Nhờ các cao thủ lên cấu hình Comp cho em xem Full HD

CreativeX

Member
Cách đây hơn 1 năm em cũng thi thoảng đi copy tí HD về xem nhưng vì công việc bận quá em không có coi được. Giờ kinh thế khủng khoảng rỗi việc đâm ra em sinh bệnh Download HD giờ thành nghiện :|
Em mới bước chân vào con đường Tình Yêu HD này bởi vậy kinh nghiệm con non ớt, em mới xem 720P chứ chưa coi 1080P bao giờ. Tối qua ngôì Download "Quantum of Solace (2008) 1080p" xem thì giật đùng đùng bực thiệt.
Giờ em đưa cấu hình máy em ra đây các bác xem giúp em cần phải thay đổi cái gì để được xem 1080P ngon lành cành đào. Nếu không được thì các bác lên cấu hình Case mới cho em cũng OK. Cám ơn các bác trước.
Cấu Hình hiện tại em đang dùng:

Main: GA-965P-DS4 Version 1.0
Ram: Kington 1GB x 2 Bus 667
Chip: Core 2 D: E4600 2.4G
Video Card: GA ATI HD 3650 512M DDR2
Sound Card: Creative X-Fi Elite Pro
Loa: Logitech Z5500

Nếu có mua cái mới thì các bác lên cấu hình:
Main:
Ram:
Chip:
Video Card:
Nguồn:
Giá 5 cái đó khoảng 20 Triệu thôi.
Em nghĩ còn dùng lại được cái Sound Card với cái Loa phải không?

IZZ

Active Member
Ðề: Nhờ các cao thủ lên cấu hình Comp cho em xem Full HD

Trước tiên config lại theo hướng dẫn giải mã = card màn hình xem kết quả thế nào đã, nếu sau khi tỉnh software mà chạy mượt thì chưa cần nâng cấp vội. Còn nếu vẫn không được hoặc được nhưng vẫn máu thì có nhiều lựa chọn lắm, chỉ xem HD không thì VGA, sound, speaker giữ lại xài tốt hoặc bán VGA, sound đi đầu tư bộ mới cho máu.

Nhiều người cũng thắc mắc như bác , cấu hình của bác ngon lành như thế cơ mà . Con của em không bằng của bác nhưng vẫn xem ngon lành . Bác thử cấu hình lại cái Klite Codec Pack như hướng dẫn cấu hình tối ưu trong diễn đàn này hoặc thử xem bằng phần mềm khác như KMplayer xem sao . Em cũng mới tập tành chưa biết gì nhiều cả

Frog

Member

chủ thớt cài lại K-lite decode= GPU xem thế nào.

Frog

Member

Cám ơn bác đã quan tâm. Vâng em đã làm theo cái này rồi ạ. Đây là Link bác xem qua có đúng không?
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4886

bro chắc làm sót bước nào rồi(qua trọng nhất là bước tích DXVA ở tất cả các phần có nó)
hay chuyển về Decode CPU xem sao
nhớ mỗi lần cài đặt lại thì gỡ bỏ hoàn toàn code trước nhé.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46
cấu hình bro như vậy không cần nâng cấp gì đâu. theo mình decode CPU, OC CPU lên 3G(với vol df ngon lành)

CreativeX

Member

bro chắc làm sót bước nào rồi(qua trọng nhất là bước tích DXVA ở tất cả các phần có nó)
hay chuyển về Decode CPU xem sao
nhớ mỗi lần cài đặt lại thì gỡ bỏ hoàn toàn code trước nhé.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46
cấu hình bro như vậy không cần nâng cấp gì đâu. theo mình decode CPU, OC CPU lên 3G(với vol df ngon lành)
Cám ơn bác em đã làm được rồi và không bị giật nữa.
Thanks all.

Frog

Member

Cám ơn bác em đã làm được rồi và không bị giật nữa.
Thanks all.

Chúc bro vui vẻ, cũng đừng quên chỉ cho anh em cách giải quyết trường hợp bro đã mắc phải nhé!

Bên trên