Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

nhà em đây ,mời các bác tới nhà em chơi ....>:D<...>:D<

Lung linh giọt nắng bên thềm ... :)

các bác ngồi đây nha..chờ em đi đun ấm nước pha trà Thiết Quan Âm mời các bác ...:-w

chờ một tí nhé ,em lên ngay đây , các bác ngồi đi

đây rồi...đã để các bác chờ đợi lâu
các bác thích xem phim hay nghe nhạc nào? em chiều tuốt:-*

hệ thống HT có vậy thôi ..:p

-LCD 32 inc SAMSUNG Bordeaux Plus R81B
(con này thuộc hàng đỉnh cao của LCD SamSung năm 2007)

-2 Loa trước: Usher S520 (đôi này được mệnh danh là "Hi-end của châu Á" )
Usher – Hi-End đến từ Đông Á - Báo Điện Tử Tiêu Dùng Online
USHER S-520 – “Không sờ sao biết” - :: Hifi Việt Nam ::

Cuộc tiếm ngôi ngoạn mục

Tháng 1 – 2007, tạp chí Hi-Fi World của Anh thực hiện cuộc kiểm nghiệm những cặp loa nhỏ (bookshelf) của các hãng chế tạo loa hàng đầu trên thế giới: Acoustic Energy (Aelite One), ARL Jordan (Classic 1), B&W (DM602 S3), KEF (iQ3), Mission (M60i), Monitor Audio (Silver RSI), Quad (11L2), Tannoy (Sensys DC1). Điều đáng nói là cuộc kiểm tra này chỉ có một đại diện duy nhất của châu Á được chọn là Usher Audio với sản phẩm loa tí hon S-520.

Cuộc so tài ngay từ đầu đã không cân sức về thương hiệu lẫn giá thành sản phẩm vì Usher S-520 có giá bán chỉ gần 400USD và kích thước khá khiêm tốn. Nhưng điều gì đến sẽ phải đến - kết quả dường như vượt quá sự mong đợi: S-520 giành ngôi vị quán quân trên mọi tiêu chí: độ động, âm hình, nhạc tính, giá thành và là cặp loa duy nhất không có điểm phàn nàn (against).
cuộc so tài ở đây : http://www.hifivietnam.vn/home/loa/loa-bookshlef-gia-re-chat-luong-cao/trang-5

-2 Loa Surround và Loa kênh Center :nguyên bộ NS-P60 của YAMAHA

Loa SubWoofer Yamaha :YST-SW225 (chiếc cuối cùng công suất150W đập hộp bán tại HN ) mình phải mất cả tháng đi lùng mới khiêng được em này về đấy

- Receiver Cambridge Azur 540R (Version 3),hàng mới của ANHDUY audio

con Receiver Cambridge đập hộp cuối cùng và duy nhất còn lại tại Việt Nam nha

không bao giờ còn con thứ 2 trừ khi mang từ bển về

con mình mua máy màu đen

mặt sau kết nối

nội thất em nó đây

đập chết nát bét mấy chú Receiver Sumo NHẬT BẢN như YAMAHA-DENON-Pioneer -Sony về khoản nghe nhạc 2 kênh STEREO
còn mấy em amly 2 kênh stereo tiền trăm mỹ cũng chưa thể ăn tươi-nuốt sống được em này
bây giờ thì đôi Usher- S520 mới thực sự "hót" đúng chất HI-END của em nó

còn về xem phim - mấy chú ĐẺ NON tiền dưới 1 ngàn -gặp em này khóc thét , hàng châu Âu nó vẫn đẳng cấp khác

mình chơi theo trường phái-con đường riêng của mình , không đi theo lối mòn của số đông mọi người

mình phải nên gọi em này là : SONG KIẾM HỢP BÍCH-ANH TÀI HỘI TỤ
http://dientutieudung.vn/o-nha/nghe-nhin/hi-end/i1637-cambridge-audio-azur-640r--not-nhac-xanh/

