Nokia – Vị trí nào cho em?

Mr Pink

Member
giờ đứng đằng sau cái gì cũng có bóng dáng của Chị Na hàng xóm nhỉ :D

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Của Trung Quốc là bình thường, nhưng hãy mạnh dạn nói rằng tao là Trung Quốc, chứ làm trò lập công ty ở Phần Lan nghe khắm vãi ra

Ngày xưa 2 con gà hợp lại cũng chẳng thành nổi đại bàng huống gì bây giờ còn có 1 con gà què ăn quẩn Nokia. Thật sự là nhìn cái thiết kế xong chán luôn chả buồn xem đến cấu hình nữa.

w4r10ck

ngay cả blackberry do ko theo kịp xu hướng cũng thất bại chứ ko riêng gì nokia. Kinh doanh là vậy, ko thức thời thì bị bỏ xa thôi

xiaolonevn

Active Member
Lợi dụng tiếng tăm năm xưa, giờ đem chữ Nó Kìa đi bán tùm lum. không đầu tư cho thương hiệu, mà chỉ khai thác thương hiệu, có ma mà mua

Bladebrave

Active Member
Mình khoái mua Nokia chạy simben, hơ hơ chắc tại từ trước đến nay không quan tâm đến cầu hình với game nên chỉ cần pin khỏe hệ điều hành ổn định là ok
về game thì hồi xưa game java thì mê mệt luôn chứ giờ android cứ lướt lướt cảm ứng chả hứng :Dvừa nặng máy lại hao pin, chơi có tí nóng máy.

todaytv

Bác Bùi An ơi, Bác viết bài này có phải theo đặt hàng của các hãng hay không? Mà sao các comment của Bác, nhất là khi trả lời mọi người "khắm", "..." (em ko dám viết lại nữa nên để ...) vậy. Em cũng thấy trên Diễn đàn Bác cũng đưa tin về khuyến mại OPPO...

Xin lỗi Bác, mặc dù Diễn đàn cần những từ sạch, nhưng em cũng chỉ mượn những từ của Bác đã dùng thôi (Đừng quy em là vi phạm Copyright mà xóa bài, ban nick - tội nghiệp em lắm nhé). Nếu không đúng vậy, thì thành thực xin lỗi Bác.

Dù thế nào đi chăng nữa, Nokia cũng để lại những dấu ấn khá sâu đậm trong tim của không ít người sử dụng di động ở Việt Nam. Sự trở lại của Nokia, mà ít nhất là thương hiệu Nokia cũng làm sao xuyến nhiều trái tim lắm chứ...

Theo em và em nghĩ nhiều người cũng vậy là Supermode nên (lưu ý em chỉ nói là nên thôi nhé) viết và dùng từ tương xứng với vị trí, vai trò của mình và ít nhiều cũng thể hiện cả tính minh triết nữa (Bởi em học lỏm được là danh chính thì ngôn thuận phải không Bác).

Chẳng hạn, đối với các hãng khác các chiêu trò của họ như bắt bớ, bán cái ấy mua điện thoại, v.v.. thì Bác dùng giọng văn như trong bài viết như vậy thì được, còn thực sự trong trường hợp này là ko nên. Nếu Bác nghĩ cháy hàng là chiêu trò chỉ cần viết Liệu.... có thực sự cháy hàng hay ko, dẫn số liệu bán ra. Nhưng nói thật số lượng bán ra cũng đáng kể, nếu so vs mức tiêu thụ các siêu phẩm ra mắt ở Việt Nam, thì nó cũng gấp rất rất nhiều lần phải không ạ. Hehe.

Hãy cho Nokia, mà nghĩ sâu hơn là cho chính chúng ta một cơ hội, Bác nhé!

Em có sao nói vậy, dân cày mà Bác, thông cảm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Bác Bùi An ơi, bác viết bài này có phải theo đặt hàng của các hãng hay không? Mà sao các comment của Bác "khắm" vậy. Xin lỗi Bác diễn đàn cần những từ sạch, nhưng em chỉ mượn lời của Bác thôi. Nếu không đúng vậy thì thành thực xin lỗi Bác.
Dù thế nào đi chăng nữa Nokia cũng để lại những dấu ấn trong những người đã sử dụng di động của Việt Nam. Sự trở lại của Nokia, mà ít nhất là thương hiệu Nokia cũng làm sao xuyến nhiều trái tim lắm chứ... Theo mình và mình nghĩ nhiều người cũng vậy là supermode nên viết và dùng từ đúng với vị trí vai trò của mình. Chẳng hạn, đối với các hãng khác các chiêu trò của họ như bắt bớ, bán cái ấy mua điện thoại, v.v.. thì bạn dùng giọng văn như trong bài viết như vậy thì được, còn thực sự trong trường hợp này là ko nên. Nếu bạn nghĩ cháy hàng là chiêu trò chỉ cần viết Liệu.... có thực sự cháy hàng hay ko, dẫn số liệu bán ra. Nhưng nói thật số lượng bán ra cũng đáng kể đấy, nếu so vs mức tiêu thụ các siêu phẩm ra mắt ở Việt Nam, thì nó cũng gấp rất rất nhiều lần đấy. Hehe.
Mình có sao nói vậy, thông cảm nhé.

