Nhờ các bác tư vấn thay TV mới

DuongJ

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn thay TV mới

em là newbie mới tập tọe bước vào HD và cũng đọc được chút ít và cũng có cùng sở thích như bác chủ top lên đời con Sony ghẻ nhà em.Hiện tại thì em kết em sony 55w945 rồi nhưng mà vẫn còn băn khoăn cái vụ xem 3D.Mấy bác xeo tư vấn cho em cái vụ 3D của con này với,xem có bị hoa mày chóng mặt không?,còn bị chớp chớp đớp đớp như mấy đời trước không?,nhà em còn 2 đứa nhỏ nữa liệu mỗi người ngồi góc khác nhau xem hình có bị vấn đề gì không?Em thấy mọi người khen con LG 55LM7600 về khoản 3D lắm nhưng mà xem 2D thì em đã xem qua rồi,cũng bình thường,được cái thiết kế ngon.Em chưa có thời gian để đi check mấy loại với nhau,mong các bác chỉ dùm,thanks

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn thay TV mới

em là newbie mới tập tọe bước vào HD và cũng đọc được chút ít và cũng có cùng sở thích như bác chủ top lên đời con Sony ghẻ nhà em.Hiện tại thì em kết em sony 55w945 rồi nhưng mà vẫn còn băn khoăn cái vụ xem 3D.Mấy bác xeo tư vấn cho em cái vụ 3D của con này với,xem có bị hoa mày chóng mặt không?,còn bị chớp chớp đớp đớp như mấy đời trước không?,nhà em còn 2 đứa nhỏ nữa liệu mỗi người ngồi góc khác nhau xem hình có bị vấn đề gì không?Em thấy mọi người khen con LG 55LM7600 về khoản 3D lắm nhưng mà xem 2D thì em đã xem qua rồi,cũng bình thường,được cái thiết kế ngon.Em chưa có thời gian để đi check mấy loại với nhau,mong các bác chỉ dùm,thanks
Chào bác Duong
Hiện tại tính năng 3D để xem lúc mới mua cũng như xem lúc rảnh rỗi chứ em thấy hầu hết mọi người mua TV 3D về xong đều không có thời gian xem, cộng với lại nguồn phim 3D có chất lượng cũng không phải nhiều, mất công down phim, thời gian xem 1 bộ phim 3D cũng khá lâu 2-3h 1 bộ. Bác mua về xong lại phải mua thêm kính (chủ động tầm 1tr 1 cái, thụ động 250k 1 cái).
Nói chung nếu bác thích hình thức, chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh, độ bền thì lấy Sony là hợp lý còn nếu nói để xem 3D chuẩn mà đỡ bị hại mắt, góc nhìn rộng.... thì bác lựa em LG LA6200 hoặc LA6910 là hợp lý.
Để quyết định mua 1 chiếc tivi ưng ý với mình thì theo em bác nên dành ra 15-20p ra Siêu thị để test 3D cũng như 2D luôn. Chúc bác sớm lựa chọn được chiếc TV mà mình thích. Thân!

Bên trên