-HD media player TVIX Slim S1
-Trung tâm xử lý âm thanh -trái tim của hệ thống nghe nhạc 2 kênh ( cái này tốn mất toi 1/ 5 khoản tiền thưởng Tết 2011 của mình ) :(( , nhưng mà quả thật là đúng là xứng đáng " đồng tiền -bát gạo" đẳng cấp nhập môn hi-end thực sự :D

Cambridge Audio - DAC Magic Đôi đũa thần cho âm thanh
myStuff VIETNAM : MẠNG TƯ VẤN SẢN PHẨM CÔNG NGHỆ - STUFF.TV: DAC MAGIC - Đôi đủa thần cho âm thanh - 8.000.000 VNĐ

HỆ THỐNG DÂY KẾT NỐI :
-Dây tín hiệu Analysis Plus Blue Oval In

-Dây loa Analysis Plus OVAL 12

-Dây Coaxial Monster Interlink Datalink 100 kết nối DAC Magic với TVIX Slim S1

- Ổ cắm lọc nguồn made in DUNG audio và Dây nguồn đẳng cấp Pangea AC-14 (xứng đáng đồng tiên bát gạo)

-Hệ thống tán âm và tiêu âm góc phòng giảm triệt để hiện tượng bass dội , nhiễu âm , ù rền....hạn chế cộng hưởng tiếng vang trong phòng , mở rộng âm hình sân khấu -chiều sâu không gian trình diễn, mang đến gần như cảm giác đang ngồi trong Phòng hòa nhạc

buổi tối khi em nó bật đèn khi lên sàn diễn :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

Phòng đẹp con Usher đẹp, bác chủ làm con Ya đời cao hơn đi con 365 ko xứng tầm với nhà :)

Phòng đẹp con Usher đẹp, bác chủ làm con Ya đời cao hơn đi con 365 ko xứng tầm với nhà :)
cảm ơn bác , mình cũng chỉ "dừng bước giang hồ" ở đây thôi:D
còn dành tiền lấy vợ chứ :x..:x

locnp

Well-Known Member

Bác chủ có cái phòng rất đẹp, mình rất thích phong cách Á Đông này :)

Riêng dàn xem phim thì em thấy gọn đẹp, màu loa cũng rất hài hòa... Tuy nhiên, thấy bác chủ xài u-xơ ếch 520 thì nên đầu tư thêm cái pow 2 kênh nữa để kéo, không thì hơi phí cái loa :)

dualshock

Member

Đẹp thật. Nhưng mà nếu ngồi lên cái bồ đoàn kia để xem phim thì có phải là cái màn hình hơi cao không bác ?

danvt

Well-Known Member

có ghế nằm thì phê hơn chứ nhỉ

quoctrung

Well-Known Member

Cảm giác ấm cúng, cách bố trí hài hòa không gian riêng của mình còn gì thích bằng .
Đậm chất Á Đông ...
Thank 4 share :)>-

HDTAK

Member

ơh vẫn chưa thấy cái ấy của bác chủ thớt đâu cà hehehe

Đẹp thật. Nhưng mà nếu ngồi lên cái bồ đoàn kia để xem phim thì có phải là cái màn hình hơi cao không bác ?

Không cao tí nào đâu bác ạ
mình tính toán kích thước chuẩn QTế rồi -đúng 90cm
ngồi ở cái ghế đó ,vừa đúng tầm mắt ở chính giữa màn hình và độ cao khi ngồi thì tai mình vừa ngang đúng tầm loa treble của đôi Usher S520 ( như thế mới là cách đặt loa bookshelf chuẩn nhất )
ngồi như vị trí và độ cao như vậy thì mới đúng là điểm cắt ngọt nhất của đôi loa , âm hình ,tinh tế được cảm nhận chuẩn nhất

cái ghế ngồi đó mình cũng phải đi tìm lâu công lắm mới có được đấy-hàng nội thất của ROSANNO

có ghế nằm thì phê hơn chứ nhỉ

nằm được mà bác -kéo cái bàn gần vào ,đặt chân lên ,nằm thoải mái cực , tiện cái là nhà có thêm khách là vác xuống vài cái là thoải mái chỗ ngồi ,khách về ..ta lại cất đi cho đỡ chật
phòng khách mình nhỏ mà ,nên mình phải sắp xếp ,tính toán cho sự tiện dụng và cơ động