dùng từ có gì sai? dùng từ đó là chuẩn nhất cho cái trò của Nokia (Tàu) đang bày ra ở VN. Theo bạn thì nên dùng từ gì cho hợp lý với trò đó?
Quy định nào nói mình không được dùng từ đó, mình thích dùng từ nào thì mình dùng chứ nhỉ, miễn luât pháp cho phép

à quên, gắn thẻ cảnh cáo bạn vì có trò công kính cá nhân nhằm ngụy biện cho luận điểm của mình. Mình thích thì mình viết, chả cần hãng nào cả, hãng nào mà bắt mình viết những bài như thế này nổi?

todaytv

Bác gắn cảnh cáo em thì em cũng đủ hiểu trình của Bác rồi ạ và vì rằng bài của Bác mà. Em cũng đã cảm ơn bởi Bác vì điều đó.

Số phận "thảo dân" thì bao giờ mà chẳng vậy, và cũng chẳng trách được ai, có trách thì trách mình thôi vì là "thảo dân" mà. Và, trên diễn đàn Bác là "sếp", em là "thảo dân", song ngoài đời thực có khi ngược lại cũng nên, phân công lao động mà. Nhưng chắc chắn nếu là vậy (và cũng thể là vậy), em sẽ tròn vai hơn Bác.

Em cũng xin không giải thích, không báo cáo vì lẽ đời người ta chỉ thực hiện điều đó đối vs những người cầu thị, chả ai làm vậy vs những người cố đấm ăn xôi, luôn cho mình là đúng, hoặc vì lý do khác cả.

Chúng ta hãy để Anh em Diễn đàn phán xét Bác nhé.

À cũng phải nói thêm, một điểm tuyệt vời mà có lẽ Bác quên (cố tình hay hữu ý) là: Nokia dùng android gốc, tức là được thường xuyên cập nhật khi có phiên bản mới, cái mà rất thiếu trên thị trường hiện nay.

Thân
PS: Em luôn viết là "Bác" không phải là "bác" nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Bác gắn cảnh cáo em thì em cũng đủ hiểu trình của Bác rồi ạ và vì rằng bài của Bác mà. Em cũng đã cảm ơn bởi Bác vì điều đó.

Số phận "thảo dân" thì bao giờ mà chẳng vậy, và cũng chẳng trách được ai, có trách thì trách mình thôi vì là "thảo dân" mà. Và, trên diễn đàn Bác là "sếp", em là "thảo dân", song ngoài đời thực có khi ngược lại cũng nên, phân công lao động mà. Nhưng chắc chắn nếu là vậy (và cũng thể là vậy), em sẽ tròn vai hơn Bác.

Em cũng xin không giải thích, không báo cáo vì lẽ đời người ta chỉ thực hiện điều đó đối vs những người cầu thị, chả ai làm vậy vs những người cố đấm ăn xôi, luôn cho mình là đúng, hoặc vì lý do khác cả.

Chúng ta hãy để Anh em Diễn đàn phán xét Bác nhé.

À cũng phải nói thêm, một điểm tuyệt vời mà có lẽ Bác quên (cố tình hay hữu ý) là: Nokia dùng android gốc, tức là được thường xuyên cập nhật khi có phiên bản mới, cái mà rất thiếu trên thị trường hiện nay. Thân

Bớt trò nói lăng nhăng, trả lời vào vấn đề: Quy định nào được dùng từ thế nào?

Đừng giở trò bù lu bù loa cào mặt ăn vạ, loại tranh luận như bạn mình tiếp chuyện từ cách đây 18 năm, chả làm trò đó trước mặt mình được đâu. Gớm, lại còn ra vẻ mình là nạn nhân, công kích cá nhân người khác rồi tỏ ra như là vô tội lắm.

Tiếp theo, Android gốc thì các smartphone Tàu nào cũng xài cả, Nokia là Tàu thì nó dùng Android gốc là đương nhiên, thị trường cả đống đứa dùng Android gốc, có gì mà khoe.

ps: ngữ như bạn xin làm lính mình chưa chắc đã nhận (không có khả năng nói đúng trọng tâm vấn đề thì làm được cái gì), lại còn đòi làm sếp mình, bớt mơ hoang. À, bạn làm sếp mấy nhân viên Nokia thì hợp hơn đấy :D

Chỉnh sửa lần cuối:

todaytv

Bớt trò nói lăng nhăng, trả lời vào vấn đề: Quy định nào được dùng từ thế nào?

