Nhờ các bác đánh giá Sharp LC-60LE650M

tuansirius

Ðề: Nhờ các bác đánh giá Sharp LC-60LE650M

Tình hình đang ngắm nghía chiếc này, chủ yếu xem phim, AVG, .... thôi. k cần smart hay 3D lắm. quan trọng chất lượng thế nào thôi, cả hình và tiếng các bác ạ.
Và nếu được thì các bác so sánh giúp với con LG này: LG 60LN5400
Tks
Link sp:
Sharp Electronics Vietnam Company Limited - LC-60LE650M

Con nay chi dc cai to xac & re tien. Neu nhu cau xem ko cao thi con tam dc. Neu da tung xem dong Quattron roi thi that vong hoan toan. Mua ve chi sung suong 1 thoi gian ngan vi man hinh to 60" nhung sau do se chan ngan em no vi mau sac ko trung thuc, hinh anh ko net, ko co chieu sau.
Co doi den thang 3 mua serie Q+ (UQ, SQ) hoac EQ cho no da con mat, thoa niem dam me.

albatron

Member

Con nay chi dc cai to xac & re tien. Neu nhu cau xem ko cao thi con tam dc. Neu da tung xem dong Quattron roi thi that vong hoan toan. Mua ve chi sung suong 1 thoi gian ngan vi man hinh to 60" nhung sau do se chan ngan em no vi mau sac ko trung thuc, hinh anh ko net, ko co chieu sau.
Co doi den thang 3 mua serie Q+ (UQ, SQ) hoac EQ cho no da con mat, thoa niem dam me.

Thế thì mua béng con LG 50 in LN5400 có gần 15tr hiệu suất hơn nhỉ

lam_xman

bác nào tư vấn dùm em.
Em vừa mua TV Sharp LC-60LE650M ở nguyenkim tết vừa rồi 2014
Em dùng ổ cứng laptop 320g và mua thêm cái box 2.5 (USB 2.0) gắn vào để kết nối qua cổng USB của TV thì OK, nó nhận đầy đủ để xem film. (đã chia ra 2 partition là NTFS)
Nhưng khi em cắm ổ portable Transcend 1T (USB 3.0) thì nó lại không nhận ra (đã chia ra 2 partition là NTFS) ....
theo như thông tin và model của TV thì nó nhận hầu hết các định dạng mva2 em xem được trên ổ 320g.

bác nào giúp em với....làm sao để cho nó nhận ra ổ 1T...

---------- Post added 20-02-2014 at 20:18 ----------

bác nào tư vấn dùm em.
Em vừa mua TV Sharp LC-60LE650M ở nguyenkim tết vừa rồi 2014
Em dùng ổ cứng laptop 320g và mua thêm cái box 2.5 (USB 2.0) gắn vào để kết nối qua cổng USB của TV thì OK, nó nhận đầy đủ để xem film. (đã chia ra 2 partition là NTFS)
Nhưng khi em cắm ổ portable Transcend 1T (USB 3.0) thì nó lại không nhận ra (đã chia ra 2 partition là NTFS) ....
theo như thông tin và model của TV thì nó nhận hầu hết các định dạng mva2 em xem được trên ổ 320g.

bác nào giúp em với....làm sao để cho nó nhận ra ổ 1T...

Với những tín hiệu bác cấp cho con 650M 60' thế kia thì xấu là phải , cho dù có mua Sharp 80' 145.000.000 mà với những tín hiệu bác cấp như vậy thì lại còn xấu nữa .

win7

Active Member

Với những tín hiệu bác cấp cho con 650M 60' thế kia thì xấu là phải , cho dù có mua Sharp 80' 145.000.000 mà với những tín hiệu bác cấp như vậy thì lại còn xấu nữa .

Theo em bác nói chuẩn đới , do mình tinh chỉnh hết , cũng không thể so sánh một TV với giá 25tr đẹp ngang với TV giá 50tr được , nếu ngang TV 50tr sẽ không ai mua

manhhuy8x

Active Member

Một nhận xét khách quan và vô cùng chuẩn , Sharp là nơi sản xuất tấm nền panel hàng đầu thế giới các hãng khác cũng đều phải đặt mua của Sharp
Chính vì thế , một chiếc TV đẹp hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố : chất lượng đường truyền tín hiệu , thu phát sóng , tinh chỉnh của mình sao cho vừa mắt vì không phải nhu cầu xem của ai cũng giống như nhau cả
Thân !

manhdung3

Member

Khuyên bạn có tiền nên mua, các loại màn hình to từ 50 inc trở lên bạn nên lắp capbe HD chứ dùng SD thì ti vi càng to càng thất vọng về hình ảnh. Kể cả bạn mua 4K hay 8K cũng thế mà thôi.

Nếu thích xem phim HD từ ổ cứng hay nguồn dĩa blueray thì sắm TV to xem sướng thật các bác ạ!.
Trước đây em cũng có lưu ý em Sharp này ,định mua về Tết xem phim HD nhưng nhân viên cửa hàng có cho biết xem ngõ USB thì máy này không hỗ trợ âm thanh DTS nên thôi , vì ngại tốn thêm tiền mua HDplayer!
Còn khi xem truyền hình thì phải đăng ký truyền hình cáp gói HD , nhưng chỉ có vài kênh HD thôi . Đất nước mình còn nghèo nên kênh SD còn tiếp tục phổ biến, chung thủy với TV thùng CRT vẫn còn lâu dài...Nên em thấy thường xuyên xem truyền hình thì có lẽ chỉ mua TV tối đa là 40 hay 42 inch thôi!

Nếu thích xem phim HD từ ổ cứng hay nguồn dĩa blueray thì sắm TV to xem sướng thật các bác ạ!.
Trước đây em cũng có lưu ý em Sharp này ,định mua về Tết xem phim HD nhưng nhân viên cửa hàng có cho biết xem ngõ USB thì máy này không hỗ trợ âm thanh DTS nên thôi , vì ngại tốn thêm tiền mua HDplayer!
Còn khi xem truyền hình thì phải đăng ký truyền hình cáp gói HD , nhưng chỉ có vài kênh HD thôi . Đất nước mình còn nghèo nên kênh SD còn tiếp tục phổ biến, chung thủy với TV thùng CRT vẫn còn lâu dài...Nên em thấy thường xuyên xem truyền hình thì có lẽ chỉ mua TV tối đa là 40 hay 42 inch thôi!
Mình đang dùng con này và gói cáp HD nhưng với kích cỡ 60' này thì ngay cả gói HD cũng bị mờ , nên ở kích cỡ này đã không còn phù hợp với truyền hình thông thường của Việt Nam nữa rồi , chỉ xem phim download 720p,1080p hoặc một số ít bộ phim mHD là cho ra hình ảnh rõ nét thôi o_0

lam_xman

Re: Ðề: Nhờ các bác đánh giá Sharp LC-60LE650M

Mình đang xài con Sharp LC-60LE650M này và có nhận xét như sau :

* Đúng là màu sắc không đẹp, tệ nhất là khi xem tivi (cáp standard thông thường), xem ca nhạc DVD9 (qua đầu phát HD) thì khá hơn và đẹp nhất là các file bluray. Tuy nhiên nếu ngồi vuôn góc với tivi thì sẽ thấy đẹp hơn (vô cùng tệ khi đứng xem lệch, không vuôn góc với màn hình). Tuy nhiên mình nghĩ khi xem trên tivi lớn hơn (giữa 40' và 60') thì hình ảnh sẽ không sắc nét và màu nhợt hơn, điều này là quy luật tất yếu giống như tivi 14' cho hình ảnh đẹp hơn 21'.

* Mình đã thử, tivi nhận ra ổ 500G USB3 khi format fat32, nhưng không nhận ra khi format NTFS. Không hiểu tại sao !

* Lúc trước lấy con sharp này vì to & full HD. Bây giờ thấy hối hận, biết vậy lúc trước lấy Pana plasma 50' hd ready giá chỉ có 18 triệu.

* Sharp vẫn có dòng 60' cho hình ảnh đẹp, đó là các dòng 850, tuy nhiên giá trên 40 triệu !

Nhu cầu em sử dụng con này thì cũng binh thường. Em cũng chỉ xem nhac và phim tuần/1 lần. Em không cần mấy loại cao cấp làm chi. EM cũng không phân biệt đượccái màu sắc nhợt nhạt vì ít sử dụng. Chắc có lẽ nhu cầu em đến thế. chủ yếu là TV to là OK.
Lâu lâu mới xem film và nhạc qua ổ cứng. NHưng cái bực mình là nó vẫn không nhận cái ổ USB 1T của em...

LêQuân ArT

Well-Known Member

Đâu phải cứ Tv Nhật là ngon hơn TV Hàn.Đừng cứ thấy Nhật là nghĩ chắc chắn ngon.Nhà em có cả Tv Nhật và TV Hàn thấy nhiều cái Nhật cần học Hàn đấy bác,hình ảnh thì em k bàn đến vì em thấy TV có cái Nhật xấu hơn Hàn và ngc lại.Bây h gần như nó bão hòa rồi bác,thg nào đi tắt đón đầu mà nắm đầu công nghệ tốt thì còn hơn những thằng lâu năm già cỗi kém phát triển với xu thế.Con Sharp này em xem ở Nguyễn Kim rồi,tiền nào của nấy thôi bác,màu sắc k đẹp lắm.bác muốn 60'' thì bác cố thêm tý mà múc con LG LN5400,mỗi tội 50Hz thôi chứ hình ảnh,màu sắc và thiết kế đẹp,có bác trên này mua và phản hồi cực tốt rồi,bên Samsung thì k biết có con nào k.Đôi dòng với bác,múc sớm đi bác k LG nó clear hàng để bán hàng 2014 thì giá lại tăng đấy

lam_xman

Đồng ý với bác LêQuân ArT cứ không phải Tv Nhật là ngon hơn TV Hàn...
Ngay kể cả ĐTcũng vậy. Em sử dụng mấy cai Smartphone SAMSUNG thì thấy nó cũng better hơn cả Smartphone SONY

Bên trên