Nhận xét về K+ sau 1 tháng sử dụng

latruong

Member
Ðề: Nhận xét về K+ sau 1 tháng sử dụng

K+ nó độc quyền thì mình ra quán cafe vừa được hợp pháp ra khỏi nhà vừa gặp các chiến hữu tăng thêm tình đoàn kết với anh em. K+ độc quyền ngày chủ nhật thì em được tự do vào ngày chủ nhật hi hi

nguyenkhanhdiep

Tình hình là minh xem BĐ Sunday bang internet qua TVU nhưng mà hơi bị giật các bác ah . Ai có cao kiến gì để xem bóng đá không bị giật và đứng hình không chia sẻ với anh em với ...
xin cám ơn .

xuanky_ueh

các bạn coi bằng phần mềm sopcast 3.2.9 đó không bị giật hình xíu nào đâu mà chất lượng hình ảnh cũng chẳng kém hd la bao.
mạnh hơn TVU mà có đầy đủ các trận của mọi giải đấu luôn.
anh em lên tẩy chay thằng K+ này xem nó làm ăn thế nào. cho chừa cái thói độc quyền.

nguyenkhanhdiep

cám ơn bạn nhé ... mình đã down sopcast rồi nhưng coi thấy mờ quá ..
để chủ nhật này coi ngoại hạng Anh xem thế nào ...
Bực mình thằng K+ này thật ... mình không tiếc tiền để setup line mới để coi bóng đá nhưng tửc 1 cái là all channels của K+ giống hết SCTV hiện nay , có khác biệt là nó có bóng đá vao SUNDAY thôi ..
1 cảm giác như bị ..... bsit

ptt0903939220

k+ làm gì đã có kênh thể thao hd mà các bác đưa vào toppic kênh thể thao hd thế này.ở vn chỉ có vtc là có thể thao hd thôi,ngoài ra bác nào chịu chơi thì xem true sport hd của thailan.

bluerain710

hix. bỏ ra từng đấy tiền mà đầu thu chỉ có ngõ xuất AV :|

Cafe_219

Sau đây là 1 vài nhận xét cá nhân của mình về K+ như sau

Ưu điểm:

- Xem dc các kênh thể thao truyền hình trực tiếp (VD: K+1, K+2 Nhịp Sống, ESPN, StarSports...).

- Chương trình phong phú, đa dạng, ví dụ như HBO truyền hình cáp & HBO của K+ chiếu phim khác nhau.
-

Nhược điểm:

- Mất tín hiệu khi mưa to, cái này mình đã dt hỏi hỗ trợ kỹ thuật thì dc trã lời = 1 giọng cười trừ:"anten parabol là phải chịu thôi anh ơi...", móa seo nó ko có ghi điều khoản đó trong mục quảng cáo K+ hoặc phổ biến cho khách hàng trc khi lắp đặt nhỉ ???

- Ko xem nhiều kênh khác nhau trên nhiều TV trong nhà như chúng ta thường làm đối với truyền hình cáp. Do đó, nếu muốn xem chương trình độc lập trên mỗi TV thì...lắp K+ tỉ lệ thuận zới số lượng TV có trong nhà. Nghe thật đơn giản nhưng rất xa xỉ.

- Ko có phát hành lịch phát sóng theo tuần hoặc tháng nhằm giúp khách hàng dễ dàng theo dõi chương trình có tại K+. Cty có thể cung cấp miễn phí cho tất cả các thuê bao K+ (vì là kênh trã tiền muh) còn ko củng có thể bán đại trà trên các sạp báo thay vì chỉ có trên trang website của K+ & khách hàng phải lên đó tự download về.

- Ngoài ra, K+ có thể cung cấp miễn phí decal / logo K+ cho các khách hàng đăng ký K+ nhằm phục vụ cho quần chúng như: quán ăn, quán cafe, nhà hàng, khách sạn...vì hiện tại, theo như mình biết thì khách hàng toàn phải tự đặt in logo, bảng hiệu có hàng chữ K+. Phải chăng do là sản phẩm độc quyền phân phối, ko có sự cạnh tranh giữa các cty nên khách hàng hỏng phải là thượng đế nữa.

