Optoma hd26 và vivitek h1180 nên chọn con nào

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

susucarot

Member
Ðề: Optoma hd26 và vivitek h1180 nên chọn con nào

Nhà e dùng màn tầm 100inch thôi, nhưng ko biết liệu hình ảnh và độ tương phản giữa 2 con này có chênh lệch nhiều ko, vì giá con hd26 rẻ hơn 2tr, vả lại con vivitek search trên google các web nước ngoài thấy rất ít đề cập tới nên cũng hơi hoang mang.

Anh ở đâu ạ, đã đến showroom Cơn Bão Số để xem demo chưa ạ

Maximus88

Ðề: Re: Optoma hd26 và vivitek h1180 nên chọn con nào

để mang đi bán cho giống máy mới chứ còn làm gì nữa.

Theo em nghĩ thì reset lamp hour dùng trong trường hợp khi mình thay bóng mới vô, rồi dùng tính năng này để tiếp tục đo tuổi thọ sử dụng của bóng mới.
Còn việc reset lại thì bên mấy trung tâm bảo hành họ vẫn có phần mềm để xem là máy đã được reset lại bao nhiêu lần và tổng tuổi thọ bóng đèn đã sử dụng là bao nhiêu đó bác

Mình đã từng test con hd26 và hd25lv! Dù thông số cao hơn hd25lv nhưng mình thấy độ sáng rồi độ tương phản cũng cảm thấy k tốt bằng hd25lv! Bro nào k khó tính về chất lượng hình ảnh thì hd26 vẫn thoải mái ok! Tùy máy mới test được Lamp hours thôi bạn ah! Mấy dòng dưới 30tr thường ít máy được hỗ trợ phần mềm để kiểm tra số lần reset và lamp hours thực sự! Nhân tiện cho mình hỏi các bro đã có kinh nghiệm là: Lamp hour có hiển thị chính xác giờ sử dụng k? Mình để ý con hd25lv nhà mình có vẻ k chính xác lắm! Xem 20h phim mà hiển thị thông báo mới có 12h!

kellykent

Banned

Không biết có bác nào đã tham khảo con vivitek này với con hd26 chưa, chứ mình thấy con vivitek này nhiều vấn đề quá, bụi vào len, quạt thì kêu to, độ đen thật sự ko thật sự tốt so với các con khác cùng tầm giá... Không biết nhiều bác trên hdvietnam này có ăn tiền quảng cáo của hangx ko chứ, con vivitek này trên các diễn đàn thế giới rất ít xuất hiện, thậm chí nhiều người còn chê con này xử lý tín hiệu hình ảnh bị lỗi... Chỉ thấy mỗi trang hdvietnam này mấy bác tung hô kinh khủng.

ringleader

Active Member

Không biết có bác nào đã tham khảo con vivitek này với con hd26 chưa, chứ mình thấy con vivitek này nhiều vấn đề quá, bụi vào len, quạt thì kêu to, độ đen thật sự ko thật sự tốt so với các con khác cùng tầm giá... Không biết nhiều bác trên hdvietnam này có ăn tiền quảng cáo của hangx ko chứ, con vivitek này trên các diễn đàn thế giới rất ít xuất hiện, thậm chí nhiều người còn chê con này xử lý tín hiệu hình ảnh bị lỗi... Chỉ thấy mỗi trang hdvietnam này mấy bác tung hô kinh khủng.

ông làm hẳn cái topic hỏi 2 con nhờ chọn con nào, người ta vào tư vấn ko công cho ông, nghe hay không là việc của mình, ngu khôn thì là do mình chọn....vậy mà bảo người ta ăn tiền này nọ.... tốn dung lượng của diễn đàn, mất lịch sự.....

davidhand

Moderator

Bạn lên đây nhờ tư vấn, tôi cũng đã giúp bạn có 1 sự lựa chọn rồi còn gì? Việc bạn chọn cái nào là tùy ở bạn, tôi ko có ý kiến gì cả, cũng như việc chọn vợ vậy thôi, hợp với bạn chắc gì đã hợp với tôi. Tôi cũng khuyên bạn, đã ko thích cái gì thì đừng có xài và chả cần quan tâm tới nó làm gì cho mệt. Cái tôi ko happy với cmt của bạn và cần phải lên tiếng là bạn đã đụng chạm đến tôi vì ở đây tôi là người chơi con Vivitek thuộc nhóm đầu tiên và cũng là người review con 1180 đầu tiên. Mục đích của tôi khi tạo các topic là để bàn luận các vấn đề liên quan cái tôi đang dùng với mọi người và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng với nhau chứ chả liên quan gì tới việc PR cho 1 hãng nào cả! Cá nhân tôi thì chỉ gợi ý cho bạn bè, những người quen trải nghiệm bằng thực tế, nếu thấy ổn thì dùng, ko thì thôi. Việc bạn nghi ngờ các thông tin tôi đưa ra trong bài review là sai sự thật thì mặc dù cái 1180 tôi đang dùng nó ra đời cách đây đã hơn 2 năm rồi, nhưng tôi cũng thẳng thắn với bạn là trong tầm 25tr kể cả bây giờ nếu bạn kiếm cho tôi được 1 cái máy chiếu khác cho chất lượng hình ảnh tốt bằng or hơn Vivitek 1180/1185 thì vui lòng cứ mang tới nhà tôi test side by side nhé. Nếu nó cho hình ảnh bằng or tốt hơn cái tôi đã dùng 2 năm nay thì tôi sẽ trả tiền cho bạn lấy cái máy đó mà xài, vậy nhé!

vinagoh

Well-Known Member

Nếu Bạn là người chơi, mở topic tư vấn thì AE đi trước có lời góp ý, định hướng...., sau đó phải đi sở tại thực tế và quyết định cuối cùng vẩn là Bạn.... Vậy Bạn chưa có lời cảm ơn AE mà còn quay lại nói những lời không hay về những người này...... ^:)^

Còn nếu Bạn là con buôn...... Đề nghị bác Davidhand check IP, nếu đúng đề xuất band vĩnh viển.

davidhand

Moderator

Nếu Bạn là người chơi, mở topic tư vấn thì AE đi trước có lời góp ý, định hướng...., sau đó phải đi sở tại thực tế và quyết định cuối cùng vẩn là Bạn.... Vậy Bạn chưa có lời cảm ơn AE mà còn quay lại nói những lời không hay về những người này...... ^:)^

Còn nếu Bạn là con buôn...... Đề nghị bác Davidhand check IP, nếu đúng đề xuất band vĩnh viển.

E chỉ nhắc nhở bạn ấy thôi. Khi bạn ấy nói vậy thì chắc là bạn ấy đã có lựa chọn rồi. Anyway thì cũng chúc bạn chủ topic happy với sự lựa chọn của mình. Mình xin đóng topic tại đây.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên