Phần mềm nào nối các clip độ phân giải 4K?

binhckxdtl

Mình có ít clip ngắn 4k về phong cảnh rất hay mà muốn nối chúng thành 1 file để phát trên tivi 4k. Nhưng tìm hoài vẫn không thấy phần mềm nào làm được việc này. Mong rằng ai biết xin chỉ giáo cho mình xin cái tên phần mềm với.

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Phần mềm nào nối các clip độ phân giải 4K?

Mình có ít clip ngắn 4k về phong cảnh rất hay mà muốn nối chúng thành 1 file để phát trên tivi 4k. Nhưng tìm hoài vẫn không thấy phần mềm nào làm được việc này. Mong rằng ai biết xin chỉ giáo cho mình xin cái tên phần mềm với.

Cho em hóng cùng bác chủ nhé!

Đợi các cao thủ có máy móc khỏe vào cho ý kiến O:)

caothudeche

Moderator

Nếu các video này cùng thông số (độ phân giải, tốc độ khung hình, định dạng nén....) thì bạn dùng MKV Toolnix mà nối cho nhanh.
Hoặc nếu không giống nhau thì dùng phần mềm convert nó ra cùng 1 thông số trước đã.

Toàn diện hơn cả vẫn là dùng phần mềm biên tập video: CyberLink PowerDirector 12 Ultra, Sony Vegas Pro 13, Adobe Premiere Pro CC, Corel VideoStudio Pro X7, MAGIX Movie Edit Pro 2014....
http://www.wondershare.com/multimedia-tips/4k-video-editing-software.html
Những cái tên kể trên mình đã đều dùng qua.
Và mình thích dùng hay dùng nhất là CyberLink PowerDirector, dùng rất dễ mà có hệ thống thư viện rất lớn.

Download60s

Cảm ơn nhiều, rất tuyệt à

money1234

Cảm ơn bạn rất nhiều, dù không làm được video chọn vẹn nhưng rất thích.

[video=youtube;0vrdgDdPApQ]https://www.youtube.com/watch?v=0vrdgDdPApQ[/video]​

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sugarfreejazz

Active Member

Dùng Powerlink Director khá nhanh và có hiệu ứng có sẵn nhưng không có tùy chỉnh thông số quan trọng như frame rate. Mình dùng Edius thấy tốc độ khá hơn một chút so với Premiere

chuabanoidoc

Well-Known Member

Mình thường dùng CyberLink PowerDirector 13 vì 12 nhiếu khi nạp clip 4k có nhiều khi chỉ có tiếng mà không có hình .Những clip 4K nào chiếu bị giật hình khi xuất ra minh định dạng ra 2K thôi để chiếu cho khỏi bị giật hình mà chất lương cũng ít bị thay đổi

Bên trên