Nhà nhỏ nên treo cổ dàn Hometheater dã chiến ... !!!

luutuong

Member
Ðề: Nhà nhỏ nên treo cổ dàn Hometheater dã chiến ... !!!

đỉnh cao nghệ thuật dã chiến

amaduphuc

Member

Mọi vấn đề đều có hướng giải quyết
Tất cả các dòng sông đều chảy

seawind

Member

Nhà bác bự bằng phòng trọ của em mà sao để được lắm đồ thế nhỉ? Phòng em chả để được gì, muốn bỏ mấy cái loa vi tính vào cũng không biết nhét ở đâu!!!

dhttan

Active Member

hì hì ! cho em chém phát , em rất thích dàn của bác rất có sáng kiến và phong cách riêng của mình , bọn khoai tây mà thấy thì củng phải gọi bác bằng cụ :) chơi như vậy mới thấy hay và có nét riêng của chính mình kg sợ bị đụng hàng , sau này em mà có điều kiện thì em cũng sẽ bắt chước bác chơi như vậy mơí pro :)>-

Cám ơn bác, mình nhìn cái dàn của bác (nằm ngay đầu Top thống kê năm 2011) thấy mà ham muốn chết, ao ước lắm nhưng chưa có khả năng.

_2012_

Chưa thẩm mỹ lắm nhưng ngon - bổ - rẻ. Hâm mộ bác

dhttan

Active Member

Chưa thẩm mỹ lắm nhưng ngon - bổ - rẻ. Hâm mộ bác

Với vài thiết bị cùi mía như vậy mà để đạt đến nhu cầu thẩm mỹ thì là cả 01 vấn đề bác àh.
Chủ yếu là chơi cho sướng trong khả năng trước rồi từ từ khi có điều kiện sẽ nâng cấp hay nghiên cứu điều chỉnh thêm để có thể dễ nhìn hơn.

Thanks bác.

lạy chúa ... dàn máy này chắc phải nồi đồng cối đá lắm mới chịu nổi cái khói bếp của bác, dù rằng có máy hút khói nhưng em thấy các vật dụng xung quanh bếp vẫn bám mỡ. Chắc mỗi tuần phải vác máy xuống lau 1 lần

dhttan

Active Member

lạy chúa ... dàn máy này chắc phải nồi đồng cối đá lắm mới chịu nổi cái khói bếp của bác, dù rằng có máy hút khói nhưng em thấy các vật dụng xung quanh bếp vẫn bám mỡ. Chắc mỗi tuần phải vác máy xuống lau 1 lần

Kg phải đâu bác, nhìn vậy thôi chứ thực sự thì dàn máy treo cách bếp gần 03 mét theo phương ngang nên không thể nào bị khói bếp ảnh hưởng đâu bác ạh.

mapit

Member

ạc...bái phục đại ca..bữa nào cũng phải học hỏi mới được

Daithanhthai

Active Member

nếu là phòng khác ( ngủ , khách ...) thì em thấy tạm đc chứ phòng bếp kiêm phòng ăn hơi nước và khói bếp lên nhiều , ko tốt cho tiết bị

Thỉnh thoảng bác vệ sinh máy hút mùi , tủ bếp nhớ vệ sinh luôn cái máy chiếu nhé bác

wakeup555

Re: Ðề: Nhà nhỏ nên treo cổ dàn Hometheater dã chiến ... !!!

nếu là phòng khác ( ngủ , khách ...) thì em thấy tạm đc chứ phòng bếp kiêm phòng ăn hơi nước và khói bếp lên nhiều , ko tốt cho tiết bị

Thỉnh thoảng bác vệ sinh máy hút mùi , tủ bếp nhớ vệ sinh luôn cái máy chiếu nhé bác

Bác nói đúng đấy.
Bụi dầu mỡ ở bếp bay lên kinh lắm, sẽ ảnh hưởng tới máy chiếu, chất lượng hình.

optoma-hd

Ðề: Re: Ðề: Nhà nhỏ nên treo cổ dàn Hometheater dã chiến ... !!!

