Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

tyfnmax

Active Member
Ðề: Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

ý bác là Karaoke HD hay là Okeoke?
Cái karaoke HD chạy lag lắm (với máy mình) mà bình thường mấy file Full HD máy mình nó decode ầm ầm có sao đâu VGA 5450 trị được HD mà.
Hiện giờ là đang chán dùng KaraokeHD
Karaoke4pro bác ơi. Mới cập nhật bản mới.

tyfnmax

Active Member

Sao mình ko thấy thông báo trên diễn đàn nhỉ, cập nhật bản mới của bác gần nhất là ngày bao nhiêu

Mùng 3. 4/09 gì đó. Không nhớ chính xác. Bác cứ vào dowload là phiên bản mới. Nhưng chỉ tốt hơn với wasabi thôi. Nếu để mặc định thì bác đừng dùng. Mà bác máy bác cài đặt wasabi được không?

duvanngoc

Member

Mùng 3. 4/09 gì đó. Không nhớ chính xác. Bác cứ vào dowload là phiên bản mới. Nhưng chỉ tốt hơn với wasabi thôi. Nếu để mặc định thì bác đừng dùng. Mà bác máy bác cài đặt wasabi được không?
Máy chạy được wasapi, ah chắc bác đi đêm với admin hả nên fix lỗi mà chưa thông báo, mấy lần Admin đó cũng Teamviewer máy mình rồi ra bản fix, haha.
Thank bác nhé, xác nhận lại là bản Karaoke7 chứ ko phải Karaoke HD đúng ko bác?

tyfnmax

Active Member

Máy chạy được wasapi, ah chắc bác đi đêm với admin hả nên fix lỗi mà chưa thông báo, mấy lần Admin đó cũng Teamviewer máy mình rồi ra bản fix, haha.
Thank bác nhé, xác nhận lại là bản Karaoke7 chứ ko phải Karaoke HD đúng ko bác?
Chuẩn bác ơi. Karaoke 7. Giờ thành tư vấn cho hãng được. :). Nếu một vài bài rè thì chỉnh resam. Vẫn thích chất lượng âm. hình ảnh của thằng này.

duvanngoc

Member

Chuẩn bác ơi. Karaoke 7. Giờ thành tư vấn cho hãng được. :). Nếu một vài bài rè thì chỉnh resam. Vẫn thích chất lượng âm. hình ảnh của thằng này.
Mượt hơn bác ah nhưng chỉnh sang wasapi bị rè một vài chỗ, đã chỉnh trong ffdshow audio decoder/resample là 48Khz nhưng vẫn bị, bác có cách nào khắc phục ko? Chuyển sang chơi Asio4all thì ngon hơn bác ah, hehe
Thêm nữa, chuột phải có thêm setting: shuffle play BG video nghĩa là gì bác, bác Admin release ra mà chả thông báo gì cả.

taydonet

chac admin thay con mot vai diem nao chua ung y nen chua thong bao ra.

tyfnmax

Active Member

Mượt hơn bác ah nhưng chỉnh sang wasapi bị rè một vài chỗ, đã chỉnh trong ffdshow audio decoder/resample là 48Khz nhưng vẫn bị, bác có cách nào khắc phục ko? Chuyển sang chơi Asio4all thì ngon hơn bác ah, hehe
Thêm nữa, chuột phải có thêm setting: shuffle play BG video nghĩa là gì bác, bác Admin release ra mà chả thông báo gì cả.

Trong ffdshow audio decoder Profiles/Preset setting/Processing bác chỉ check 16 bit integer xem. Resaple bác để 4800. Resam alway hoặc Resam if lower 48000. Mode để normal hoặc chỉnh high quality xem

Chỉnh sửa lần cuối:

thangdt6

Member

con này mà có chấm điểm nữa thì ngon các bác nhỉ..à cái dòng chữ bài tiếp theo có chỉnh to hơn được không bác chủ nhỉ

kid12mm

Member

Sao mình dùng chức năng "pitch control" mà toàn bị stop bài đang hát thôi ( cả shortcut và nút Equalize)

taydonet

Sao mình dùng chức năng "pitch control" mà toàn bị stop bài đang hát thôi ( cả shortcut và nút Equalize)

minh moi vua test qua cai okeoke nay, am thanh khong duoc good lam, hinh anh thi cung OK, con chuc nang "pitch control" thi khong phai la pitchshift ma la sound streching nghia la neu ban tang hay giam pitch thi duration cua ban nhac cung tang hoac giam va ket qua la nhac mot noi ma chu thi mot nga duong anh anh di duong em em di. va con mot cai nua la no ko shift theo tong nghia la ban muon tong A ma ban nhac tong B thi no shift roi se khong co tong gi het. chuc may man.

kin9games

Member
phần mềm này chỉnh chế độ 2 màn hình ở đâu thế bạn. sao ko tìm thấy cách chỉnh 1 màn hình điều chỉnh 1 màn hình hiển thị video karaoke như phần mềm walakv à

thangdt6

Member

bác nào vọc thêm chấm điểm đc thì ngon

thangdt6

Member

minh moi vua test qua cai okeoke nay, am thanh khong duoc good lam, hinh anh thi cung OK, con chuc nang "pitch control" thi khong phai la pitchshift ma la sound streching nghia la neu ban tang hay giam pitch thi duration cua ban nhac cung tang hoac giam va ket qua la nhac mot noi ma chu thi mot nga duong anh anh di duong em em di. va con mot cai nua la no ko shift theo tong nghia la ban muon tong A ma ban nhac tong B thi no shift roi se khong co tong gi het. chuc may man.
thế theo bạn hiện tại phần mềm nào đáp ứng được hết vậy

dnama12

Thế rốt cuộc là cái nào ngon nhất hả các bác ??

taydonet

karaoke4pro la ngon nhat roi.

ngonphi_bg

Member

Sao mình chạy file Mp3+MXL thì màn hình đen xì? Không có chữ.

tyfnmax

Active Member

Sao mình chạy file Mp3+MXL thì màn hình đen xì? Không có chữ.

Bật Karaoke7: Bấm phím phải vào màn hình. Chọn Setting/Audio Device/

Driver: Chọn Directsound (Có thể chọn Wasabi hoặc Asio nếu có driver hỗ trợ hoặc Asio4all)
Playback Devices: Chọn soundcard sử dụng bấm OK.

Chọn bài hát: Bấm phím phải vào màn hình.
Setting/Scan Pattern/ Filename
Chọn Add Song. Add Folder để chọn bài.
Sau đó Exit để nhận định dạng.
Play và chơi thôi
Tick vào PitchShift để đổi tone

(* Bạn vào trang web tải bản mới nhất về. Theo nhà sản xuất thì bác nên dùng Wasabi hoặc Asio)

Vừa thấy web có file mẫu tải về test thử một bài thấy OK. Bác up lên một số bài mình thử dùng xem có bị lỗi nào không rồi báo cáo lại :)

Bên trên