Nhờ tư vấn bộ âm thanh 2 kênh nghe nhạc tầm 30 triệu

trluc

Member
Ðề: Nhờ tư vấn bộ âm thanh 2 kênh nghe nhạc tầm 30 triệu

* Option 1:
- Loa Mordaunt Short AVIANO 6
- Amply Denon PMA 720AE

[/QUOTE]

PMA 720AE kéo nổi loa này không bác?
Hôm trước nghe Maraznt 6004 và Onkyo gì đó > A9030 mà kéo con này có vẻ đuối. Sau đó thay bằng Audiolab 8200a thì nghe quá hay.

ttlinhha

Well-Known Member

* Option 1:
- Amply Denon PMA 720AE

Hôm trước nghe Maraznt 6004 và Onkyo gì đó > A9030 mà kéo con này có vẻ đuối. Sau đó thay bằng Audiolab 8200a thì nghe quá hay.[/QUOTE]

Bác yên tâm nếu lấy loa đấy nó siêu cao thủ lắm, dễ kéo. Âm ly đắt đến đâu sẽ kéo loa hay đến đấy
@ em trả lời giúp bác Jess :))

JESSIEBO

Active Member

* Option 1:
- Amply Denon PMA 720AE

Hôm trước nghe Maraznt 6004 và Onkyo gì đó > A9030 mà kéo con này có vẻ đuối. Sau đó thay bằng Audiolab 8200a thì nghe quá hay.[/QUOTE]
Cái này tuỳ gu, cảm nhận và túi tiền của mỗi người, với 30 triệu thì ghép với Denon 720 khá ổn cho đa thể loại nhạc, sở dĩ bác nghe với Audiolab 8200A hay quá là vì đô của bác nghe amply tích hợp tầm bình bình hết phê rồi, nhưng với nhiều bác, thì Denon 720 là đã phê.
Thứ hai là Denon bản chất là lực, sáng, nên kéo một phát thì Aviano 8 ( với 2 bass) ra đúng bài. Còn với Marantz thì bản chất nhẹ và mềm nên độ chi tiết thì ổn mà độ sâu và lực thì hơi thiếu.

JESSIEBO

Active Member

Hôm trước nghe Maraznt 6004 và Onkyo gì đó > A9030 mà kéo con này có vẻ đuối. Sau đó thay bằng Audiolab 8200a thì nghe quá hay.

Bác yên tâm nếu lấy loa đấy nó siêu cao thủ lắm, dễ kéo. Âm ly đắt đến đâu sẽ kéo loa hay đến đấy
@ em trả lời giúp bác Jess :))[/QUOTE]

Bác rành comment của e ghê thiệt ta ơi... E nhớ câu này là e nói về Castle Richmond Anniversary nè, mà đúng thiệt, có bác đem về đánh với Amply đèn EKCO nghe phê hết chê luôn.
Anw, tks bác phát !

JESSIEBO

Active Member

Chào các bác !
Em xin ké thớt bác chủ nhé , hiện tại em đã sắm thêm được em Denon 2000AE nhưng không biết dòng này đánh với loa nào hay ah ? Xin các bác chỉ giáo , em cám ơn nhiều ah !
P/S : Hiện em đang xài Denon 1713 vs Polk 440 vs Yamaha 515 .

Bác thích nghe gu thế nào, giựt sun hay vàng trữ tình?

JESSIEBO

Active Member

2 cây vàng năm 1994 bác ơi. Thời đó, hàng điện tử mắc lắm. Nhớ thời đó, lương mình là hơn 3 triệu/ tháng . Ngày 2/9 năm đó được thưởng hơn 5 triệu, vay bà già hơn 3 triệu nữa là 9 triệu 4 đi rước ngay 1 em Sony LBT A590 về . Vàng lúc đó gần 5 triệu /cây thôi.

