Paris By Night 104 sẽ phát hành dưới dạng Bluray!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Paris By Night 104 sẽ phát hành dưới dạng Bluray!

Tuyệt vời, phải thế chứ. Đã xem Asia 68, đẹp thật.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

huynhnhan

Banned

asia lúc nào ko vậy! sân khấu asia mà khen đẹp thì gặp sân khấu Tn thì chỉ phải thốt lên! vượt mọi tưởng tượng!

Theo em làm con người mà không có tự tôn dân tộc thì ... Vất

mrsonxd

Member

Mình thấy Asia là một trung tâm âm nhạc lớn về cả quy mô lẫn số lượng phát hành ở hải ngoại, mình cũng rất thích những băng nhạc hay CD mà trung tâm này phát hành, nhưng cái cách mà trung tâm này nói về quá khứ trong mấy cuốn DVD thì mình thấy không hợp với quy mô của một trung tâm âm nhạc lớn như vậy. Họ dùng quá nhiều những lời lẽ tỏ rõ sự cay cú, hậm hực khi nói về cuộc chiến tranh VN. Thật ra cái gì thuộc về quá khứ thì không thay đổi được, cho dù hay hay dở, đúng hay sai thì mình cũng nên trân trọng vì đấy chính là một phần của lịch sử dân tộc Việt. Thỉnh thoảng cũng có đề cập đôi chút mang tính giải trí nhẹ nhàng như bên Thúy Nga mình thấy hay hơn nhiều.
Thấy anh em phàn nàn nhiều về lời lẽ trong mấy cuốn DVD của Asia nên mình cũng có đôi điều muốn bày tỏ chứ không có động cơ nào khác, có gì không phải xin được bỏ quá :))

hdd-hdp

Asia Hoạt động dưới sự bảo trợ của 1 số thành phần, tổ chức chống lại và hay ôn lại Lịch sử mà các bác??? Vậy MC phải nói theo ý "người ta" là đúng rồi. :D

Chờ đợi TN ra 104 dưới dạng Blu-ray xem đẹp đến cỡ nào. hihi

Chim_Anh_Vu

Thường thì Hardware phải chạy theo software đằng này TN làm vậy vẫn hơi chậm tí. Không thích ASIA vì ăn nói linh tinh, giải trí là giải trí cứ thích đá đưa..ớn. Cái này lỗi thời rồi.

thoainam

Banned

asia 68 torrent 40.2G , mình download mất 25 tiếng , chép qua ổ cứng coi bằng đầu Dune Base 3.0 cực nét . Coi trên laptop thì bị giật hình . Trên FShare cũng có Bluray gồm 42 file rar 1G + 1 file 300M. Chúc các bạn vui vẻ.

moonlighter

Mình cũng không thích xem Asia. Không nói đến chuyện phản động, vì cái này cũng chả dễ bị ảnh hưởng, mà sân khấu thì chán, ca sỹ bình thường, MC nói chuyện nhạt. Thỉnh thoảng lắm mới thấy 1 đĩa gọi là tạm được.

cafemau

Active Member

Asia có đĩa nào bluray nhỉ, sao trên diễn đàn mình k thấy có ?

DVD vừa mới ra của ASIAN là dạng Bluray sao bạn lại hỏi như chưa hề biết nhỉ ??? mình lấy về xem đẹp hết ý kiến luôn.... Ủng hộ Thúy Nga ra đĩa dạng Blurray .....

khoahq

Active Member

Mình cũng không thích xem Asia. Không nói đến chuyện phản động, vì cái này cũng chả dễ bị ảnh hưởng, mà sân khấu thì chán, ca sỹ bình thường, MC nói chuyện nhạt. Thỉnh thoảng lắm mới thấy 1 đĩa gọi là tạm được.

MC nói chuyện chán thì đúng chứ ca sỹ mà bạn nói bình thường thì ko đúng nhé , và các bác ở đây cũng lớn rồi nên phản động hay ko thì người ta tự tiếp thu nhé :D

sieulong

Well-Known Member

không biết các bạn thấy sao khi xem asia và TN, chứ mình thì náo nức chờ đợi TN ra, download cả ngày hông nhanh thì link mega die, download xong về coi chút là thấy thất vọng, uổng công mình down. Chỉ có cái celebrity dancing là mình còn giữ, những thứ còn lại coi 1 lần mình xóa hết và đến TN 103 mình mới giữ lại.

