như thế. Chắc ngày đó sẽ chơi máy chiếu 4k rồi.

Dạo này nhiều người thích sử dụng thuật ngữ xxx-phile nhỉ.

pterpm

Well-Known Member
Em không biết bác hỏi thật hay giả, nếu thật thì em xin được giải thích một ít, các bác đừng vác đá ném em nhé nếu không phải :D. Bác có thấy cái tripod để phía trên miếng gỗ đó không đó là laser level tripod

(là dụng cụ để đo xem đồ mình làm có cân bằng không, thẳng đứng hay nằm ngang(hic, em dịch vậy có đúng không ta) , bác có thấy lằn đỏ dọc và ngang phải không ạ, thay vì dùng dụng cụ có giọt nước

để cân bằng và dùng chalk line

(một dụng cũ bỏ phấn bảng vô trong trộn với một sợi dây-khi làm sẽ kéo sợi dây ra một đầu giữ lại, một đầu kia kéo dài ra khoảng cách mình muốn và kéo sợi dây ra và để nó búng vô tường, tạo nên một đường kẻ dài) để vạch, như vậy sẽ tiện lợi và nhanh chóng hơn cho thợ lành nghề
Em nói thế có đúng không ạ,

manhthang

Huyền Thoại
Em cũng thấy màn chiếu treo hơi cao, nếu là màn thoát âm hạ xuống che mấy cái loa được thì...vừa mắt em, hy vọng ông Tây này cao trên 2 mét để mắt ông ấy đỡ mỏi:D
Rất thích các bài viết về DIY phòng nghe nhìn vì xem xong lại muốn đập cái phòng mình ra làm lại.

Màn chiếu và loa surround lắp cao vì còn hàng ghế sau bác ạ. Hàng ghế sau cao hơn hàng trước ít cũng phải 40cm đủ để đảm bảo đầu người trước không che người sau nếu không bố trí so le.

Em cũng đang dùng cặp Klipsch THX Ultra2 Home Theater KL-650-THX nhưng mà chua có đủ xiền để làm 1 bộ như trên. Nghe phê vãi

Cặp klipcsh bác mua bao nhiêu vậy? Các trang bán hàng online e ko thấy đề giá e này

michealhn

Member

Phòng HT đúng là trong mơ. Mà họ hay thật, tự tay thiết kế, thi công luôn. Bái phục.

bnhhl

Well-Known Member

Cặp klipcsh bác mua bao nhiêu vậy? Các trang bán hàng online e ko thấy đề giá e này

Anh Duy la nhà phân phối của klipsch. Đặt cọc 1000USD. Chờ 1 tháng hang về. 1 cặp 2 PCS giá 2000 USD. Nếu bác có nhu cầu PM minh để lại cho. Hì

loha999

Member

Màu đen chất thật :| Liệu mình có làm đc ko đây :|

Ðề: Re: Người nước ngoài xây dựng HT như thế nào? (Phần 4)

Cái này được gọi là Máy đo Laser dùng để xác định thay quả dọi đứng họặc xác định phương ngang ở mình bán rất nhiều mua loại rẻ tiền tầm 3t.

sirDee12172

quá tuyệt vời. thanks bác đã chia sẻ

conando

Well-Known Member

thật là ngưỡng mộ quá................
một trình độ am hiểu về HD rất sâu sắc.

tia chop

Member

Hồi hộp chờ đợi......không biết kết quả còn giống cái này không, hay đập xây mới...=))

partkien

Post mấy bài dạng này mấy bác nhà mình lại đua nhau đi làm phòng nghe nhìn hết

Bên trên