Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Gọi 19001900 mà hỏi, tên nick là TruyenHinhAnVien mà hỏi câu này là đủ hiểu.

Bọn tư vấn lắp đặt đây mà, chỉ biết câu mồi, chứ không biết gì, thí dụ: không biết tại sao AVG chia danh sách kênh ra 2 miền Nam, Bắc để làm gì, và trước khi tôi nói ra thì cũng không biết số mặt đất trong Nam không xem được VTC1, VTC16 và Hải Phòng...

Chào bạn trẻ
Mình vào đây để học hỏi, cái gì mình biết mình nói cho người chưa biết, cái gì mình chưa biết thì mình hỏi
mà bạn gọi mình là "bọn"
theo bạn nghĩ "bọn" này làm sao?
có vấn đề gì ko bạn
ko hiểu thì phải hỏi
ko phải cứ làm ở AVG là biết được tất cả mọi chuyện của AVG
ở diễn đàn này có rất nhiều người có kiến thức sâu, cần phải học hỏi

Tôi ko biết bạn đang ức chế cái gì nhưng bạn không tôn trọng tôi thì tôi cũng ko tôn trọng bạn ok
có thể kiến thức bạn hiểu AVG rộng hơn tôi, nhưng tôi cũng ko xem bạn cao hơn tôi
ok bạn trẻ
:)

masuman

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Bọn tư vấn lắp đặt đây mà, chỉ biết câu mồi, chứ không biết gì, thí dụ: không biết tại sao AVG chia danh sách kênh ra 2 miền Nam, Bắc để làm gì, và trước khi tôi nói ra thì cũng không biết số mặt đất trong Nam không xem được VTC1, VTC16 và Hải Phòng...

Tuy câu cú của bạn ấy hơi cứng nhưng mà đúng vậy đó bác, nhà e DTT ko xem đc VTC1, VTC16 và Hai Phong, noi chung là kênh khác so với danh sách kênh trên web chính thức của An viên.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Tuy câu cú của bạn ấy hơi cứng nhưng mà đúng vậy đó bác, nhà e DTT ko xem đc VTC1, VTC16 và Hai Phong, noi chung là kênh khác so với danh sách kênh trên web chính thức của An viên.

Bạn kia đã nói là trong nam và ngoài bắc chương trình có 1 số kênh khác nhau rồi mà bác :)

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Mình ủng hộ bạn.
Làm cái tên: TruyenHinhAnVienHD mà chả biết gì cả. Đúng là BỌN kinh doanh hết chứ đâu biết gì đâu. AVG tiếp tay ấy mà.

tan_huy_93

Well-Known Member

Vâng tôi đang rất ư là ức chế những người tư vấn, đại lý lắp đặt AVG như bác.

Có sao tôi nói thẳng vậy, thường thì sự thật mất lòng mà bác.

Xem các bài của bác toàn thấy trả lời về giá cả để câu khách, chứ có được mấy bài trả lời về kỹ thuật, và những bài hỏi những câu cơ bản người tư vấn lắp đặt phải biết.

Thí dụ như "Tại sao AVG lại chia danh sách kênh ra 2 miền Bắc, Nam.
Chào bạn trẻ
Mình vào đây để học hỏi, cái gì mình biết mình nói cho người chưa biết, cái gì mình chưa biết thì mình hỏi
mà bạn gọi mình là "bọn"
theo bạn nghĩ "bọn" này làm sao?
có vấn đề gì ko bạn
ko hiểu thì phải hỏi
ko phải cứ làm ở AVG là biết được tất cả mọi chuyện của AVG
ở diễn đàn này có rất nhiều người có kiến thức sâu, cần phải học hỏi

Tôi ko biết bạn đang ức chế cái gì nhưng bạn không tôn trọng tôi thì tôi cũng ko tôn trọng bạn ok
có thể kiến thức bạn hiểu AVG rộng hơn tôi, nhưng tôi cũng ko xem bạn cao hơn tôi
ok bạn trẻ
:)

Vâng tôi đang rất ư là ức chế những người tư vấn, đại lý lắp đặt AVG như bác.

Có sao tôi nói thẳng vậy, thường thì sự thật mất lòng mà bác.

Xem các bài của bác toàn thấy trả lời về giá cả để câu khách, chứ có được mấy bài trả lời về kỹ thuật, và những bài hỏi những câu cơ bản người tư vấn lắp đặt phải biết.

Thí dụ như "Tại sao AVG lại chia danh sách kênh ra 2 miền Bắc, Nam.
Người tư vấn lắp đặt phải biết vì sao AVG chia ra làm 2 miền à bạn :)
thôi tôi ko nói với bạn nữa, vì tôn trọng nhau thì nói chuyện, ko tôn trọng nhau thì bơ đi mà sống bạn ạ :))
Tôi vào diễn đàn này ko mong gì có khách hàng từ diễn đàn này bạn ạ
mà nó được nhiều thứ khác cơ bạn ạ ;)

---------- Post added 26-02-2013 at 08:58:27 PM ----------

Mình ủng hộ bạn.
Làm cái tên: TruyenHinhAnVienHD mà chả biết gì cả. Đúng là BỌN kinh doanh hết chứ đâu biết gì đâu. AVG tiếp tay ấy mà.

tiếp tay gì vậy bạn trẻ :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Nếu không biết thì sao có thể làm tốt người tư vấn lắp đặt hả bác, cái danh sách kênh là điều tất yếu mà người tư vấn lắp đặt cần phải nắm rõ.