Đừng giở trò bù lu bù loa cào mặt ăn vạ, loại tranh luận như bạn mình tiếp chuyện từ cách đây 18 năm, chả làm trò đó trước mặt mình được đâu. Gớm, lại còn ra vẻ mình là nạn nhân, công kích cá nhân người khác rồi tỏ ra như là vô tội lắm.

Tiếp theo, Android gốc thì các smartphone Tàu nào cũng xài cả, Nokia là Tàu thì nó dùng Android gốc là đương nhiên, thị trường cả đống đứa dùng Android gốc, có gì mà khoe.

ps: ngữ như bạn xin làm lính mình chưa chắc đã nhận (không có khả năng nói đúng trọng tâm vấn đề thì làm được cái gì), lại còn đòi làm sếp mình, bớt mơ hoang. À, bạn làm sếp mấy nhân viên Nokia thì hợp hơn đấy :D

Bác có nghĩ những từ như "khắm" " ph..." là từ của hàng tôm, hàng cá không? Một Diễn đàn công nghệ thế mà ổn sao? Hơn nữa đây lại là phát ngôn của Supermode chứ? Sao cứ phải vin vào quy định này nọ, sao lại không đúng trọng tâm...

Bác nói chỉ cần theo quy định tức là chẳng cần đạo đức, nhân cách và văn hóa à, nếu như vậy thì thật chẳng còn gì để nói. Luật đâu có thể điều chỉnh mọi thứ? Con người ngoài quy định, pháp luật ra, còn phải tôn trọng các giá trị cộng đồng khác nữa. Vả lại, luật cũng chẳng do chúng ta tạo ra hay sao? Và chính việc Bác làm vi phạm chính cái lỗi Bác đã gán cho em.

Đây là mình chỉ muốn nói thêm, không có ý định đôi co. Chẳng hạn, HMD là ai, thì chắc chắn là wikipedia đáng tin cậy và đáng quý hơn Bác rất nhiều, và theo đó thì nhận định của Bác là suy diễn, thiếu căn cứ, cơ sở, chưa kế là có các dụng ý khác, và còn nhiều nhiều ... Bác tự biết.

Trước những người như Bác, phản ứng của em chủ yếu chỉ là im lặng, không giải thích nhiều, không chấp những câu nói bậy bạ, xấc xược của Bác, chẳng có gì phải bực mình, uất ức, góp ý người ta không nghe thì thôi. Bạn không thấy mình :) à.

Chỉ buồn cho HDVietnam có ông SM như Bác thôi.

Đây cũng là comment cuối cùng của em về chủ đề này.

PS: Em nghĩ Bác chẳng đủ tiền thuê em làm nhân viên đâu.
Nói thế cho nó oách nhỉ và em lại nghĩ đến AQ.
Bác cũng nên đọc thật kỹ những câu em viết nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Bác có nghĩ những từ như "khắm" " ph..." là từ của hàng tôm, hàng cá không? Một Diễn đàn công nghệ thế mà ổn sao? Hơn nữa đây lại là phát ngôn của Supermode chứ? Sao cứ phải vin vào quy định này nọ, sao lại không đúng trọng tâm...

Còn HMD là ai, thì chắc chắn là wikipedia đáng tin cậy hơn Bác rất nhiều và còn nhiều cái khác... Bác tự biết.

Trước những người như Bác, phản ứng của em chủ yếu chỉ là im lặng, không giải thích nhiều:)Đây cũng là comment cuối cùng của em về chủ đề này.

PS: Em nghĩ Bác chẳng đủ tiền thuê em làm nhân viên đâu. Nói thế cho nó oách nhỉ.

Ủa, dẫn luật, quy định ra giúp cái, người lớn đừng nói chuyện cảm tính kiều là thế này thì không là được thế kia, ai quy định? ngay cả trình độ đọc hiểu, nói đúng trọng tâm vấn đề mà bạn cũng không biết à. Lại còn giảy nảy lên cái gì? Uất ức quá hay sao, uất ức thì cứ chửi đám nhân viên Nokia là được :D

Lại còn bày đặt "không giải thích nhiều", thể loại chả nói được gì (vì đuối lý nên đành ngậm tăm), rồi len lén lơ lơ bỏ chạy đi với đôi dép tổ ong và dáng người lao về phía trước mình lạ đi, thôi đi đi bạn, ở lại xấu hổ thêm, xấu hổ cả nơi bạn đang làm việc.

ps: loại "không có khả năng biểu đạt trọng tâm vấn đề" như bạn mình đuổi việc ngay lập tức, ở đó mà trả lương, hố hố

VuVanAnh

em co con nokia ma dung tot lam, phai may nam roi ma chi phai thay moi cai ban phim do hi hoay nt nhieu qua ma, haha, moi nguoi hoi ra dinh nho em chi min ai ngo la con cuc gach ho tuong em dung smartphone cac bac a.

thực s ự cảm thấy buồn cho số phận của nokia khi các ông lớn giờ quá mạnh, bao phủ thị trường điện thoại

Bên trên