Còn Asia thì mình lại thấy Ok đấy chứ, tuy nhiên hay để ý đến chính trị nhiều quá. Nhưng nói cho cùng họ sản xuất ra đâu nhắm vào thành phần khán giả ở VN, nên gọi họ là phản động thì có hơi chút vội vàng. (Nếu bạn đã một lần đi trên những con tàu vượt biển đó, chắc sẽ không gọi họ là phản động đâu nhỉ, nhưng thôi, không dám lạm bàn sợ bị delete bài :)) )

(từ khi Giang Tử hát ở Asia mình rất thích Asia) hehe

dhpaul

Well-Known Member

Em vẫn biết là quan điểm giữa 2 phía còn rất khác nhau, nhưng như Asia mấy năm gần đây thì em quả thực không tiêu hóa nổi. Chửi thì chửi vừa thôi, năm nào cũng phải ra 1 số để chửi, chưa kể các số khác cũng phải đá đểu vào, nhạc thì xào lại các số cũ còn giọng điệu chửi thì qua bao nhiêu số vẫn vậy, chẳng có gì đổi mới, phải nói như thế là cực nhảm. Bên forum Asia có 1 bác nhận định là chủ đề lính & chính trị mặc dù Asia làm rất hay nhưng nó lại đang kìm hãm chính Asia, theo em đây là một ý kiến rất đúng nếu nhìn vào cách làm của Asia với các số này.
Nếu các bác có xem mấy số PBN cũ, bác sẽ thấy họ nói chuyện về lính & chính trị còn hay hơn cả Asia bây giờ.

hitekmanvn

Ko Co ji ma Ta Copy ko duoc, bluray thi choi bluray
Hoac Rip tu Bluray ra Dvd
Computer good khoang 1 tieng la rip xong 1 dia

tungiso

Anh em ơi! Tôi khẳng định lại thế này nhé. Asia 68 với chủ đề Sài Gòn nhớ đã phát hành Bluray rồi, tôi đang sài bản Bluray đó đây này, dung lượng 42 GB/đĩa (bao gồm cả 2 phần như trong DVD 9). Chất lượng ngon luôn, tuy nhiên âm thanh chưa có DTS hay TrueHD hay HD Master như các phim HD khác, vẫn âm thanh AC3-5.1 (ra đủ 6 kênh).

Việc Thúy Nga 104 dự kiến phát hành Bluray là điều bình thường, đó là xu thế phát triển tất yếu của các trung tâm giải trí tầm cỡ, tuy nhiên tôi nghĩ họ vẫn phát hành DVD như thông lệ để phục vụ những khách hàng chưa có điều kiện tiếp cận Bluray. (Đảm bảo mục tiêu kinh doanh và tiếp cận khách hàng mà) Đúng không anh em?

sieulong

Well-Known Member

mình cũng đang down asia 68 đây nè 40,21 GB nhìn chóng mặt thiệt. những bài hát trong đĩa lần này thấy rất hay. nên xóa DVD nhường đường cho bluray

Ga_M

Member

MC nói chuyện chán thì đúng chứ ca sỹ mà bạn nói bình thường thì ko đúng nhé , và các bác ở đây cũng lớn rồi nên phản động hay ko thì người ta tự tiếp thu nhé :D

Đồng ý với bác! MC Asia chán thật, bây giờ vẫn còn nhồi nhét chính trị vào văn hóa nghệ thuật. Để vẫn được nghe ca sĩ hát và giảm dung lượng lưu trữ tôi chỉ down DVD Karaoke của Asia thôi.

Bên ASIA không thích nhất là MC, đặc biệt ghét nhất thằng MC Việt Dũng %-( cứ đến thằng này nói là em next luôn.

Đúng vậy. nghe 2 đứa MC của ASIA nói chỉ muốn cho viên .....vào chỗ đó.
Loại mất dậy.... phản động quá
PARIS BY NIGHT thì ok còn mang tính nghệ thuật .

dhpaul

Well-Known Member

Bên ASIA không thích nhất là MC, đặc biệt ghét nhất thằng MC Việt Dũng %-( cứ đến thằng này nói là em next luôn.

Việt Dzũng các số Asia trước đây đâu đến nỗi nào, có thể không xuất sắc nhưng cách nói chuyện nhẹ nhàng, tình cảm và đôi khi hơi sến. Bây giờ thì nản hẳn, nói chuyện dzô dziên lại chửi bới linh tinh.

alex10

Member

Đang nói 103 nhé. Đọc xong cái post, chạy ra Thúy Nga shop, bảo là không có, chạy về. Còn Asia thì khỏi nói, muốn mượn, chạy qua tớ, cho mượn xem.
Người ta nói là TN 104, coi ko suy nghĩ chay ra tiệm đĩa mua TN 103 bó tay

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên