OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

minhjp

Well-Known Member
Mới lấy luôn 203, sợ vài ngày lại lên giá.
230 của bác có kết nối app trên smartphone được ko ? minh làm hoai ko được
Con 203 nhẹ xác so vs 103 nhiều quá , cắm day fia sau nó đẩy máy về trước
nguồn nó yếu nên cắm HDD 2Tb gắn ngoài ko có adapter nó ko đọc nữa

sunnydtld

Well-Known Member
230 của bác có kết nối app trên smartphone được ko ? minh làm hoai ko được
Con 203 nhẹ xác so vs 103 nhiều quá , cắm day fia sau nó đẩy máy về trước
nguồn nó yếu nên cắm HDD 2Tb gắn ngoài ko có adapter nó ko đọc nữa
Em chờ key JB về mới lấy máy lun.Mới order bên TN hôm wa. Có gì sẽ test rồi báo lại bác.

minhjp

Well-Known Member
Em chờ key JB về mới lấy máy lun.Mới order bên TN hôm wa. Có gì sẽ test rồi báo lại bác.
ok bac , 203 thấy cũng khó chịu hơn 103
3D phải chọn Forced , auto ko chạy
HDMI audio out fai : auto , bitstream ko có am thanh ,dù Secondary : đang off
app ko xài đc , ko kết nối đc từ đầu , làm nhiều lần , oppo 205 anh mua bên mỹ xài app ok
ngoài ra nó giảm âm lượng so vs 103
xác thì nhẹ te như hàng dỏm so vs 103 nặng ~5kg
vài dòng chia sẻ

TaxiDriver

Well-Known Member
Không hiểu setup thế nào mà đèn báo dts trên amply Denon không sáng khi em dùng 105D, với đầu Popcorn A500 thì lại Ok ngay?
Em dùng dây optical, trong mục xử lý âm thanh thiết lập dts-neo các kiểu vẫn không ra?

ok bac , 203 thấy cũng khó chịu hơn 103
3D phải chọn Forced , auto ko chạy
HDMI audio out fai : auto , bitstream ko có am thanh ,dù Secondary : đang off
app ko xài đc , ko kết nối đc từ đầu , làm nhiều lần , oppo 205 anh mua bên mỹ xài app ok
ngoài ra nó giảm âm lượng so vs 103
xác thì nhẹ te như hàng dỏm so vs 103 nặng ~5kg
vài dòng chia sẻ
Con 203 do vấn đề fw thôi, thực tế nó vẫn passthrough được tất cả các định dạng âm thanh, nhưng có 1 số trường hợp phải làm thủ công 1 chút nhé bác, cụ thể:
- Trường hợp phim có hơn 1 sound track: bác chỉ cần chuyển sang sound track kia, nó sẽ lên tiếng ngay, sau đó chọn lại sound track lúc đầu => tiếng ngon luôn.
- Trường hợp phim chỉ có 01 sound track: không lên tiếng do ở phim trước đó bác đang chọn định dạng khác, sang phim này ko có định dạng đó (ví dụ như ở phim trước đang chọn truehd 7.1 hay dts 5.1 chẳng hạn, sang phim này chỉ có mỗi Dolby DTS HD MA thôi thì câm tịt ngay). Giải quyết bằng cách mở 1 phim khác có 2 tracks audio, trong đó có dts hd ma, chuyển track khác cho lên tiếng đã, sau đó chọn lại hd ma => lúc này đã lên tiếng bình thường, tắt phim này rồi chuyển sang phim chỉ có hd ma muốn xem là được rồi. Tốt nhất là bác chuẩn bị sẵn 1, 2 phim có 2 tracks và đủ các định dạng để chuyển nóng khi xem phim chỉ có 1 track và ko lên tiếng.

minhjp

Well-Known Member
Không hiểu setup thế nào mà đèn báo dts trên amply Denon không sáng khi em dùng 105D, với đầu Popcorn A500 thì lại Ok ngay?
Em dùng dây optical, trong mục xử lý âm thanh thiết lập dts-neo các kiểu vẫn không ra?
Muốn DTS HD Master phải HDMI chứ optical sao ra master bác , con Popcorn chắc giả lập quá
bác search gogo hỏi HDMI và optical cái nào ra được master

