Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh AnViên HD và kênh Fashion TV HD nằm trong gói Như ý nên không có dấu ***.
(2 kênh nêu trên chỉ có trong gói Như ý trên số mặt đất)
Chưa thấy dấu hiệu FashionHD thêm 3 dấu *** sau đó phát MidNite XXX thay vì MidNite Haute nhỉ =))

Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Không biết thay gì, nhưng mà 02 hôm này AVG xem chất hơn rồi đó. Nhà lại có khách họ khen quá chừng. Bị chê thì nhục mặt lắm. Lại thêm mấy cái xxx trước tên kênh HD.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

em đã nói bác rồi mà, cứ để từ từ rồi xem sao, chưa gì hết là bác đã la làng um xùm lên à.
Không biết thay gì, nhưng mà 02 hôm này AVG xem chất hơn rồi đó. Nhà lại có khách họ khen quá chừng. Bị chê thì nhục mặt lắm. Lại thêm mấy cái xxx trước tên kênh HD.

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Cho mình hỏi thăm mảng bóng đá giữa AVG và SCTV bên nào nhiều hơn và nghe nói hình như AVG coi lậu dc super sunday từ true sport hả các bạn

tan_huy_93

Well-Known Member
chất lượng hình ảnh các kênh trên số mặt đất và số vệ tinh như nhau à bác, vì số mặt đất và số vệ tinh chung 1 nguồn phát ra.
chất lượng tín hiệu thì số mặt đất tốt hơn số vệ tinh, vì số mặt đất ít bị ảnh hưởng bởi thời tiết xấu hơn số vệ tinh.
Hiện tại xét về chất lượng các kênh thì nên chọn DTT hay DTH hả các bác?

portlet

Member
Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Cho mình hỏi thăm mảng bóng đá giữa AVG và SCTV bên nào nhiều hơn và nghe nói hình như AVG coi lậu dc super sunday từ true sport hả các bạn

SCTV nhiều hơn bác. Nó có SCTV 15 HD, SCTV TT HD, TrueSport HD. Vào các ngày T7 thì chiếu đủ. CN thì trừ SS của PL là bên TrueSport HD chiếu chậm 15 phút, còn mấy kênh 15 HD, TT HD vẫn chiếu mấy giải khác bth. Đặc biệt bọn SCTV nó chia nhau với K+ thành ra năm nay Liga K+ chỉ chiếu mỗi Barca, còn SCTV chỉ chiếu mỗi Real. Bác nào đang K+ phải đú thêm SCTV mới đủ theo dõi cả 2 thằng này =))

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

SCTV nhiều hơn bác. Nó có SCTV 15 HD, SCTV TT HD, TrueSport HD. Vào các ngày T7 thì chiếu đủ. CN thì trừ SS của PL là bên TrueSport HD chiếu chậm 15 phút, còn mấy kênh 15 HD, TT HD vẫn chiếu mấy giải khác bth. Đặc biệt bọn SCTV nó chia nhau với K+ thành ra năm nay Liga K+ chỉ chiếu mỗi Barca, còn SCTV chỉ chiếu mỗi Real. Bác nào đang K+ phải đú thêm SCTV mới đủ theo dõi cả 2 thằng này =))

Vậy chắc gắn AVG thử vì nghe nói đang KM thuê bao 9 tháng vs lại nhà đang dùng SCTV cáp,hết 9 tháng tính tiếp quá

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Vậy chắc gắn AVG thử vì nghe nói đang KM thuê bao 9 tháng vs lại nhà đang dùng SCTV cáp,hết 9 tháng tính tiếp quá

Gắn xong lại ko nỡ cắt ấy chứ. Vì tối nào FashionTV HD cũng chiếu Midnite Haute từ 23h -> 2h sáng. Coi toàn mông với bưởi cứ đập thẳng vào mặt ấy =))

nhoctom

chất lượng hình ảnh các kênh trên số mặt đất và số vệ tinh như nhau à bác, vì số mặt đất và số vệ tinh chung 1 nguồn phát ra.
chất lượng tín hiệu thì số mặt đất tốt hơn số vệ tinh, vì số mặt đất ít bị ảnh hưởng bởi thời tiết xấu hơn số vệ tinh.

Ý em hỏi là số kênh HD nó khác nhau gì không đó bác chứ không phải e hỏi về chất lượng hình ảnh :) Nghe thông tin là kênh này ở DTT thì có, nhưng ở DTH thì không và ngược lại. Không biết chính xác thế nào, mong bác giải đáp.

Chỉnh sửa lần cuối:

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Gắn xong lại ko nỡ cắt ấy chứ. Vì tối nào FashionTV HD cũng chiếu Midnite Haute từ 23h -> 2h sáng. Coi toàn mông với bưởi cứ đập thẳng vào mặt ấy =))

Ko ham vụ bưởi :)),cho mình hỏi Super sunday có coi lậu dc trên AVG ko bác :D

sokita

Member
Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Hiện tại xét về chất lượng các kênh thì nên chọn DTT hay DTH hả các bác?

chất lượng kênh thì DTT
số lượng kênh thì DTH :)

---------- Post added 17-12-2012 at 10:07:40 PM ----------

Ko ham vụ bưởi :)),cho mình hỏi Super sunday có coi lậu dc trên AVG ko bác :D

mấy tuần trước có
2 tuần gần đây ko thấy :p

tan_huy_93

Well-Known Member
trên số mặt đất có TrueSport HD (HD 1080 16:9), và TrueSport 4, chiều thứ 7 là AVG chuyển TrueSport 4 qua TrueSport HD2 (HD 720 4:3) cho xem EPL (nhưng cái này hên xui nha bác).
vì phát lậu (như truyền hình cáp vậy) nên các kênh nêu trên không có phát số vệ tinh.
còn trên số vệ tinh thì nhiều hơn số mặt đất 1 số kênh địa phương.
Ý em hỏi là số kênh HD nó khác nhau gì không đó bác chứ không phải e hỏi về chất lượng hình ảnh :) Nghe thông tin là kênh này ở DTT thì có, nhưng ở DTH thì không và ngược lại. Không biết chính xác thế nào, mong bác giải đáp.

sokita

Member
Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

trên số mặt đất có TrueSport HD (HD 1080 16:9), và TrueSport 4, chiều thứ 7 là AVG chuyển TrueSport 4 qua TrueSport HD2 (HD 720 4:3) cho xem EPL (nhưng cái này hên xui nha bác).
vì phát lậu (như truyền hình cáp vậy) nên các kênh nêu trên không có phát số vệ tinh.
Hôm qua kênh True sọc xanh đỏ lúc bóng đá
chán :(

nhoctom

Ok thanks bác nhiều, như vậy thì ngoài các kênh địa phương ra thì các kênh HD của DTT và DTH đều giống nhau đúng không bác, trừ những kênh phát lậu bên DTT thì bên DTH không có? Em cứ tưởng có mấy kênh HD bên DTH có nhưng bên DTT không có (kênh chính thức)

Bên trên