Nhớ lúc đó cái cát sét Sony màu đỏ cũng cả cây vàng, tính ra giờ là hơn 35 triệu, trong khi đó Cát sét bây giờ chỉ khoảng 1 triệu là cùng

JESSIEBO

Active Member

Tôi thích nghe nhạc nhẹ nhàng, sâu lắng. Mình già rồi nên không thích mạnh. Mình chưa có CDP nên các bác đề xuất phối ghép hộ nhé. Nhạc lossless mình cũng không nghhe qua máy tính đâu. Có thể nghe từ ổ cứng thôi. Nhân tiện nhờ các bác tư vấn thêm cho vấn đề này.
Lúc nào đó tôi sẽ ghé qua chỗ bác để nhờ các bác tư vấn và nghe thử.
Cám ơn các bác nhé.

Theo e bác nên hẹn trước với các Shop trước khi ra nghe bác ah, với lại bác cũn g nên mang theo USB chứa các bản nhạc mà bác hay nghe để dễ đánh giá, cảm nhận hơn theo từng cấu hình. E thấy lựa chọn Castle với Onkyo cũng là một giải pháp không tồi bác ah, e cũng đang nghe Castle Conway 3 với Onkyo 9050 đấy.

Chúc bác nhanh lực chọn được bộ dàn ưng ý.
Nếu bác thích gu nhẹ nhàng, sâu lắng và. Gọt ngào thì nên chọn dòng sp Castle : Knight 4, Knight 5, Stirling và Conway.
Hiện thị trường có CDP PIONEER PD 217 giá khá mềm , dưới 5 triệu nhưng chất âm rất chuẩn.
Còn nghe losless từ máy tính, bác hoặc chọn DAC rời như QDAC. Hoặc chọn DAC tích hợp vào amply như 9050.
Cái này bác nên đến showroom Trương Lê Hà Nội : 71B Hai Bà Trưng. Q. hoàn Kiếm để nghe thử nhiều phối ghép trong tầm giá cho dễ lựa. Thân

pro_cad

@ em trả lời giúp bác Jess :))[/QUOTE]
bác này có thù oán với Trương Lê hay sao ấy nhỉ, k biết thời trẻ có bị bác jess giật người yêu k:)). ghét người bán thi cũg k nên có cái nhìn cực đoan về sản pẩm, vì sản pẩm ũg k pải người bán làm ra. thấy các bác thích rx6, klipsch 62ii- còn castle thì bị các bác nói ghê quá nào là ít người dùg ...vv và vv, nhưg so sáh về trung âm thì e nói thật rx6 hay klipsch 62ii k ăn lại được castle richmond ( đặc biệt là thể hiện tiếng guitar). điều này e rút ra k pải là do " tai mỗi người mỗi khác" hay vin vào "cảm nhận cá nhân". nếu theo tiêu chí ấm và ngọt ngào sâu lắng thì e chọn castle. k pải vì e đag bán cặp richmond mà e nói thế đâu. vì e cũg k quan trọng chuyện bán nhah hay chậm, k bán đc vẫn vui vẻ thưởng thức chức k hậm hực như một số bác. trc e mua của trương lê còn k đc chiết khấu đồng nào nữa kia nhưng e cũg k đến mức như một số bác cứ thấy Trương Lê là nhiệt tìh vào comment hơi ác ý. chuyện gì ra chuyện đó, nên khách quan.

Chào các bác !
Em xin ké thớt bác chủ nhé , hiện tại em đã sắm thêm được em Denon 2000AE nhưng không biết dòng này đánh với loa nào hay ah ? Xin các bác chỉ giáo , em cám ơn nhiều ah !
P/S : Hiện em đang xài Denon 1713 vs Polk 440 vs Yamaha 515 .

rockloccoc

Well-Known Member

bác này có thù oán với Trương Lê hay sao ấy nhỉ, k biết thời trẻ có bị bác jess giật người yêu k:)). ghét người bán thi cũg k nên có cái nhìn cực đoan về sản pẩm, vì sản pẩm ũg k pải người bán làm ra. thấy các bác thích rx6, klipsch 62ii- còn castle thì bị các bác nói ghê quá nào là ít người dùg ...vv và vv, nhưg so sáh về trung âm thì e nói thật rx6 hay klipsch 62ii k ăn lại được castle richmond ( đặc biệt là thể hiện tiếng guitar). điều này e rút ra k pải là do " tai mỗi người mỗi khác" hay vin vào "cảm nhận cá nhân". nếu theo tiêu chí ấm và ngọt ngào sâu lắng thì e chọn castle. k pải vì e đag bán cặp richmond mà e nói thế đâu. vì e cũg k quan trọng chuyện bán nhah hay chậm, k bán đc vẫn vui vẻ thưởng thức chức k hậm hực như một số bác. trc e mua của trương lê còn k đc chiết khấu đồng nào nữa kia nhưng e cũg k đến mức như một số bác cứ thấy Trương Lê là nhiệt tìh vào comment hơi ác ý. chuyện gì ra chuyện đó, nên khách quan.

Cái gì cũng có nguyên nhân lâu dài và cả quá trình...phát triển nên mới thế. Các bác trên này toàn người lớn cả, có phải trẻ con đâu mà dễ yêu dễ ghét :D Vì thế, cái nguyên nhân kia phải hết sức to lớn và gây bức xúc "dư luận quần chúng" ghê gớm lắm nên mới xảy ra nhẽ đó :D Mà thôi, em lạc đề, mời các bác quay lại chủ đề chuyên môn.

C_Pham

Well-Known Member

Thương hiệu nó được xây dựng nhất quán từ nhà sản xuất, chuỗi cung ứng (kênh phân phối), các cửa hàng, nhân viên bán hàng, nhân viên kỹ thuật, nhân viên hậu mãi... Kể cả nhân viên lễ tân hay trực điện thoại cũng có thể làm ảnh hưởng đến thương hiệu.

Vậy nên các hãng lớn, uy tín họ không chỉ quan tâm đến sản phẩm của họ đến được tay khách hàng, mà họ rất quan tâm đến việc sản phẩm đến tay khách hàng như thế nào, khách hàng có hài lòng về sản phẩm và dịch vụ trong kênh bán hàng của họ hay không. Chính vì vậy các hãng này (trong đó có cả các hãng âm thanh) rất thận trọng trong việc tìm đối tác phân phối sản phẩm cũng như bỏ ra khá nhiều tiền huấn luyện nhân viên bán hàng và nhân viên dịch vụ khách hàng.

Thôi em hơi dài dòng xin các bác đừng ném đá em nhé.

C_Pham

Well-Known Member

Quay lại chủ đề của bác chủ em thấy bộ này có lẽ hợp với bác "Bán Loa Klipsch RF62II và amply Marantz PM6004"

http://www.hdvietnam.com/diendan/24...m/904698-ban-loa-klipsch-rf62ii-va-amply.html

Bác ở HN bác bán hàng cũng ở HN bác đến nghe thử xem có hợp với bác không rồi mặc cả giá. Nếu nhờ được bác nào chơi lâu năm đi nghe, xem, kiểm tra cùng thì tốt ạ.

ttlinhha

Well-Known Member

Bác thấy bác jess trả lời có đúng ý em nói ko? Loanh quanh cũng chỉ có thế thôi chứ có gì hơn đâu nên em nói giúp cho ngắn gọn đỡ trình bày dài dòng :D

Thanhvo31

Well-Known Member

Chào các bác.

Em đang định đầu tư mua một bộ dàn 2 kênh chuyên để nghe nhạc ( xem phim em có rồi ) để thay bộ dàn cùi Sony LBT A590 cũ ( Mua năm 1994 giá 2 cây vàng ). Thể loại nhạc em hay nghe : nhạc pop, classic, country...

Phòng nghe nhạc, xem phim của em kích thước : 5,4m x 4,5m . Thiết bị để tại cạnh ngắn hình chữ nhật 5,4x4,5.

Nhờ các bác tư vấn giúp. Một số anh em thì khuyên em chọn hàng second hand nhưng em thấy mình chưa có nhiều kinh nghiệm nên cũng hơi ngại.

Cám ơn các bác.

Bác tham khảo bộ này xem nhé. Em cũng mới tập chơi.

Quynn

Active Member

Quay lại chủ đề của bác chủ em thấy bộ này có lẽ hợp với bác "Bán Loa Klipsch RF62II và amply Marantz PM6004"

http://www.hdvietnam.com/diendan/24...m/904698-ban-loa-klipsch-rf62ii-va-amply.html

Bác ở HN bác bán hàng cũng ở HN bác đến nghe thử xem có hợp với bác không rồi mặc cả giá. Nếu nhờ được bác nào chơi lâu năm đi nghe, xem, kiểm tra cùng thì tốt ạ.

Cám ơn bác. Chưa chọn đươc nhưng em cảm thấy rất ấm lòng vì dược anh em nhiệt tình giúp đỡ. Tks tất cả các bác.
Dịp này bận quá, chưa đến nghe thử được. Chắc phải tháng nữa mới dứt ra để đi nghe được.

Quynn

Active Member

@C-Pham.
Cám ơn bác đã tư vấn.
Thể loại nhạc em thích và hay nghe là nhạc không lời và đồng quê. Có một số anh em tư vấn là nên dùng loa Anh nhưng bộ này loa Klipsch là loa Mỹ liệu có hợp không. Em hóng hớt thấy bẩu là loa Mỹ chỉ hợp với dòng nhạc mạnh có phải thế không ạ.

JESSIEBO

Active Member

Bác hóng đúng đó ajh, loa Mỹ phải dòng Hi end cao cấp nghe mới chi tiết, còn dòng tầm trung thì nghe sáng nghe to, nhưng không chi tiết, ko mềm mại và ngọt ngào lắm. Mới vừa thử lên thì nghe tiếng sáng , rõ rất thích nhưng nghe thử liên tục 30 phút thì hơi nhức đầu rồi đó bác ! nên nếu nghe nhẹ nhàng và mềm mại, bác nên chọn loa Anh.

C_Pham

Well-Known Member

@C-Pham.
Cám ơn bác đã tư vấn.
Thể loại nhạc em thích và hay nghe là nhạc không lời và đồng quê. Có một số anh em tư vấn là nên dùng loa Anh nhưng bộ này loa Klipsch là loa Mỹ liệu có hợp không. Em hóng hớt thấy bẩu là loa Mỹ chỉ hợp với dòng nhạc mạnh có phải thế không ạ.

Theo em cảm nhận dặc điểm của loa Klipsch thì treble tốt, bass không được sâu lắm, tuy nhiên loa có độ nhạy cao nên dễ phối ghép âm ly. Nếu ghép với Marantz thì treble cũng đỡ bị chói, trung âm ấm áp hơn, nên phối ghép này nó có thể bù trừ cho nhau.

Còn thực tế bác phải trực tiếp trải nghiệm thì mới biết có hợp với bác hay không. Loa Anh thì cũng rất nhiều loại lắm. Mua đồ âm thanh cứ phải la cà các shop nghe nhiều phối ghép để lựa chọn bộ hợp nhất với mình. Mọi tư vấn chỉ mang tính tham khảo thôi bác.

lacthien81

Active Member

Bác tham khảo 2 bộ này xem sao.
bộ 1:
- CD Marantz CD6004
- Ampli Marantz PM6004
- Loa Klipsch RB-81ii

bộ 2:
- CD Nad C515BEE
- Ampli Nad C326BEE
- Loa Wharfedale Diamond 10.5

Quynn

Active Member

Bác tham khảo 2 bộ này xem sao.
bộ 1:
- CD Marantz CD6004
- Ampli Marantz PM6004
- Loa Klipsch RB-81ii

bộ 2:
- CD Nad C515BEE
- Ampli Nad C326BEE
- Loa Wharfedale Diamond 10.5

Bác đã dùng rồi thì bác bớt chút thời gian cho em biết chất âm của từng bộ thế nào được không ? Tks bác.

Bên trên