Nhờ cao thủ tư vấn giúp dàn Karaoke gia đình

duytungstar1

Em là newbie và rất gà về âm thanh muốn kiếm 1 bộ vừa để hát vừa để nghe nhạc trong khoảng tiền 30t trở lại
sau nhiều hôm nghiên cứu chủ yếu trên forum nhà mình nên em xin đưa ra ngu ý của em cho 1 dàn karaoke mong các bác cho e xin thật nhiều ý kiến với ah.E không biết xem đồ thật giả thế nào nên chỉ định mua đồ mới ở nơi uy tín.Qua tham khảo e định mua ở audiohoanghai ở hai bà trưng HN ah

amply Jaguar 506N digital = 5,9t
1 đôi loa Bose 301V = 410$
1 đôi loa JBL E50 = 440$
1 loa Sub yamaha YST SW515 = 366$ giảm giá còn 311$

đầu đọc thì e có con laptop và dùng ổ HDD 2TB rồi
Mic e đã mua từ trước con audix OM2 và shure Sm58
mong các bác có kinh nghiêm tư vấn nhiệt tình giúp e với ah

Ðề: Nhờ cao thủ tư vấn giúp dàn Karaoke gia đình

Ngoài Jaguar Bác thử tham khảo thêm Boston Audio xem sao.
Loa Bose mà Ca ra ô kê thì hay rồi nhưng hàng giả nhiều lắm. Bác nên vạch đít em nó ra xem nó Made in...ở đâu nhé !;)

dh201hy

Well-Known Member

Bộ này kok thì ngon rồi
Nghe nhạc không ra gì :-?

Nhưng mà Bác ấy chỉ ca hát thôi mà.

duytungstar1

bác ơi thế bộ này nghe nhạc chán lắm ah?bác có thể tư vấn em bộ nào vừa karaoke hay vừa nghe nhạc tàm tạm ma trong tầm tiền 30t ko ah?

vozhanoi

Bác mua Hoàng Hải thì không lo hàng giả hàng nhái rồi có điều bác phối ghép bộ này em thấy hơi phí với khoản 30 chai, bác muốn hay có nhiều option ngon hơn :))

dienmaysonha

Bác ở HN hay TP nếu TP thì ghé CH mình nghe thử đi bác có vài cái cho bác chọn giá tốt đấy

dh201hy

Well-Known Member

Bác ở HN hay TP nếu TP thì ghé CH mình nghe thử đi bác có vài cái cho bác chọn giá tốt đấy

Người ta đã thảm khảo ở Hoàng Hải thì chắc là HN rồi bác à. Có gì thì bác nên tư vấn cho họ lựa chọn thiết bị, chứ giá tốt mà về ko ưng ý thì chỉ có muốn đem vứt đi mà thôi

duytungstar1

Em ở hanoi các bác ah.E thì hay nghe nhạc sàn và nhạc trẻ thôi,và cũng hay kok nua.
Các bác tư vấn giúp e 1 bộ trong tầm tiền 30t mà thịnh hành bây giờ với ah
em chỉ thiếu Amply và loa nữa thôi

JESSIEBO

Active Member

Bộ dàn KOK tầm trung thì ca hay nhưng nghe nhạc không hay cho lắm. Bác muốn khi cần nghe nhạc vẫn hay đặc biệt là loại nhạc sàn, dance của bác thì chỉ có cách nâng cấp em Amply lên tầm cao cấp , bác có thể "truy nã" những em amply KOK sau thuộc hàng cao cấp hơn Boston , hay Jarguar đây (Boston hay Jarguar khi ca thì hay nhưng nghe nhạc thì thôi...bịt lỗ tai sướng hơn) : Marantz 868, Yamaha KMA 500, Yamaha KMA 980, JBL RMA 220... loa thì mình thấy JBL E 50 KOK lẫn nghe nhạc đều hoành tráng và trung thực hơn loa Bose, công suất lại khá mạnh nên bác thoải mái mà "sàn với nia". Tuy nhiên, để KOK lẫn nghe dance hay nhất bác phải đầu tư 1 em sub phù hợp với diện tích phòng mình lẫn gu thưởng thức nữa... Vài dòng chia sẻ...thân