- Riêng về mặt kỹ thuật, các KTV lắp đặt chỉ lo về phần kỹ thuật mà ko mải mai lo nghĩ về tính thẩm mỹ cho khách hàng, dây nhợ kéo phía ngoài căn nhà, cứ thả chằng chéo, lòng thòng nhìn thật luộm thuộm, trong khi đây là một trong những thiết bị mang tính "Kỹ Thuật Số Hiện Đại" chớ đâu phải như cây anten trời bắt sóng hồi xưa đâu ?!? Potay lun...

top_hd

Member

công nghệ ông này thì theo mình nghĩ nó đâu có hiện đại sd mà, hiện đại fải là hd hay 3d ^^.< VTC . nhưng mà hai ông này chả khác gì nhau điều có phần của nhà nước quản lý , chính cái lý do này mà họ lộng hành xem túi tiền người dân là không đáy, lợi dụng niềm đam mê bóng đá của người dân, họ biến cái niềm đam mê này thành quả bóng hái ra tiền . chia ra hai đội , đội này đá xong (ăn xong) rồi đến đội kia cứ thế mà kiếm tiền mặc kệ dân nghèo.điệp khúc bản quyền cũ rích cũ ran, rồi lại được họ đem ra rao khi có đầu thu mới, đối tác mới ,nhưng thực chức cùng một ruột mà ra. heyyyyy xã hội dân chủ đâu không thấy, thấy càng ngày dân càng khổ. thôi thì đành chiệu .vậy mình cũng đã bắt lỡ xem nốt 6 tháng vậy

allianzesprit

Hiện bác nào dùng mạng FPT có thể coi K+ trên IPTV với giá 118k/tháng.....

cũng ko ai hơi đâu mà bỏ 118k đâu bác, nhà e đây này :(, nản gớm, mua cái cục đó cũng gần 2tr rồi còn gì .. :-t
internet thôi, K+ chỉ có làm ăn với mấy quán cafe nhà hàng :D

million dollars

Hì em có 1 phép tính đơn giản thế này

K+ = 250.000đ/tháng
Cafe: 15.000đ/ly x 4 Super Sunday = 60.000/tháng
Rẻ chán mà có cafe uống, khỏi hao điện, khỏi tức, được la thoải mái, được sống cùng bóng đá.
Em cứ vô tư tiếp tục tẩy chay K+ ........... các bác thấy sao?

Undauto

Member

Mịa cái bọn ung thư giai đoạn cuối ý thì cạch.Em cứ phang trên Net.Thik MU hở?Đêm thứ 4 vừa rồi em xem bằng softcast cũng ra 1 kênh HD.Xem trên con màn 19'' cũng thấy sướng rồi (mỗi tội MU đá nhạt nhòa quá).Giờ mà lắp K+ thì vừa xem vừa tức anh ách.

nguyen70

Well-Known Member

Mịa cái bọn ung thư giai đoạn cuối ý thì cạch.Em cứ phang trên Net.Thik MU hở?Đêm thứ 4 vừa rồi em xem bằng softcast cũng ra 1 kênh HD.Xem trên con màn 19'' cũng thấy sướng rồi (mỗi tội MU đá nhạt nhòa quá).Giờ mà lắp K+ thì vừa xem vừa tức anh ách.

có link nào đẹp không cần cài đặt chia sẽ cho anh em với....

t2m1991

Member

15kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

phuocgia

Member

thế thì theo các bác ở đây thì ta có nên xài đầu thu VTC-HD ko?

nam2178

Well-Known Member

Thừa tiền cũng không cho bọn ung thư giai đoạn cuối đó chăn. Cứ Internet, sopcat mà chiến, xem kênh trên 1000kbs có kém gì.

anhcho

Mình không phải là dùng 1 tháng nữa mà dùng gần 1 năm rồi cơ. Nói chung chất lượng hình ảnh đẹp, nhưng nếu có mưa rào thì chỉ muốn đập tan cái chảo K+ đi thôi, hình ảnh không thể chấp nhận được thua xa bọn VTC. Nhà bên cạnh họ dùng VTC HD thì có gió bão và mưa thật to họ vẫn bình thường trong khi đó nhà mình thì phải đi ngủ sớm thế mới đau chứ...:)):))

Bên trên