Paris by Night 107: 20 Năm Sân Khấu Nguyễn Ngọc Ngạn

viewsat2

Member
Ðề: Paris by Night 107: 20 Năm Sân Khấu Nguyễn Ngọc Ngạn

Có linkdown thuyna 107 chưa mấy bác ?

hungthong

Well-Known Member

Bản thân mình rất trân trọng những tình cảm mà các bác đã chia sẻ. Mình xem âm nhạc với 1 tình cảm rất âm nhạc. Đơn giản thế thôi.
Chúc cả nhà vui vẻ.
HAPPY NEW YEAR

ledinhbao

Ðề: Re: Ðề: Paris by Night 107: 20 Năm Sân Khấu Nguyễn Ngọc Ngạn

Voted. Thế nên mình không thích ASIA. Âm nhạc thì nên để nó được cảm nhận theo cách rất... âm nhạc :-bd

nhutlynh

Well-Known Member

Có linkdown thuyna 107 chưa mấy bác ?
Đầu tháng 3 trung tâm Thúy Nga mới phát hành DVD nên chắc tới đó sẽ có link thôi.

WindyCity

Active Member
Thế không có ai đi coi để cho vài cảm tưởng như thế nào à? 8-|
Theo mình nghĩ TT nào cũng có cái HAYcái dở. TT ThuyNga thì nghiêng về sân khấu (ánh sáng,âm thanh),quần áo, bề ngoài của ca sĩ (hát ok nhưng đẹp là được)
TT Asia thì chú trong về kỹ thuật HÁT, tiết tấu âm nhạc, nghệ thuật phối âm, ... tuy nhiên cũng hơi khích về mặt chính trị.
Nhưng không thể phủ nhận Asia đi theo con đường nghệ thuật vị nghệ thuật chứ không như Thúy Nga nghệ thuật vì thương mãi =((

khoatrinh22

Active Member

Nói qua nói lại vẫn ăn đứt mấy tay nhà ở VN , nhìn cái sân khấu và ăn mặc là hay rùi :))
Sân khấu VN phải nói là chấp vá , còn khoảng "vá chấp" của mấy gà VN thì kỏi phải nói " cái bang thời hiện đại "
Được cái là ăn nói ở VN nghe vẻ có văn hoá hơn thôi :-bd

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Paris by Night 107: 20 Năm Sân Khấu Nguyễn Ngọc Ngạn

Nói qua nói lại vẫn ăn đứt mấy tay nhà ở VN , nhìn cái sân khấu và ăn mặc là hay rùi :))
Sân khấu VN phải nói là chấp vá , còn khoảng "vá chấp" của mấy gà VN thì kỏi phải nói " cái bang thời hiện đại "
Được cái là ăn nói ở VN nghe vẻ có văn hoá hơn thôi :-bd

Hjc. Bác nói tn ấy. Ở VN, bác có thấy có chương trình ca nhạc nào mà các nhạc sĩ được vinh danh các sáng tác của mình chưa ah? ;;)

paracels

Well-Known Member
Trước giờ vẫn thấy Asia "chất" hơn, bây giờ vẫn thế nếu so với Thúy Nga cả DVD lẫn CD.

98313

Member

Cho em vào hóng tí nhé! PBN 107 chắc đầu tháng 3 là có nên topic của mình sôi động từ bây giờ là vừa rồi!
Mới xem trailer xong thấy kỳ này vừa có song ca vừa có solo chắc cũng ko chán lắm..... thật ra e cũng là fan thúy nga từ lâu lắm rồi.... từ lớp 10 đến giờ cũng đã ra trường đi làm được 2 năm nhưng vẫn lùng sưu tập cho đủ bộ Thúy Nga từ 1 cho đến bây giờ.... thật ra các cuốn gần đây PBN hơi thiên về mỹ thuật nhiều hơn là chất lượng nhạc.... chắc có lẽ vì kinh tế càng khó khăn, TT muốn để khán giả được xem nhiều hơn là nghe.... tuy nhiên coi đi coi lại thì vẫn hay các bác ạ.. dù sao TN vẫn update nhạc mới nhiều và để cho ca sĩ có được những trải nghiệm mới trong nghề nghiệp.... nên vì sao có nhiều ca sĩ vẫn luôn muốn đứng trên sân khấu TN dù đã ra đi (Nhu Quỳnh chẳng hạn) hay như Ánh Minh gần đây.... xuất thân từ Asia nhưng cô đã có những bước tiến đáng kể từ PBN 104.... hay còn nhiều ca sĩ khác.... e cũng đã xem Asia 32 năm kỷ niệm cũng nhưu các cuốn gần đây và cũng công nhận họ hòa âm rất hay.... nhưng cái gì đã cũ thì có làm mới cách mấy thì vẫn là cũ thôi.... và em xem mỏi mắt cũng ko thấy bài gì mới....
Cũng mong PBN 107 sẽ là cuốn video tiếp tục dòng nhạc vinh danh nhạc sĩ.....chuyên chở những tâm sự của MC NNNgạn.... xứng đáng với những cuốn video truyền thống TN đã làm....

carmen

Member

PBN cuốn 107 chắc phải cuối tháng 3 mới có nhỉ

HBK320

nhìn mấy cụ chê bai PBN mà thấy buồn lòng
1. hòa âm, ca sĩ, chất lượng âm thanh sân khấu (tất cả các loại "chất lượng" nói chung!) PBN luôn đứng trong hàng cao nhất
2. âm nhạc, PBN luôn chọn và pha trộn NHẠC MỚI và NHẠC CŨ! chứ đâu phải suốt ngày cắm vào nhạc cũ hay chỉ toàn nhạc mới (như các cụ đang phê bình :yaoming:)
3. PBN hướng theo con đường "ÂM NHẠC LÀ ÂM NHẠC" chứ ko dính dáng đến "CHÍNH TRỊ"
4. ông bà ta dạy, "của rẻ là của ôi, của cho là của nợ." Các "cụ" thử đi mua vé ASIA và PBN xem sẽ biết "khác biệt" :yaoming:

kết lại:
Đành rằng mỗi người có 1 "gu" khác nhau, nhưng chê bai PBN quá như vậy mình thấy ko chịu đc...

