OLED và SUHD – Kẻ tám lạng người nửa cân

monster_hhd

Tivi LG thì nhìn có vẻ khá cứng cáp còn SUHD thì lại trông thanh mảnh hơn, nếu chọn thì cũng còn phải dựa vào sở thích cá nhân:cool:

cameo_mnp

theo mình thì SS vẫn có ưu thế vì công nghệ HDR thời thượng, độ phân giải cao, nhiều kích cỡ và đặc biệt là: có mức giá cả cả đa dạng hơn, thế thôi =))

dungcam70

mấy dòng loa bên SS nhìn đẹp mắt lắm , nhìn phát là muốn quất về rôif, nhưng mà tốt nhẩt nên tự mình trải nghiệm caccs bác ạ, để biết cái nào nó phù hợp với TV nhà mình, thường thì bên SS nó thiết kế loa đòng bộ Tv á , cũng dễ set up lắm

kongacon

công nghệ mới Dobly Atmos khá mắc nên chi phí cho mấy dòng có loại đó nó cao , mà e thấy giá như vậy cũng hợp lý các bác nhỉ ? K950 e mới tậu nó này , khá ok ,kiểu cũng đẹp, quan trọng là nó dế set up và kết nối với các thiết bị khác, ko tốn nhiều thời gian

bich636

e thây có nhiều nhà báo review con K950 khá ok , mà e cũng ko biết nó ntn,chưa trải nghiệm qa,e định mua con loa của SS,mà h đag còn phân vân qá,giá nó cũng có nhiều loại,e thì thích loại mà dễ sử dụng thoi, tư vấn giúp e vơi ạ

mummim111

e thì thấy bên SS loa nó cũng bt thôi , cái công nghệ Dobly đó giờ đâu cũng có rồi, mà tại đc cái bên SS nó dễ set up , ko tốn nhiều thời gian,nó đc thiết kế đồng bộ với TV luôn, thuận tiện cho người dùng TV của SS, e thì đag ghiền con R3 hahaha

haleloza

Member
giờ thì e biết công nghệ Dobly Atmos là gì rồi ạ heheh ,nên h nhìn mấy con loa của SS là cực thichs , muốn quất hết về , làm cái sàn nhảy luôn hahaha,công nghệ mới,thiết kế sang trọng và đồng bộ với TV thì chọn nó cho chắc luôn, dễ set up và kết nối thì qá đã rồi

hungvan11

Theo em thì SUHD vẫn tốt hơn, tuy OLED có vùng đen nhỉnh hơn nhưng ít tươi sáng, và hay giật hình. Còn SUHD thì sáng hơn , dải màu tuyệt hơn, không giật và vẫn có vùng đen
OLED có thời gian đáp ứng cũng cao chứ thấp đâu mà giật hình, độ sáng có thể ko bằng SUHD đấy nhưng để trong nhà vẫn xài tốt (hông lẽ mua TV về để ngoài trời :)))
chưa kể OLED còn sở hữu công nghệ Dolby Vision nên về mặt hình ảnh SUHD ko hơn đâu

duyenphan11

Con KS7500 được không mọi người cho em ý kiến với. Em thích màng hình cong mà tại chính thì hạn hẹp nên chắc chỉ có thể hốt được em tàm cỡ này mà thôi.

jihooq12

Tivi SUHD cho hình ảnh hiển thị rõ nét hơn còn có hỗ trợ HDR 1000 nits nữa nên khi chơi game hoắc xem phim thì tuyệt vời ông mặt trời luôn.

chienatila

Con KS7500 được không mọi người cho em ý kiến với. Em thích màng hình cong mà tại chính thì hạn hẹp nên chắc chỉ có thể hốt được em tàm cỡ này mà thôi.
Tivi này tầm trung đấy nên chắc ok. Nó cũng có màn hình cong chất lượng hình ảnh cũng được đấy. Nếu có điều kiện thì nen đầu tư thêm em soundbar cho nó đã.

siriusitc

Mình thấy mấy dòng tivi SUHD cho hình đẹp hơn một chút so với OLED đấy chứ. Cảm nhân riêng thôi nhé.

vidaumatnhau

Một điều chắc chắn là về độ đa dạng sản phẩm thì OLED TV không thể bằng SUHD. Công nhận 1 điều là năm nay dòng SUHD được Samsung phổ biến rất mạnh.

canhdong_tuyet

Hình như màn SUHD chỉ riêng samsung phát triển thôi nhỉ ? Còn hãng nào dùng loại màn này không ?

nhungconmuanhe

Mấy con TV SUHD của samsung năm nay có giá tương đối dễ chịu và thông số củng ổn đáng để đầu tư hơn.

noiphuongxaay

Vẫn thích mấy con SUHD của samsung hơn, không nói về chất lượng hình ảnh mà nói về thiết kế thì dòng KS series của samsung vẫn có gì đó cuốn hút hơn.

justiceleague

Độ sáng của màn SUHD năm nay được nâng lên 1000 nits thì quá khủng rồi @@
1000 nits thì không biết là chói sáng kiểu nào luôn ...

codonthidalamsao

Lại thêm 1 chủ đề cho fan Samsung và LG chém gió đây mà :D
1 vote cho màn SUHD của samsung nhé :))
Fan Samsung từ bé :D:D:D

Bên trên