Thí vụ như trước kia lúc tôi chưa nói cho bác biết danh sách kênh trong Nam ngoài Bắc khác nhau, nếu có người ở ngoài Bắc muốn lắp Truyền hình An Viên và họ hỏi tại sao hôm tôi vào Nam thăm bà con, tôi thấy họ dùng AVG mà sao tôi thấy danh sách kênh ở nhà bà con tôi trong Nam khác ngoài này là sao vậy, ngoài này tôi thấy thiếu 1 vài kênh, anh giải đáp giúp tôi đi, thì bác làm sao ?

Ú.. ớ.. gãi đầu rồi nói "dạ cái đấy thì em không biết ạ" hả bác ?

Những cái tương tự thế này tôi gặp nhiều rồi. Thí dụ như 1 kênh bị mất tiếng mà các kênh còn lại hình tiếng đều bình thường, hỏi tại sao lại bị như vậy thì... Ú ớ một hồi rồi nói không biết.
Người tư vấn lắp đặt phải biết vì sao AVG chia ra làm 2 miền à bạn :)
thôi tôi ko nói với bạn nữa, vì tôn trọng nhau thì nói chuyện, ko tôn trọng nhau thì bơ đi mà sống bạn ạ :)

phihao

Diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi, người biết nhiều thì nói cho người biết ít, người biết ít thì nói cho người không biết. Các bác làm gì mà phải nặng lời với nhau làm gì chứ!!!

Nếu không biết thì sao có thể làm tốt người tư vấn lắp đặt hả bác, cái danh sách kênh là điều tất yếu mà người tư vấn lắp đặt cần phải nắm rõ.

Thí vụ như trước kia lúc tôi chưa nói cho bác biết danh sách kênh trong Nam ngoài Bắc khác nhau, nếu có người ở ngoài Bắc muốn lắp Truyền hình An Viên và họ hỏi tại sao hôm tôi vào Nam thăm bà con, tôi thấy họ dùng AVG mà sao tôi thấy danh sách kênh ở nhà bà con tôi trong Nam khác ngoài này là sao vậy, ngoài này tôi thấy thiếu 1 vài kênh, anh giải đáp giúp tôi đi, thì bác làm sao ?

Ú.. ớ.. gãi đầu rồi nói "dạ cái đấy thì em không biết ạ" hả bác ?

Những cái tương tự thế này tôi gặp nhiều rồi. Thí dụ như 1 kênh bị mất tiếng mà các kênh còn lại hình tiếng đều bình thường, hỏi tại sao lại bị như vậy thì... Ú ớ một hồi rồi nói không biết.
vâng thưa bạn
kiến thức là vô biên mà bạn :) ;)
ok rồi nhé
đừng quote bài tôi

phihao

Sáng nay trên DTH tăng được 6 kênh: Bình Phước 1, Hà Tĩnh, VTV Đà Nẵng, VTV4, VTV5 và VTC10 (Net Viet). Chẳng có kênh nào hay cả. Kênh VTC10 thay vào chỗ kênh Astro thế mà la kênh đặc sắc bó tay với bên AVG luôn. Chỉ được kênh bình phước là tạm tạm. Tăng mấy kênh gì mà dùng chảo Free cũng có zậy.... Haizzzzz....

Chán quá toàn kênh ko đặc sắc. Tưởng đc thêm kênh HD nào chứ, trước thấy bảo thu thêm đc kênh Nat Geo nữa mà ko thấy j.

Jay Miz

Member
DTT vẫn thế, kênh Astro chưa bị thay, thôi DTTchỉ cần kênh chất lượng thôi ^^

kevinq000

Bác AVG cho hỏi xíu. nếu nhà có 2 tivi thì có thể chia tín hiệu ra để xem trên hai tivi với 2 kênh khác nhau không? hay phải mua thêm đầu thu khác. cám ơn nhiều

binhhc

Moderator
Mình đã có bài góp ý cho AVG ở đây, nhưng vì Topic này là nhận xét về danh sách kênh của AVG nên mình có thêm 1 góp ý nữa:

Đề nghị sắp xếp lại các gói kênh cho khoa học và hợp lý.

(hiện nay các kênh xếp rất ngẫu hứng, ví dụ: có mấy kênh thuộc VTC thì mỗi kênh ở 1 nơi, tương tự với các kênh của VTV hoặc HTV cũng vậy; Nên đưa các kênh HD lên đầu cho nó trang trọng)
Thank.

ndh117

Cũng muốn ủng hộ AVG lắm nhưng tình hình ko có bóng đá CN thì phải chịu thôi

Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Mình đã có bài góp ý cho AVG ở đây, nhưng vì Topic này là nhận xét về danh sách kênh của AVG nên mình có thêm 1 góp ý nữa:

Đề nghị sắp xếp lại các gói kênh cho khoa học và hợp lý.

(hiện nay các kênh xếp rất ngẫu hứng, ví dụ: có mấy kênh thuộc VTC thì mỗi kênh ở 1 nơi, tương tự với các kênh của VTV hoặc HTV cũng vậy; Nên đưa các kênh HD lên đầu cho nó trang trọng)
Thank.
Hình như danh sách AVG phân theo nhóm ấy bác chứ không có ngẫu hứng đâu bác ví dụ nhóm phim truyện, thể thao, thiếu nhi, địa phương,... nhưng em vẫn thích cách sắp xếp như bác hơn. Nhóm HD đầu tiên rồi đến VTV, VTC, HTV, AVG, Quốc Tế, Địa Phương,...

lamtbdbk

Banned
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Phim game of throne chiếu trên HBO HD vào lúc nào các Bác nhỉ? Nhà em dùng DDT.

unplugged

Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Kênh Astro của DTT bỏ rồi mà sao AVG mãi ko bù kênh mới vào vậy! Thế mà trang chủ phần giới thiệu vẫn cứ đầy đủ Logo của kênh Astro, nên edit bỏ đi!

Bên trên