Nikon D7000 - Nơi em đi qua.

tieuthieugia

Well-Known Member
tại em thấy có cái chân... em tưởng của anh... k phãi thì thôi.,.chắc của người khác hehe

khanhaho

Ðề: Nikon D7000 - Nơi em đi qua.

144. Leo núi... nhìn phờ phạt luôn

khanhaho

Ðề: Re: Nikon D7000 - Nơi em đi qua.

Ôi, em cũng có kế hoạch đi Hoàng Sơn, An Huy, Tây Đường, Ô trấn vào năm tới, bác chủ cho em ít thông tin được không

mình qua đó chơi do có thổ địa nằm vùng chứ không theo tour du lịch, nên mình không biết nếu đi tour du lịch thì sẽ như thế nào. Nếu bác đi với gia đình có con nhỏ thì quên đi khỏi leo núi, đi cáp treo lên tới trạm rồi đi loanh quanh trên đó chút xíu rồi thôi, có con nít tụi nó leo không nổi. Để chút rảnh mình nói thêm.

khanhaho

Ðề: Re: Ðề: Re: Nikon D7000 - Nơi em đi qua.

Em đi tự túc, chả bao giờ đi với tour cả bác ơi.

vậy bác tới Hoàng Sơn, ở khách sạn ở thị trấn dưới chân núi cho nó rẻ. Ở một ngày dưới chân núi đi chơi Kayak (khá vui đấy), công viên (gì quên mất tên rồi, nói là công viên đóng phim Ngọa hổ tàng long là ai cũng biết). Còn leo núi thì có hai loại. Loại thứ nhất (khoảng 90% người tới đây), là đi cáp treo lên gần đỉnh, sau đó leo loanh quanh chút xíu (cho biết), rồi đi cáp treo xuống. Em cũng đi thế, có mấy đứa con nít đi theo thì bó tay, không leo nổi. Loại thứ hai là những người có sức khỏe, hay không bị con nít nhỏ vướng bận, thì sẽ leo từ bên đây núi (đi cáp treo lên trước), vượt hơn 7 km cầu thang núi, qua tới bên kia, rồi đi xuống. chỉ có những người trẻ khỏe mới làm được. Có khá nhiều người mang theo lều chõng thức ăn, leo lên tới đỉnh, ngủ lại một đêm rồi sáng đi tiếp. Đi như vậy thì mới chụp được những tấm hình đỉnh ở đây, là hình mặt trời lặn, và mây mù vây quanh đỉnh núi.

Hoàng Sơn cũng nổi tiếng với khu nghỉ mát suối nước nóng. Suối nước nóng nằm ở lưng chừng núi, mình ở KS dưới chân núi có thể đón xe lên đó vào tắm cho biết, nhưng phải sắp xếp xe xuống, chứ không thì bó tay.

Buổi tối dưới chân núi có thể đi ra chợ thức ăm đêm, nhiều đồ ăn nướng (đa số) và uống bia. Ở 3 ngày ở đó là OK.

À, có đi qua đó bác nhớ mang cái ống nào rộng rộng chút. Em mang 18 trên máy crop chịu không nổi. Ở qua đêm trên núi thì nhớ xách theo tripod. Còn nữa, giá vé cho tất cả cửa, dịch vụ thì cố định nhưng khá cao, nên hơi tốn.

X_MEN3

lâu quá không thấy pót vậy anh Khanh? hihi

khanhaho

lâu quá, màn trập dính mất rồi. Cơm nguội, hot boy!

Bên trên