duytungstar1

Bộ dàn KOK tầm trung thì ca hay nhưng nghe nhạc không hay cho lắm. Bác muốn khi cần nghe nhạc vẫn hay đặc biệt là loại nhạc sàn, dance của bác thì chỉ có cách nâng cấp em Amply lên tầm cao cấp , bác có thể "truy nã" những em amply KOK sau thuộc hàng cao cấp hơn Boston , hay Jarguar đây (Boston hay Jarguar khi ca thì hay nhưng nghe nhạc thì thôi...bịt lỗ tai sướng hơn) : Marantz 868, Yamaha KMA 500, Yamaha KMA 980, JBL RMA 220... loa thì mình thấy JBL E 50 KOK lẫn nghe nhạc đều hoành tráng và trung thực hơn loa Bose, công suất lại khá mạnh nên bác thoải mái mà "sàn với nia". Tuy nhiên, để KOK lẫn nghe dance hay nhất bác phải đầu tư 1 em sub phù hợp với diện tích phòng mình lẫn gu thưởng thức nữa... Vài dòng chia sẻ...thân

theo như bác tư vấn thì e setup bộ thế này để vừa kok vừa nghe nhạc được ko bác?

amply JBL Mixer Amplifier RMA 220 = 850$
loa JBL E50 = 440$
Subwoofer Yamaha YST SW515

Tất cả của Audiohoanghai

Chỉnh sửa lần cuối:

leds7

Member

muốn âm thanh hay bác còn phải đầu tư vào nguồn phát nữa, loa + ampli chỉ là 1 phần thôi.

audio&video

Active Member

Em ở hanoi các bác ah.E thì hay nghe nhạc sàn và nhạc trẻ thôi,và cũng hay kok nua.
Các bác tư vấn giúp e 1 bộ trong tầm tiền 30t mà thịnh hành bây giờ với ah
em chỉ thiếu Amply và loa nữa thôi

theo em vừa nghe nhạc vừa hát thì bác tham khảo âm ly JBL RM 220 + loa E 50 +sub JBL 12 + míc shure beta 58 là nghe nhạc và hát tốt bác ah.JBL E 50 là dòng loa booksefl nên nghe nhạc hợp lý bác ah

duytungstar1

cuối cùng e quyết định mua bộ Amply JBL RMA220, loa RM 101(nghe nhân viên tư vấn nó khen hay hơn E50)(mua ở PGI 178 HBT)
về hớn hở đấu lên nghe mà buồn quá các pác ah,nghe tiếng bass và trebble không bằng bộ 8t Arriang của ông chú mới mua.
các bác giúp e với xem vấn để nó nằm ở đầu,từ hôm qua tới giờ buồn quá chả muốn nghe
Bực quá e định mua thêm cục Sub JBL ES250p cho BASS no đập tanh bành ko biết có cải thiện được tí j ko ah

Chỉnh sửa lần cuối:

lkcuong

Thế lúc quyết bác không nghe thử à? Bác không thử ca 1 vài bài xem thế nào ạ? Nghe nhạc và hát KOK nó khác nhau nhiều lắm đấy ạ. Em nghe nhạc vặn volume tầm 10h là to lắm rồi, không chịu nổi, nhưng hát KOK phải để 12h mới nghe ra cái gì :D

Hôm nhờ 1 bác sang chỉnh chọt các kiểu, thấy hệ thống nghe không đã, hơi yếu yếu, bác ấy nghĩ nên thay loa + amp, bổ sung sub. Cứ tưởng quả này mất thêm 20m nữa. Nhưng cuối cùng em thay 1 cái amp cũ Sansui vào đánh lại thấy ok, mất chưa đến 2m.

Vì vậy, quan điểm của em là bộ nào đi bộ ấy. Có thì chơi không thì nghỉ. Giờ em nghỉ nghe nhạc, haha

leds7

Member

Chắc tiêu chí của bác cao quá chứ Ampli boston 1100II+RM10 của em thấy cái gì cũng ổn cả.
- Karaoke ngon.
- Nghẹ nhạc cũng ổn, muốn nhạc hay thì nguồn phát phải ngon đã mới tính tiếp. Thể loại khác thì không biết chứ file lossless, DVD Như quỳnh, HD em xem/nghe thấy chẳng có gì phàn nàn cả.
- Xem phim thì chả cần SUB, 2 quả bass 25 đập rung phòng 16m2. LORD OF THE RING, PEARL HABOR khỏi bàn.

duytungstar1

phòng e tầm 40m2 các bác ah,theo bác e nên nâng cấp thêm j nữa để hợp với cái bộ mà e đã mua?với lại đầu đọc thì e đang dùng cái ancos đời cũ chả biết ký hiệu j mua từ năm 2007
ko biết có phải do cái này ko nữa

Bên trên