Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Jay Miz

Member
Bấm EPG là có tên gốc TA bên dưới tên TV mà, bấm phím i cũng hiện tên TA

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

sao nhiều kênh mấy ngày nay xem k được các bác nhỉ (VTV6, VTV9, HTV2, HTV3, PHIM HAY...)

churiver

Member
Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

chất lượng hình ảnh các kênh trên số mặt đất và số vệ tinh như nhau à bác, vì số mặt đất và số vệ tinh chung 1 nguồn phát ra.
chất lượng tín hiệu thì số mặt đất tốt hơn số vệ tinh, vì số mặt đất ít bị ảnh hưởng bởi thời tiết xấu hơn số vệ tinh.
Thế thì nhiều kênh SD xem mờ lắm so với hồi mình lắp MYTV thì chất lượng kém hơn.

Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

có bác, bác bấm i sẽ thấy tên phim tiếng Anh, và nằm trong ngoặc [ ] như bác ở trên nói

Lấy đâu ra bác. Chã nhẽ phải chụp hình rồi phọt lên bác mới tin. Trưa này về xem [TM] tên fiml tiếng việt. Kể cả bấm i và ấn EPG nhé. Miễn bàn

churiver

Member

Đương nhiên SD AVG phải thua MYTV rồi bác. AVG chuyên về HD thôi mà. hoho có đồng minh òi

Mình là khách hàng, mình có ý kiến để họ phục vụ tốt hơn. Cả vợ mình vẫn thích xem Mytv hơn, chuyển nhà mấy lần đâm ra chỗ mới chưa có Mytv nên vẫn thừa cái đầu thu. Khi nào có thì dùng cả hai, đỡ phải tranh nhau với cu con nhà mình. Ghét nhất là cái vụ cắm điện vào đầu thu (do vợ mình nó hay rút nguồn) thì thỉnh thoảng nó lại chạy cập nhật kênh mới mà chả có kênh nào mới cả. Mất thời gian - bực mình.

phihao

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Lấy đâu ra bác. Chã nhẽ phải chụp hình rồi phọt lên bác mới tin. Trưa này về xem [TM] tên fiml tiếng việt. Kể cả bấm i và ấn EPG nhé. Miễn bàn
Bác bấm phím i 2 lần là có mà

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Bác bấm phím i 2 lần là có mà

Đúng đó. Nhưng mà xem EPG làm gì có. Bấm i 02 lần thì đọc trên màn hình phải nhanh hơn không? Phim nước ngoài đều có tên phim tiếng anh gần logo của nhà đài

churiver

Member

Sao đợt này An viên lâu tăng kênh quá mấy bác nhỉ?

Tăng kênh gì bây giờ? Kênh địa phương hoặc kênh phim hàn xẻng thì đa phần không xem. Có thêm phụ đề một số kênh hd thì tốt. Kênh AnvienHD nên đi nhiều vào phật giáo và văn hóa thì hay hơn là chiếu phim. Nên tập trung vào chất lượng. Tăng kênh thì chọn kênh nước ngoài mà phát.

phihao

Re: Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Tăng kênh gì bây giờ? Kênh địa phương hoặc kênh phim hàn xẻng thì đa phần không xem. Có thêm phụ đề một số kênh hd thì tốt. Kênh AnvienHD nên đi nhiều vào phật giáo và văn hóa thì hay hơn là chiếu phim. Nên tập trung vào chất lượng. Tăng kênh thì chọn kênh nước ngoài mà phát.
Đợt này đang mong tăng mấy kênh ca nhạc trẻ với hài, đá bang bóng chút nữa. Khi nào cũng nói hơn 70 kênh ma kênh gì đâu không

---------- Post added 09-01-2013 at 01:25:55 PM ----------

Đợt này đang mong tăng mấy kênh ca nhạc trẻ với hài, đá bang bóng chút nữa. Khi nào cũng nói hơn 70 kênh ma kênh gì đâu không

thieudangchien

Em cũng đang định chuyển sang AVG. nhưng không biết chất lượng như nào. miền trung quê em, mùa đông mưa to gió lớn lắm. vệ tinh không biết có ổn không nữa!

phihao

Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Em cũng đang định chuyển sang AVG. nhưng không biết chất lượng như nào. miền trung quê em, mùa đông mưa to gió lớn lắm. vệ tinh không biết có ổn không nữa!
Mình cũng đang dùng DTH đây. Chỉ có mấy kênh địa phương là hình ảnh tối thôi mấy kếnh vtv, htv thì ổn nhưng mưa là đứng hình liền ak, nhiều khi trời hơi đen chút thôi cũng đứng hình nữa. Chỗ bác có DTT thì dùng DTT tốt hơn

churiver

Member

Không vấn đề gì đâu, trước mình lắp chảo VTC thấy mưa to vẫn xem dc. Mưa nhỏ không việc chi mô.

piandpi

AVG mà tăng kênh ONES HD mà có phụ đề thì chắc mấy bà nội trợ gắn nhiều lắm đó, kênh này về các bộ phim drama Hàn Quốc đó

Bên trên