ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

quanglam79

Em mới chuyển về khu nhà mới. Được sự tư vấn và lắp đặt nhiệt tình của bác Thành - TAMNHINSO - em đã rước bộ ONKYO HT-S3400 này về. Giá cả vừa phải - mẫu mã đẹp phù hợp với phòng khách nhà em - âm thanh phù hợp tai trâu của em.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Hihi em lại được mở hàng rồi. Phòng của bác đẹp quá, cái bàn cũng đẹp nhưng để cái TV bé với cái dàn Onkyo này thiệt là hông cân xứng. Loa bác để gần Receiver quá coi chừng bị nhiểu sóng, bác dang rộng hai cái fronts ra tí âm thanh sẻ hay hơn. Em thích cái tấm tranh đàng sau sofa của bác. Vài hàng góp ý, chúc bác vui, enjoy!

quanglam79

Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Hihi em lại được mở hàng rồi. Phòng của bác đẹp quá, cái bàn cũng đẹp nhưng để cái TV bé với cái dàn Onkyo này thiệt là hông cân xứng. Loa bác để gần Receiver quá coi chừng bị nhiểu sóng, bác dang rộng hai cái fronts ra tí âm thanh sẻ hay hơn. Em thích cái tấm tranh đàng sau sofa của bác. Vài hàng góp ý, chúc bác vui, enjoy!

Bác góp ý chính xác quá - Bạn bè đến chơi ai cũng nói là quả SS 5 này có vẻ chưa phù hợp lắm - Chắc là em phải ngâm cứu rồi đến tết tây lĩnh tiền thường rinh về 1 em mới cho phù hợp. Các bác có cao kiến gì về TV nào cho phù hợp thì cho em 1-2 xu góp ý với nhé.
Còn vấn đề 2 cái fronts em cũng sẽ ngâm cứu lại sao cho phù hợp. Tình trạng nhiễu sóng thì em chưa thấy nhưng em sẽ sắp xếp lại cho hợp lý. Cảm ơn bác NghiaBienHoa đã góp ý.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Bác góp ý chính xác quá - Bạn bè đến chơi ai cũng nói là quả SS 5 này có vẻ chưa phù hợp lắm - Chắc là em phải ngâm cứu rồi đến tết tây lĩnh tiền thường rinh về 1 em mới cho phù hợp. Các bác có cao kiến gì về TV nào cho phù hợp thì cho em 1-2 xu góp ý với nhé.
Còn vấn đề 2 cái fronts em cũng sẽ ngâm cứu lại sao cho phù hợp. Tình trạng nhiễu sóng thì em chưa thấy nhưng em sẽ sắp xếp lại cho hợp lý. Cảm ơn bác NghiaBienHoa đã góp ý.

Thấy bác vui vẻ em xin nói thêm. Phòng của bác rộng rãi, hoành tráng mua TV cở 50 inch trở lên là tuyệt, giò thì thị trường bán nhiều loại TV lắm, bác cứ từ từ ngắm coi cái nào vừa ý vừa túi tiền là OK rồi, ae góp ý vậy thôi chứ bác và gia đình là nhân vật chính đó mà. Làm sao mà cả nhà của bác ai ai cũng happy hết là OK nhất.
Ah bác cho em hỏi CCCC là gì ? (Chóng cháy chữa cháy hay là Chung Cư Cao Cấp) Cám ơn bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglam79

Re: Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

Thấy bác vui vẻ em xin nói thêm. Phòng của bác rộng rãi, hoành tráng mua TV cở 50 inch trở lên là tuyệt, giò thì thị trường bán nhiều loại TV lắm, bác cứ từ từ ngắm coi cái nào vừa ý vừa túi tiền là OK rồi, ae góp ý vậy thôi chứ bác và gia đình là nhân vật chính đó mà. Làm sao mà cả nhà của bác ai ai cũng happy hết là OK nhất.
Ah bác cho em hỏi CCCC là gì ? (Chóng cháy chữa cháy hay là Chung Cư Cao Cấp) Cám ơn bác!

Em vào xem các topic review về TV thì đúng là hoa hết cả mắt. Giờ TV LCD LED Plasma đa dạng quá. Về nhu cầu bản thân và gia đình thì em đặt vấn đề thẩm mỹ lên hàng đầu - sau đó là tính năng và giá cả. Phòng khách có đẹp hay ko thì em nghĩ chiếc TV rất quan trọng (Sau khi nghe rất nhiều các nhận xét của mọi người - bao gồm dân mê HD và ko biết gì về HD). Nhu cầu bản thân và gia đình cũng ko đặt quá cao - xem Thúy Nga + phim HD là cùng nên em nghĩ SS là 1 lựa chọn tốt vê kiểu dáng và mẫu mã. các bác có gì góp ý thêm cho em

TamNhinSo.Net

Active Member

Bác thiết kế phòng khá đẹp nhưng hình chụp nặng quá em load nãy giờ vẫn chưa xong

ptkrelax

Active Member

Cái kệ TV cao chút nhét luôn cái SUb vào luôn thì tiện nhỉ.
Nhìn đẹp ghê nhưng hơi nhỏ so với diện tích phòng

baodom

Active Member

Cái phòng a lên hình quá đẹp luôn,bữa nào mua tivi chụp hình lên luôn nha a

quanglam79

Bác thiết kế phòng khá đẹp nhưng hình chụp nặng quá em load nãy giờ vẫn chưa xong

