NHMOLS' amateur HT

NHMOLS

Member
Ðề: NHMOLS' amateur HT

mình nghĩ anh nên bán bớt những thứ k xài tới

1. không gian nhìn đỡ rối, vì phòng mình nhỏ hẹp

2. chất tốt hơn lượng

vài dòng đóng góp hết sức chân thành, mong bác đừng giận

hì hì hì giận gì, bạn góp ý chuẩn lun chứ. hôm qua tính thank nhưng diễn đàn busy do thay áo nên hôm nay thanks. NHMOLS cũng biết thế nhưng cái tính khoái nghịch và khoái sưu tập nên làm lung tung vậy. vả lại NHMOLS cũng đang thanh lý một trong hai cặp ONKYO d-202A và Liverpool 200II cho nó gọn ... để rước hàng mới ề hihihi.

tieuthieugia

Well-Known Member

hì hì hì giận gì, bạn góp ý chuẩn lun chứ. hôm qua tính thank nhưng diễn đàn busy do thay áo nên hôm nay thanks. NHMOLS cũng biết thế nhưng cái tính khoái nghịch và khoái sưu tập nên làm lung tung vậy. vả lại NHMOLS cũng đang thanh lý một trong hai cặp ONKYO d-202A và Liverpool 200II cho nó gọn ... để rước hàng mới ề hihihi.

khi nào có topic vậy anh? em nghía 1 bộ rùi đó

Thế Anh

Em nhìn qua thì thấy phòng bác chẳng có bộ dây tín hiệu, dây loa nào ra hồn cả.

Có khi bác chỉ cần 1 đôi loa, nhưng với nhiều cặp dây xịn khác nhau, sẽ mang lại nhiều trải nghiệm hơn là nhiều cặp loa với 1 bộ dây ko ra gì đó bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

NHMOLS

Member

Em nhìn qua thì thấy phòng bác chẳng có bộ dây tín hiệu nào ra hồn cả.

Có khi bác chỉ cần 1 đôi loa, nhưng với nhiều cặp dây xịn khác nhau, sẽ mang lại nhiều trải nghiệm hơn là nhiều cặp loa với 1 bộ dây ko ra gì đó bác.

dây tín hiệu NHMOLS có 4 cặp, hai cặp xài trong phòng ngủ và hai cặp xài từ EMU ra amp Marant 94 đó chứ. Còn dây loa thì tầm thường thui, cũng mập ú nhưng dàn này cũng tạm thui chứ chẳng có gì hết nên cũng không dùng dây khủng lắm. mấy cặp dây tín hiệu NHMOLS dùng thì tầm khoảng 500k cặp à.

kir

Member

Tuy nhiên, combo EMU 0404 USB và Onkyo 200 thì cũng đủ làm anh mãn nguyện rùi nên chắc chắn hiện giờ, combo soundcard cho Movie và Music thì hoàn toàn không cần phải nâng chi nữa (trừ phi chuyển lên mấy card dạng siêu khủng của PHICANH VOZ thi không cần phải nói nữa)

Chưa có kinh nghiệm chơi sound của hệ thống HT để nghe nhạc lắm, có chút thắc mắc. Mong bác Minh giải thích rõ làm sao kết hợp con EMU 0404 USB và Onkyo SE 200PCI để nghe nhạc vậy? Chẳng phải dùng EMU chuyển tín hiệu digital qua pre-power/DAC/AVR là đủ rồi hay sao?

Nếu dùng Onkyo SE 200LTD thì thay thế được combo trên hay chỉ thế con Onkyo SE 200PCI?

Mong bác tận tình giải thích :D.

ltt2909

NHMOL'S qua đây rồi àh,em đang muốn a tư vấn cho em 1 cặp loa MINI để chơi HD phòng nhỏ thôi,chừng 12m ah.Tận dùng phòng ngủ anh ơi,lâu lâu XỈN cũng hay nghe DANCE.

DiHD

Ôi nhiều hãng quá, nhiều loa quá giá mà có chỗ kê hoành tráng thì tuyệt.

HD Beginner

Bác này chơi rất nhiều loa, tiếc là toàn loa re rẻ, dây loa, tín hiệu noname và phòng ốc thì rất a-ma-tơ

Nếu trót dính vào nghiện nhạc thì nâng cấp cách thưởng thức đi bác ơi. Nếu ko bác cứ đi vòng tròn mãi đấy. Nhà lại chật thêm loa rẻ. Hik

onggia

Well-Known Member

Dàn này nhiều loa nhất HDVN rùi bác chủ thớt ạ,phải đến mười mấy chấm một mất :D.Sao bác không sút bớt vài em để em múc cái nhể!!!1

hui2415

Active Member

Bác này đặt loa sao giống xêp cá mòi quá. Như thế âm thanh cộng hưởng lung tung nghe sao phân biệt được âm sắc.

hndkt

Trông muốn đổ quá. Em có tính hay vặt to cái "Volum" bố trí nhiều đồ như này dễ vỡ quá . Thank pác cho xem hàng

Bên trên