minhjp

Well-Known Member
Con 203 do vấn đề fw thôi, thực tế nó vẫn passthrough được tất cả các định dạng âm thanh, nhưng có 1 số trường hợp phải làm thủ công 1 chút nhé bác, cụ thể:
- Trường hợp phim có hơn 1 sound track: bác chỉ cần chuyển sang sound track kia, nó sẽ lên tiếng ngay, sau đó chọn lại sound track lúc đầu => tiếng ngon luôn.
- Trường hợp phim chỉ có 01 sound track: không lên tiếng do ở phim trước đó bác đang chọn định dạng khác, sang phim này ko có định dạng đó (ví dụ như ở phim trước đang chọn truehd 7.1 hay dts 5.1 chẳng hạn, sang phim này chỉ có mỗi Dolby DTS HD MA thôi thì câm tịt ngay). Giải quyết bằng cách mở 1 phim khác có 2 tracks audio, trong đó có dts hd ma, chuyển track khác cho lên tiếng đã, sau đó chọn lại hd ma => lúc này đã lên tiếng bình thường, tắt phim này rồi chuyển sang phim chỉ có hd ma muốn xem là được rồi. Tốt nhất là bác chuẩn bị sẵn 1, 2 phim có 2 tracks và đủ các định dạng để chuyển nóng khi xem phim chỉ có 1 track và ko lên tiếng.
Thanks bác
Sau này để auto ở mục HDMI out thì hết bị vụ trên .
App trên ĐT đã update nhưng chưa thử kết nối lại xem đc ko !

Thanks bác
Sau này để auto ở mục HDMI out thì hết bị vụ trên .
App trên ĐT đã update nhưng chưa thử kết nối lại xem đc ko !
Mình sợ để auto thì khi gặp trường hợp như gạch đầu dòng 2 chẳng hạn, nó sẽ tự động chuyển sang stereo chứ không phải là hd ma nữa bác à, để tối về thử xem sao.

quan_psi

Well-Known Member
Bác này nói đúng này

khoanv

Active Member
Em mới mua Oppo 205. Xin hỏi các bác đã có cách nào để chơi file ISO trên 205 chưa ah ? Các đĩa DVD trước đây em copy file nhạc SACD (iso) đọc tốt trên Oppo 95 nay ko đọc được trên 205.

Chào các bác, em thấy một số trang nước ngoài có bán nguồn Linear cho oppo dòng 1x, 2x. Giá thì tầm tử 2tr đến 4tr. Đã có bác nào làm chuột bạch vụ thay board nguồn này chưa ạ. Em cảm ơn

Em dùng 105D phát nhạc từ NAS Buffalo, không hiểu sao 105D không phát liên tục tất cả các files trong folder mà chỉ phát 1 file rồi dừng?
Các bác chỉ cách khắc phục với ạ.
Bác phát bằng cách điều khiển trên điện thoại phải không ạ. Khi điều khiển trên điện thoại em cũng bị tình trạng vậy, đó là khi em tắt màn hình. Nhưng nếu bật màn hình lên và điều khiển bằng remote thì nó phát hết toàn bộ luôn. Em kết nối đến NAS Synology có cài Minim Server, Oppo thấy MininServer, cái tiện là trong mỗi folder cha của Minim có 1 folder con là Tag, vào đó xong vào tiếp folder file thì nó hiện tag của tất cả các bài hát có trong những folder con khác (mỗi folder con là 1 album), chỉ việc play từ đó là nó chạy hết 1 list vài trăm bài, ngủ vài giấc vẫn còn, chỉ bất tiện là phải bật màn hình, sau đó tắt thì k sao.

akhin911

Active Member
Muốn DTS HD Master phải HDMI chứ optical sao ra master bác , con Popcorn chắc giả lập quá
bác search gogo hỏi HDMI và optical cái nào ra được master
CHỈ CÓ HDMI mới ra dc âm thanh định dạng gốc DTS MASTER hoặc là TRUEHD. optical chỉ ra dc DTS hoặc DD 5.1 thôi ah

quangtuong

Banned
Bác phát bằng cách điều khiển trên điện thoại phải không ạ. Khi điều khiển trên điện thoại em cũng bị tình trạng vậy, đó là khi em tắt màn hình. Nhưng nếu bật màn hình lên và điều khiển bằng remote thì nó phát hết toàn bộ luôn. Em kết nối đến NAS Synology có cài Minim Server, Oppo thấy MininServer, cái tiện là trong mỗi folder cha của Minim có 1 folder con là Tag, vào đó xong vào tiếp folder file thì nó hiện tag của tất cả các bài hát có trong những folder con khác (mỗi folder con là 1 album), chỉ việc play từ đó là nó chạy hết 1 list vài trăm bài, ngủ vài giấc vẫn còn, chỉ bất tiện là phải bật màn hình, sau đó tắt thì k sao.
Em dùng điện thoại điều khiển oppo phát luôn cả folder mà . đâu cần bật màn hình ?

Của em thì nếu không bật màn hình, xài điện thoại nó chỉ play 1 bài rồi tịt, chỉnh đủ kiểu vẫn k dc

Bên trên