Nokia 603: có Belle, có NFC, giá cũng rẻ …Rồi sao nữa?

saigonmobile

Ðề: Nokia 603: có Belle, có NFC, giá cũng rẻ …Rồi sao nữa?

mình xài E71 thấy nokia store không có nhiều ứng dụng hay lắm, ko biết qua dòng smartphone 603 này thì nó có cập nhật nhiều ứng dụng ko :-?

E71 + nokia 603 đầy ứng dụng bạn ơi
Nokia 603 có thể dùng những app của những hệ điều hành symbian cũ đó

mình xài E71 thấy nokia store không có nhiều ứng dụng hay lắm, ko biết qua dòng smartphone 603 này thì nó có cập nhật nhiều ứng dụng ko :-?

mới nâng cấp kho ứng dung mà nhỉ?
nghe bảo khoảng 5-10k/app
mình ko xài nokia nên cũng ko rõ lắm

saigonmobile

Cải tiến trong giao diện

Giao diện có thay đổi lớn so với Anna và Symbian^3. Trên các phiên bản Symbian trước, vị trí để đặt các widget khá hạn chế, cả màn hình chỉ có 6 ô trống để bạn đặt các widget và bạn cũng không thể lôi từng shortcut ứng dụng riêng lẻ ra ngoài màn hình Homescreen. Còn trên Belle thì hoàn toàn khác. Bạn sẽ có một Homescreen rộng với khả năng tùy biến cao, giống như Android và iOS. Ngoài các widget hệ thống có sẵn thì bạn cũng có thể tạo widget đến từng ứng dụng hoặc danh bạ. Một điểm hay khác của giao diện mới đó là bạn có thể sắp xếp các widget rất thoải mái, tùy thuộc vào cá tính và sở thích của bạn, ví dụ như xếp các widget thành vòng tròn, bậc thang, hình tam giác...

saigonmobile

Cải tiến trong giao diện

Giao diện có thay đổi lớn so với Anna và Symbian^3. Trên các phiên bản Symbian trước, vị trí để đặt các widget khá hạn chế, cả màn hình chỉ có 6 ô trống để bạn đặt các widget và bạn cũng không thể lôi từng shortcut ứng dụng riêng lẻ ra ngoài màn hình Homescreen. Còn trên Belle thì hoàn toàn khác. Bạn sẽ có một Homescreen rộng với khả năng tùy biến cao, giống như Android và iOS. Ngoài các widget hệ thống có sẵn thì bạn cũng có thể tạo widget đến từng ứng dụng hoặc danh bạ. Một điểm hay khác của giao diện mới đó là bạn có thể sắp xếp các widget rất thoải mái, tùy thuộc vào cá tính và sở thích của bạn, ví dụ như xếp các widget thành vòng tròn, bậc thang, hình tam giác...

~~clover

ngày xưa xài Sv5 thì ko tùy biến giao diện đc, toàn đi kiếm mấy bàn mod, nay chỉnh đc thì tha hồ thiết kế rồi

zalman

ngày xưa xài Sv5 thì ko tùy biến giao diện đc, toàn đi kiếm mấy bàn mod, nay chỉnh đc thì tha hồ thiết kế rồi

Nghịch chán chê rồi sẽ quay lại giao diện của nó thôi , dễ nhìn , quen mắt :D

saigonmobile

Không ngờ em này bộ nhớ trong đc 2G nha, có GPS, có 3G tốc độ 14.4 Mbps.
Kể ra giá 5tr8 cũng rẻ mà hỗ trợ CPU rồi các tính năng khác khá là ok nhỉ anh em
Mà em nghe nói Nokia phát hành thêm phụ kiện cho NFC đúng ko? Phụ kiện j nhỉ?

Fuka

Sym lần này cải tiến được tốc độ lướt web vs có cái NFC thì cũng hay nhưng mà khả năng bắt sóng, wifi có mạnh không?

Nghịch chán chê rồi sẽ quay lại giao diện của nó thôi , dễ nhìn , quen mắt :D

bổ sung thêm là nhẹ nữa ;))
mấy cái theme linh tinh load tốn thêm thời gian

Sym lần này cải tiến được tốc độ lướt web vs có cái NFC thì cũng hay nhưng mà khả năng bắt sóng, wifi có mạnh không?

thằng bạn mới test thử bên tgdd nói lại là khá nuột
bữa giờ bận quá nên cũng chưa đi check thử xem thế nào ...

hd_vn123

Hàng nhập khẩu nhưng em thấy chữ made in china là đã ghét rồi

hoasimtim

Well-Known Member

Đã yêu mến symbian từ khi mới chơi điện thoại:) Đẹp thật đấy

zalman

Hàng nhập khẩu nhưng em thấy chữ made in china là đã ghét rồi
E sợ hàng kiếm hàng made in xxxx ( khác china ) còn khó kiếm hơn kim dưới đáy bể í bác ! Mà hàng china đâu phải cái nào cũng dỏm :)

nhocdl

bạn ơi, hàng nokia là hàng chất lượng cai, made in china chỉ là nó được lắp ráp ở china mà thôi, khi nào nokia có nhà máy lắp ráp ở Việt Nam thì mình nghĩ trên máy sẽ là madein vietnam đấy
P/S: nữ nào cầm em 603 màu trắng thì nhìn sang phết

muitendenvn

LeechPro

E sợ hàng kiếm hàng made in xxxx ( khác china ) còn khó kiếm hơn kim dưới đáy bể í bác ! Mà hàng china đâu phải cái nào cũng dỏm :)

China nó là công trường của thế giới rồi :D
hàng của Apple cũng từ Cn mà ra cả

hdd-hdp

Phiên bản đầu tay thì chưa nên mua, ngồi nhìn thôi đã chờ bản nâng cấp để hãng rút kinh nghiệm đã. :D
Nokia Phấn đấu lấy lại thì trường Smart phone thì e rằng trong thời điểm 1-2 năm tới là hơi bị khó. Hic

zalman

Phiên bản đầu tay thì chưa nên mua, ngồi nhìn thôi đã chờ bản nâng cấp để hãng rút kinh nghiệm đã. :D
Nokia Phấn đấu lấy lại thì trường Smart phone thì e rằng trong thời điểm 1-2 năm tới là hơi bị khó. Hic
Thị trường Sp ngày càng phát triển , lo gì ko kiếm được miếng bánh cho mình ;))

Fuka

thằng bạn mới test thử bên tgdd nói lại là khá nuột
bữa giờ bận quá nên cũng chưa đi check thử xem thế nào ...

tại thường thấy nokia nó hơi chập chờn, k biết còn này có gì khá khẩm k

Bên trên