Cứ từ từ nâng cấp bác chủ a.Mối lần là môt sự sướng.
Em góp ý bác chủ tí nhé,nếu bác quyết coi trực tiếp trên tường thì phải bả bột trét,sơn lại cho mịn màu trắng mờ nhé,đừng sơn bạc làm gì kể cả chơi màn chiếu(màn chiếu bạc chỉ thích hợp cho 3D phân cực thôi)em đang sử dụng HD33 3D chập động,cái màn bạc em đang muốn cho đi đây,không hợp đâu.Chiếu lên tường theo ý em là chuẩn nhất nếu sử lý sơn tốt,sau đó chạy viền đen cho khung hình nhìn sẽ rất xinema mà không sợ nhăn nheo như màn chiếu(nếu mua phải cái màn rỏm)Ý riêng của em thôi nhé,nếu không phải các bác đừng chém em.

sao ko dùng LCD mà dùng máy chiếu nhỉ?

tkkhoa

Quá sáng tạo!!!

sawaco

Member

Bác sơn màn màu xám, màu sẽ tốt hơn.
Thân.

hungavi

Member

Cái này mới gọi là " Niềm đam mê HD bất tận nè " .Bái phục bác chủ !

dhttan

Active Member

Bác nói đúng đấy.
Bụi dầu mỡ ở bếp bay lên kinh lắm, sẽ ảnh hưởng tới máy chiếu, chất lượng hình.

Bếp & Phòng khách liền kê nhau bác ạh, dàn máy được treo giữa ranh 2 phòng. Thanks các bác góp ý.

Cứ từ từ nâng cấp bác chủ a.Mối lần là môt sự sướng.
Em góp ý bác chủ tí nhé,nếu bác quyết coi trực tiếp trên tường thì phải bả bột trét,sơn lại cho mịn màu trắng mờ nhé,đừng sơn bạc làm gì kể cả chơi màn chiếu(màn chiếu bạc chỉ thích hợp cho 3D phân cực thôi)em đang sử dụng HD33 3D chập động,cái màn bạc em đang muốn cho đi đây,không hợp đâu.Chiếu lên tường theo ý em là chuẩn nhất nếu sử lý sơn tốt,sau đó chạy viền đen cho khung hình nhìn sẽ rất xinema mà không sợ nhăn nheo như màn chiếu(nếu mua phải cái màn rỏm)Ý riêng của em thôi nhé,nếu không phải các bác đừng chém em.

Mình cũng đang nghiên cứu HD33 đây bác, nếu thu xếp được thì bác review con HD33 của bác để anh em học hỏi nhé!
Mình đã quyết là chiếu trực tiếp lên tường rồi bác ạ, hiện nay thì tường của mình đang là màu trắng xám, lúc xây nhà phần bả bột trét & sơn nước cũng cho thợ tay nghề cao làm khu vực trình chiếu này. Hiện nay tường hơi nứt chân chim nên mình chờ thêm vài tháng nữa cho nó ổn định rồi mới bả mastic & sơn nước lại ngoài ra mình chắc chắn sẽ làm cái viền đen như góp ý của bác.

Rất cám ơn các bác đã góp ý.

optoma-hd

Bếp & Phòng khách liền kê nhau bác ạh, dàn máy được treo giữa ranh 2 phòng. Thanks các bác góp ý.

Mình cũng đang nghiên cứu HD33 đây bác, nếu thu xếp được thì bác review con HD33 của bác để anh em học hỏi nhé!
Mình đã quyết là chiếu trực tiếp lên tường rồi bác ạ, hiện nay thì tường của mình đang là màu trắng xám, lúc xây nhà phần bả bột trét & sơn nước cũng cho thợ tay nghề cao làm khu vực trình chiếu này. Hiện nay tường hơi nứt chân chim nên mình chờ thêm vài tháng nữa cho nó ổn định rồi mới bả mastic & sơn nước lại ngoài ra mình chắc chắn sẽ làm cái viền đen như góp ý của bác.

Rất cám ơn các bác đã góp ý.

Bác tham khảo thêm bài này xem sao http://www.hdvietnam.com/diendan/60...n-man-chieu-cho-phong-chieu-phim-tai-gia.html.

tiasetden

Cả bộ này bác đầu tư bao nhiều? Riêng quả Optoma HD20 bác mua ở đâu tư vấn em với.

Tuannv20

Well-Known Member

Quá sáng tạo. Khâm phục bác. Chủ yếu là thoả mãn đam mê của mình mà

Bên trên