Quocduytu

Member
Xem Thúy Nga và xem ASIA mình thấy Thúy Nga ăn đứt về mọi mặt.từ người dẫn chương trình MC đến dàn dựng sân khấu,đạo cụ,đến ca sĩ,ca khúc,lôi cuốn người xem từ đầu đến cuối.họ cũng ko còn quan tâm đến chính trị như mấy năm về trước làm cho ta xem thấy nhẹ người,họ xác định rõ hướng đi của họ là làm thương mại,nên đương nhiên họ phải tính đến lổ lời vì đâu có ai bao cấp cho họ!
Còn nói về ASIA thì phải nói về âm thanh họ xuất xắc nhất,tuy nhiên mục đích của họ nghiêng về chính trị là chính nên khi xem các MC của họ dẫn chương mà nghe rất nặng nề,coi từ đầu đến cuối 1 chương trình của ASIA chỉ thấy một màu u ám,nặng nề,có cảm giác như đang ở trong thập niên 80 của thế kỹ trước,còn nói về sân khấu của họ thì coi mấy cuốn gần đây thấy sân khấu của họ vẫn không thay đổi gì nhiều,đơn điệu,không phá cách như Thúy Nga.!

YeuNhac

Banned

Hãy tìm đọc "Bên thắng cuộc" và "Quyền bính" nhé ... lên mạng google là thấy ngay.

YeuNhac

Banned

Xin đừng lạm dụng những từ quê hương, dân tộc ... Thực tế có những chuyện cười ra nước mắt trong gia đình 2 bên vì tiền quà gởi từ nước ngoài.

Trở lại đề tài văn nghệ, văn học mời các bạn tìm đọc "Quyền bính", phần III, chương 12 để hiểu biết phần nào "quê hương" là gì đối với văn nghệ sĩ.

1954 - 1975. Nhạc: Phạm Duy. Ca sĩ: Elvis Phương

Quocduytu

Member
Re: Ðề: Paris by Night 107: 20 Năm Sân Khấu Nguyễn Ngọc Ngạn

Xin đừng lạm dụng những từ quê hương, dân tộc ... Thực tế có những chuyện cười ra nước mắt trong gia đình 2 bên vì tiền quà gởi từ nước ngoài.

Trở lại đề tài văn nghệ, văn học mời các bạn tìm đọc "Quyền bính", phần III, chương 12 để hiểu biết phần nào "quê hương" là gì đối với văn nghệ sĩ.

1954 - 1975. Nhạc: Phạm Duy. Ca sĩ: Elvis Phương

bạn biết ko.ở đây là chuyên mục bàn luận âm nhạc nên chúng ta nên bàn luận về âm nhạc và một vài khía cạnh của âm nhạc ở hải ngoại có dính dáng đến việt nam mình mà thôi!
còn bạn nói là lạm dụng dân tộc thì mình thấy hơi nặng lời quá.và cũng đừng dẩn dắt topic này vào Quyền binh gì làm loãng topic này,chúng ta nên nói về âm nhạc nhé,coi chừng mod đi ngang qua đóng topic này vì đang đi sâu vào chính trị rồi đó.Thân!

meamthanh11

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Paris by Night 107: 20 Năm Sân Khấu Nguyễn Ngọc Ngạn

bạn biết ko.ở đây là chuyên mục bàn luận âm nhạc nên chúng ta nên bàn luận về âm nhạc và một vài khía cạnh của âm nhạc ở hải ngoại có dính dáng đến việt nam mình mà thôi!
còn bạn nói là lạm dụng dân tộc thì mình thấy hơi nặng lời quá.và cũng đừng dẩn dắt topic này vào Quyền binh gì làm loãng topic này,chúng ta nên nói về âm nhạc nhé,coi chừng mod đi ngang qua đóng topic này vì đang đi sâu vào chính trị rồi đó.Thân!

vâng bác nói chí phải,e hơi lạc đề vì đôi khi bức xúc vấn đề tế nhị thôi quay về âm nhạc . ko nghe thì thôi đã nghe phải cảm nhận sự tin túy nghệ thuật trong sáng mang lại nhỉ

do_long_khach

Well-Known Member

Nếu phải so giữa Asia và Thúy Nga em vẫn chọn cái thứ 2, vì xem là chính mà. Ông Asia cứ hay đá chính trị chính em vào, làm mất cả ko gian và tâm lý thư dãn, mà hình ảnh và MCs thì kém ông kia 1 quãng xa xa...

children09

Well-Known Member

Sao đang bàn luận về PBN 107 mà các bác nói toàn chính trị thế, nghe mà mệt cả óc.

Bên trên