NHỜ TƯ VẤN TOSHIBA 46WL700T GẤP!

nguyen70

Well-Known Member
Ðề: NHỜ TƯ VẤN TOSHIBA 46WL700T GẤP!

Lâu nay bận việc không vào diễn đàn, thấy các bác ném đá DMCL nhiều quá , mình thì thấy như vầy ( sau khi đã đổi đến cái tivi thứ 3 tại DMCL ):
_DMCL cũng bị thiệt hại khi sản phẩm bán ra bị lỗi ( các chi phí bán hàng +uy tín ) trong khi họ chỉ là người bán hàng. Mình thấy trong trường hợp của mình DMCL đã rất tích cực làm việc với các hãng sx để giảm thiệt hại đến khách hàng
_Về chăm sóc khách hàng thì họ làm khá tốt : gọi đt hỏi thăm khách hàng, các thắc mắc và yêu cầu của mình đề được đáp ứng (vd: chỉ cài wifi cho con pana 47 inch mà nhân viên của họ đã đến nhà mình 2 lần <lỗi ở bộ phát wifi của mình )

_ @ bác love-u : mình nghĩ bác cứ chọn cái tivi nào đó mà bác thích rồi cấn trừ là xong chứ cứ suốt ngày chỉ suy nghĩ về cái tivi thì mệt lắm ( cái pana 47 inch 3D thụ động xem cực thích đấy bác, bác ngâm cứu xem sao )
Chúc các bác khỏe.

cái pana 47 inch 3D thụ động xem cực thích
cho mình hỏi tí ,cái này model gì vậy bác ?bi nhiu tiền vậy ,đang lăn tăng con samsung d6600 THÂN

khagis

Mình 38 tuổi ,không biết là già hay trẻ ,trong vụ tivi của mình bị trục trặc ,mình cũng rất mệt mỏi trong 15 ngày ( 55inch toshiba-47inch LG- cuối cùng là em 47 pana). Nếu bác love-u không suy nghĩ thoáng 1 tí thì sẽ ôm cục tức vào người thôi, vì sự việc sẽ không tới đâu.

khagis

cái pana 47 inch 3D thụ động xem cực thích
cho mình hỏi tí ,cái này model gì vậy bác ?bi nhiu tiền vậy ,đang lăn tăng con samsung d6600 THÂN

pana TH-47ET5V, 29,5 triệu mình chưa xem samsung nên không có ý kiến. chúc bác chọn được tivi ưng ý

Mình 38 tuổi ,không biết là già hay trẻ ,trong vụ tivi của mình bị trục trặc ,mình cũng rất mệt mỏi trong 15 ngày ( 55inch toshiba-47inch LG- cuối cùng là em 47 pana). Nếu bác love-u không suy nghĩ thoáng 1 tí thì sẽ ôm cục tức vào người thôi, vì sự việc sẽ không tới đâu.
e trả lời dùm luôn là 38t quá vị trung niên rồi nha bác :D

love_u

pana TH-47ET5V, 29,5 triệu mình chưa xem samsung nên không có ý kiến. chúc bác chọn được tivi ưng ý
con này thì bù thêm 15tr nữa chắc rồi. gấp đôi cái giá ấy. đâu phải ai cũng có nhiều tiền vậy. mà e nghe nói con này ngon cực. thanks bác góp ý kiến cho e. e vẫn đợi xem sao. ý đã quyết nhưng e cũng đâu suy nghĩ nhiều như các bác nói. có lợi là oki với e thôi hehe ^^

vntp2k

Member

bác love_u này ôm cục tức cũng lâu mà chưa được giải thoát nhỉ :))

Khi nào xử lý xong, bác lên đây báo 1 tiếng cho anh em mừng dùm :D

DaiNamCorp

Mình mua con 46WL700T cho thuê gần 1 tháng nay thấy vẫn ok.

Nhưng cổng mạng internet mình lắp dây vào rồi mà nó không vô mạng coi youtube được, đọc hướng dẫn sử dụng thì hình như nó chỉ hỗ trợ mạng nội bộ để xem phim thôi.

Cao thủ nào rành thì chỉ giáo thêm nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

love_u

bác love_u này ôm cục tức cũng lâu mà chưa được giải thoát nhỉ :))

Khi nào xử lý xong, bác lên đây báo 1 tiếng cho anh em mừng dùm :D

chắc bác đang tức e chuyện gì à, e ghi rõ nếu e được lợi ích hơn e sẽ đồng ý bác nhé, còn ko thì xem hết euro lấy lại tiền cũng chả sao... cũng hên chưa mua đầu phát HDP ^^ chúc bác chơi vui với cái tivi của bác ^^ haha

vntp2k

Member

chắc bác đang tức e chuyện gì à, e ghi rõ nếu e được lợi ích hơn e sẽ đồng ý bác nhé, còn ko thì xem hết euro lấy lại tiền cũng chả sao... cũng hên chưa mua đầu phát HDP ^^ chúc bác chơi vui với cái tivi của bác ^^ haha

Ơ.. tức chuyện gì nhỉ? :eek:

Chỉ là thấy bác chưa xử lý xong nên thắc mắc thôi.
Bác mua con HDP cũng chả liên quan đến các TV này, chuyển sang TV khác thì cũng dùng được HDP đã mua mà.

love_u

Ơ.. tức chuyện gì nhỉ? :eek:

Chỉ là thấy bác chưa xử lý xong nên thắc mắc thôi.
Bác mua con HDP cũng chả liên quan đến các TV này, chuyển sang TV khác thì cũng dùng được HDP đã mua mà.
nếu chuyển wa mấy con đời mới thì cần hdd thôi cũng phát đc, cũng thỏa mãn đc nhu cầu. ko tốn tiền mua hdp làm gì. tại xem 3d cũng ko nhiều

love_u

^^ các bác, vãi chưởng với ĐMCL, bữa trước bảo mình bù 3tr3, hôm nay gọi lại kêu mình bù 4tr9. các bác thấy sao. E quyết định lấy tiền lại mua ở phan khang hay nguyễn kim luôn. Lấy tiền lại mà còn làm khó mình nữa chứ, đòi chuyển khoảng chứ ko chịu đưa cho nhân viên gửi cho e khi thu máy, với lí do mua sao trả vậy. Đòi lấy máy trước đưa tiền sau. lỡ nó sơ xót lấy máy ko trả tiền thì chết. Bán thì bắt ngta trả tiền trước, lấy lại thì muốn lấy hàng trước trả tiền sau. haizzz,, cái thứ ăn nói 2 lời này thì ko bao giờ gặp lại... các bác có mua hàng thì nên kiểm tra kĩ kĩ

khagis

Bác love-u vẫn chưa đổi được tivi à? mình hôm trước đổi cái pana giá có 29.5 chai, hôm nay vào dmcl nó lên giá tới 32,9 chai. kinh thiệt
Lần đầu tiên mình mua đồ điện tử mà có lời, đúng là trong cái rủi thì có cái may.
Con pana này đang là mode hay sao mà lên giá khiếp vậy các bác

Khi nào có tivi mới thì báo 1 tiếng để mình chúc mừng nhé bác love-u

vntp2k

Member

Lâu rồi chưa vô cập nhật tình hình, nay mình thông báo con TV của mình .. vẫn chạy tốt, tối tối thằng cu vẫn xem Rio nhảy loi choi bình thường :D

Ko biết TV các bác khác thế nào nhỉ?

thaikhang

Member

con 46" mình vẫn xài oki chưa gặp trục trặc gì hết !

minhdao253

em đang có nhu cầu mua 1 chiếc TV giá khoảng 20tr đổ lại,các bác có thể tư vấn giúp em được không.em muốn 1 cái khoảng 42 inch

nguyen70

Well-Known Member

TOSHIBA 46WL700T này khi xem 3d đeo kính có bị chớp không các bác,,,,vào stdm xem thừ model lv20 thấy chớp khó chịu quá

vntp2k

Member

Nếu bị chớp nhiều có thể do pin yếu, mấy kính ở STDM thường yếu pin lắm.
Con này mình xem 3D vẫn ổn, nhưng rất ít xem, chủ yếu 2D thôi.

hsmu

Thêm 1 nạn nhân mới đây, tôi cũng mua con 55WL700T tại ĐMCL, bị 2 vết dầu loang, kêu Toshiba đến bảo hành, nó nói vấn đề lỗi kỹ thuật, sữa được. Xách máy về 2 tuần mới trả lại, tạm thời thấy OK nhưng cũng hồi hộp, đang lăn tăn muốn đẩy cho ai có nhu cầu(= giá mua 25tr) để đổi con LG or Sony nhưng cũng hơi tiếc vì phải bù thêm nhiều quá.

Bên trên