Hihi em resize về 1300 x 970 mới post duoc đấy bác. Bên bác tư vấn hay quá - em tính mua có 9-10 củ mà cuối cùng rước về gần 14 củ...:)). Tuy nhiên cảm thấy thỏa mãn nhất là với tai trâu thẩm mỹ thanh nhạc không có như em thì bộ này quá đỉnh rồi. Nó lại có màu đen phù hợp với cái kệ và duoc bà chị decor cho em cái phòng khách duyệt ngay ko comment.

quanglam79

Cái phòng a lên hình quá đẹp luôn,bữa nào mua tivi chụp hình lên luôn nha a

cảm ơn bạn. Có người decor nên nó cũng có 1 tí thẩm mỹ chứ bản thân mình cũng ko làm được. Để bữa nào mua cái Dune + TV mới về sắp xếp lại mời mọi người cho ít ý kiến.

quanglam79

Cái kệ TV cao chút nhét luôn cái SUb vào luôn thì tiện nhỉ.
Nhìn đẹp ghê nhưng hơi nhỏ so với diện tích phòng

Bác thật là có con mắt sành sỏi. Em cũng tiếc vụ kệ hơi thấp nên ko để vừa cục SUB nhưng lại hóa hay vì SUB che duoc mấy cái ổ điện phía sau. Thật ra em có một kiểu nữa là có thể đưa cái kệ nhỏ ra ngoài nối với kệ lớn thành 1 kệ dài Cao-Thấp dài khoảng 2m cho vừa với phòng khách khá rộng của nhà em nhưng decor ko cho vì kệ nhỏ phải đối xứng bàn của salon và để che đống dây nhợ phía sau. Bữa nào em thử decor lại xem sao hì hì.

vcbnamrom

Bác cho e xin ít ý kiến về chất âm của dàn này được ko ạh? Cả về diện tích phòng nữa, theo bác thì công suất của nó có ok cho phòng bác ko? chẳng là e cũng sắp nhận nhà (chung cư y như bác) nên đang quan tâm lắm, nói thật là e thích nhất những bài như của bác (tức là dàn HD + chung cư đấy ạh), nên mỗi lần mò lên đây e vẫn hay "rình" những bài như thế này mà đọc trước. Đến bây giờ e vẫn rất phân vân, chẳng là chưa đi nghe thử bao giờ, vì chưa nhận được nhà mà cứ lượn lờ quanh mấy cửa hàng thì lại không nhịn được.
Về phần bài trí của bác, e xin ý kiến như sau:
1. Phối đồ rất ok, màu phòng rất sang.
2. Cái kệ cũng rất ok, nhưng e cảm thấy nó hơi thấp, hay là tại vị e chưa thấy cái bộ sofa nên cảm giác thế? tuy nhiên, nếu thay cái gầm để có thể đưa AVR xuống thì hài hòa quá.
3. E không thấy có vấn đề gì về độ to bé của loa ạh, nhỏ mà nghe hay, lại thanh thoát là nhất rồi ạh ^ ^.
3. Bác giấu dây dợ rất ổn, thế nên cứ tưởng bác chơi không dây ^ ^.
4. Không biết bác có thể cho e xem cái phần "sau lưng" của bác ko? xem cái món suround nó như thế nào?
Cảm ơn bác đã cho ae xem hình!!!

TamNhinSo.Net

Active Member

Đúng là với các góc chụp của bác chủ thì khi nhìn thoáng qua rất giống với các bộ giàn không dây

lan806

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ, bác có bức tranh hay phù điêu đẹp quá, bác mua ở đâu vậy chỉ giúp em với.
Cảm ơn bác

quanglam79

Bác cho e xin ít ý kiến về chất âm của dàn này được ko ạh? Cả về diện tích phòng nữa, theo bác thì công suất của nó có ok cho phòng bác ko? chẳng là e cũng sắp nhận nhà (chung cư y như bác) nên đang quan tâm lắm, nói thật là e thích nhất những bài như của bác (tức là dàn HD + chung cư đấy ạh), nên mỗi lần mò lên đây e vẫn hay "rình" những bài như thế này mà đọc trước. Đến bây giờ e vẫn rất phân vân, chẳng là chưa đi nghe thử bao giờ, vì chưa nhận được nhà mà cứ lượn lờ quanh mấy cửa hàng thì lại không nhịn được.
Về phần bài trí của bác, e xin ý kiến như sau:
1. Phối đồ rất ok, màu phòng rất sang.
2. Cái kệ cũng rất ok, nhưng e cảm thấy nó hơi thấp, hay là tại vị e chưa thấy cái bộ sofa nên cảm giác thế? tuy nhiên, nếu thay cái gầm để có thể đưa AVR xuống thì hài hòa quá.
3. E không thấy có vấn đề gì về độ to bé của loa ạh, nhỏ mà nghe hay, lại thanh thoát là nhất rồi ạh ^ ^.
4. Không biết bác có thể cho e xem cái phần "sau lưng" của bác ko? xem cái món suround nó như thế nào?

Để mình chụp hình sau lưng rồi thảo luận các vấn đề bác đã nêu nhe

quanglam79

Chúc mừng bác chủ, bác có bức tranh hay phù điêu đẹp quá, bác mua ở đâu vậy chỉ giúp em với.
Cảm ơn bác

Tranh sơn dầu loại bộ 4 tấm này chị decor phòng chọn mua tại phố tranh chép Trần Phú - Lê Hồng Phong - Q.5 - Tiệm Vân Khanh . Mình chỉ có ra trả tiền thôi. Hình như 700k/tấm. bạn cứ ra đó hỏi thử

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: ONKYO HT-S3400 - Sự lựa chọn phù hợp cho căn hộ CCCC

em kết bộ tranh quá đẹp

E cũng kết bộ tranh của bác quá,nhưng có vẻ hơi đắt phải không bác.

Bên trên