Chỉnh sửa lần cuối:

linhbap

Member

Cái ghế mà có cái đó thì phê lắm nhỉ

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Cái ghế kiểu ko có tay vịn kiểu này khi xem mấy phim "ấy" của bác chủ thớt mà đến lúc cao trào quá, ko kiềm chế được là lật nhào té gảy cả "ấy" luôn đấy chứ chẳng chơi ;))

Đùa tí cho vui thôi, chứ dàn của bác là hơi bị được đấy bác ạ.

Chúc mừng bác nhé :)

ph291

Member

bác chủ cũng cầu kỳ ghê
bù lại là được bộ nghe nhìn ngon gọn đẹp
nên vụ máy sướng chắc cũng kỹ tính lắm nhi
Chúc mau toại nguyện !

Phòng này thì ngắm phòng chứ tâm trí đâu mà xem phim , nghe nhạc ạ ;)).
Mà tivi bác treo thấp thế , mai này có làm con 55" , lại phải làm lại giá treo tivi nhỉ.

tiendat

Active Member

Cái toa lét bằng kính trông lạ phết bác nhỉ?

ph291

Member

ơ, chỗ đó là giếng trời mà
phòng này ko có WC, kể cũng ko tiện sinh hoạt
à mà đây có phải phỏng ngủ đâu mà lo
KÍNH !

:x
ơ, chỗ đó là giếng trời mà
phòng này ko có WC, kể cũng ko tiện sinh hoạt
à mà đây có phải phỏng ngủ đâu mà lo
KÍNH !

hờ hờ ..bác này cũng tinh ghê
chỗ đó là giếng trời thông tầng của nhà mình -lúc đầu mình thiết kế là không gian mở ,không có kính ,dùng gió tự nhiên ,nên mình mới đặt tiêu đề là "có cái gió và có cái nắng" mà
nhưng sau thì nóng quá ,lại hơi bụi nữa nên phải lắp kính để dùng điều hòa

nhưng giếng trời nhà mình không như các nhà khác , mà dưới đó nhà mình có giếng khơi thật ,sâu 4m nước ( tuổi của nó cũng phải hơn 50 năm rồi) nước trong và xanh lắm

Phòng này thì ngắmphòng chứ tâm trí đâu mà xem phim , nghe nhạc ạ .
Mà tivi bác treo thấp thế , mai này có làm con 55" , lại phải làm lại giá treo tivi nhỉ.

đấy thế mà hôm qua lại có bác kêu là để cao quá
thực ra phòng mình khoảng 15 m2 thôi , LCD tầm 32 đến 37 là phù hợp lắm rồi , vì khoảng cách từ mắt đến LCD 32 là 2.3m
37 là 2.5m
thì xem là đẹp nhất , to quá xem nhức mắt lắm , nên từ khi thiết kế ,mình đã tính toán kích thước khá chuẩn vị trí rồi

nên vụ máy sướng chắc cũng kỹ tính lắm nhi
Chúc mau toại nguyện !
eo ..bác này :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Pó giò bác này, giếng trời mà bác bảo cái WC =)), chắc tại bác ấy thấy có cái bồn rửa tay nên nghi bên trong là WC :)

ph291

Member

hơ hơ
túm lại là ngon rồi
chỉ còn thiếu có cái để ''ấy'' nữa thôi
là có thể sống khỏe đến trọn đời rồi
KÍNH !

Denim

Phòng của chú nhìn lãng mạn thật. Chú chơi cặp Usher S520 để nghe nhạc thì quá là am tường rồi. Chúc vui.

Bên trên