Nhờ các Bác tư vấn về amply jarguar và loa bose

caotuanvietdtvt

Active Member
Chào các bác mong được các bác chỉ giúp !

Em đang muốn tìm 1 bộ karaoke tầm khoảng hơn chục mét. hiện nay em đang phân vân về amply jarguar 203n và đôi bose 301

hai loại này còn hàng mới 100% không ah.và mua ở đâu thì đảm bảo hàng chính hãng , em ở Ha Nội mong các bác chỉ giúp em địa điểm uy tín và chính hãng với ah .

Em cảm ơn.

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các Bác tư vấn về amply jarguar và loa bose

Amply thì em hổng biết còn loa bác đến 114 Nguyễn Thái Học nhé

forever_rock

Active Member

bose 301 V vẫn còn hàng mới, ra chỗ Ng thái học như bác j nói ý. còn 203n thì chắc ko có mới đâu, đổi model khác đi. mà cả dàn 10m thì riêng cái 301 V đã gần 9tr rồi. trừ khi bác dùng 301 fake 3tr, amply 5 tr, 2 tr cho đôi mic pg 58.

caotuanvietdtvt

Active Member
Không phải bác ơi.giờ em chỉ kiếm 1 đôi loa và cái amply thôi.không biết có nơi nào bán cả 2 sản phẩm đó cùng lúc không nhỉ.với lại seri 203 không còn mới thì em nên thay thế bằng dòng nào.mong được các bac tư vân.em dự định khoảng 15 mét cho 2 món ấy.các bác chỉ giúp với.vì giờ em chưa biết mua cùng lúc ở đÂu nữa.

luonnho1001

Well-Known Member

Bây giờ thật giả chỉ có người bán mới biết nên chỉ tin tưởng vào nhà phân phối thôi loa bose thì NVH còn amply thì có Komi và sóng nhạc bác à. Vậy theo ý bác mua cùng một chỗ thì ko an tâm nắm.

bây giờ Lý Thông nhiều lắm,Thạch Sanh thì ít,bạn định mua amli jarguar 203N thì thời điểm này không có hàng sịn đâu,mà bãi thì đắt vô lý,bây giờ làm 1 con jarguar 604D của Sóng Nhạc phân phối (6,4tr) và 301V hàng USA của Doãn trung phân phối cho Nguyễn Vĩnh Hoàng miền Nam(8,8tr) BH 3 năm.Đỡ phải lăn tăn về vấn đề nhà phân phối và không lo hàng giả.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

bây giờ Lý Thông nhiều lắm,Thạch Sanh thì ít,bạn định mua amli jarguar 203N thì thời điểm này không có hàng sịn đâu,mà bãi thì đắt vô lý,bây giờ làm 1 con jarguar 604D của Sóng Nhạc phân phối (6,4tr) và 301V hàng USA của Doãn trung phân phối cho Nguyễn Vĩnh Hoàng miền Nam(8,8tr) BH 3 năm.Đỡ phải lăn tăn về vấn đề nhà phân phối và không lo hàng giả.

Em nghĩ ý kiến này hay!

203N nêis mua hàng mới thì lấy hàng Komi, 301 V thì Nguyễn Vĩnh Hoàng. hơn 10m2 thế là quá ổn rồi ạ. mấy hàng mới này tương đối nhiều đại lý bán, đâu chả có ^^!

hanmongdu

Mình định đầu tư dàn KOK với giá khoảng 20tr, kích thước phòng 4x4m = 16m2. Sau khi tham khảo mình định mua mấy con sau:

- Loa: Bose 301 V ở Nguyễn Kim giá 8,9tr.
- Ampli: Jarguar PA-506HI ở Sóng Nhạc vài ngày nửa mới có giá, mình thấy giá con 506N tầm 8-9tr, chắc con này cũng khoảng 9-10tr.
- Mic: Shure PG58 ở Shure VN (365 Điện Biên Phủ, P.4, Q.3) giá 1,48tr (x2 cái) = 2,96tr

Mình thấy có bộ Mixer & Pre: Navison Audio NTM-102 và Power: Navison Audio NPA-400T giá khoảng 9,3tr, so với Ampli Jarguar PA-506HI này thế nào các bác, không biết có tải được 2 cặp loa khi mình nâng cấp không. Thấy cái này hàng của VN mà nhìn đẹp thật, bà xã nhà mình nhìn thấy là thích đòi mua rồi.

Mình đã có Tivi LCD Samsung, xài Laptop phát nhạc, khi nào có lúa sẽ đầu tư thêm đầu phát, Mixer, Effect, có thể thêm cặp loa nếu hát thấy thiếu nhạc vì phòng hơi trống.
Các bác tư vấn dùm mình mấy thiết bị mình chọn như vậy hợp lý không nha, tính tới khả năng đầu tư thêm khi có nhu cầu và có điều kiện.
Với lại các chỗ mua mình nói ở trên có phải hàng chính hãng, có chỗ nào bán hàng chính hãng giá tốt hơn không.
Cho mình hỏi thêm là các thiết bị mình mua có sẵn dây nối không hay mình phải mua thêm dây nối, nếu mua thì mua hiệu gì, ở đâu. Laptop mình có dây HDMI để đưa sang Tivi rồi, mình phải mua dây gì để đưa qua ampli. Mình ở SG nha.
Cảm ơn các bác nhiều.

caotuanvietdtvt

Active Member
Sao hôm nay em lượn qua nguyễn kim để mua cả hai món ấy.nhưng thiếu mất cái amply ja cua , nên em chờ thêm . nhưng em nhìn thấy họ ghi bose 301 bảo hành có 12 tháng là sao nhỉ.với lại ai biết website chính thức của nguyễn vĩnh hoàng là gì không cho em. em tìm mãi bác gu gồ mà không có thấy.

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ các Bác tư vấn về amply jarguar và loa bose

bose bảo hành 3 năm mà bác, web của nvh hình như ko có. sao bác ko mua ở nguễn thái học?

baotri80

Member
Ðề: Re: Nhờ các Bác tư vấn về amply jarguar và loa bose

Sao hôm nay em lượn qua nguyễn kim để mua cả hai món ấy.nhưng thiếu mất cái amply ja cua , nên em chờ thêm . nhưng em nhìn thấy họ ghi bose 301 bảo hành có 12 tháng là sao nhỉ.với lại ai biết website chính thức của nguyễn vĩnh hoàng là gì không cho em. em tìm mãi bác gu gồ mà không có thấy.

Trước em mua em mua loa bose 301 V ở ngoài 8.1tr rẻ hơn NK 900k. Mua xong em chở thẳng tới cty NVH kiểm tra ok hàng chính hãng . vừa rẻ hơn và an tâm nữa .

---------- Post added 04-11-2013 at 23:07 ----------

unchainmedoly

Active Member

Chơi đồ mới thì bác cứ ra Nguyễn Kim lấy cho lành nhé:
Bose thì ông Nguyen Vinh Hoang Ltd này nhập, link dưới:
Bose Worldwide - Contacts
Jarguar thì Sóng nhạc phân phối,
Jarguar hoặc Guinness gép với Bose như Cậu với Mợ rồi,
Bạn nên mua đoi Mix Guinness của Sóng Nhạc lun cho lành,
Chúc bác sơm mua đc hàng chính hãng và như ý,

Bên trên