Phân vân TV4K quá cả nhà ơi

nhpt79

Member
cho em hỏi độ phân giải Full HD và tivi 4K có thực sự chênh lệch ? Sao giá thành của 4K lại đắt hơn FHD rất nhiều ?

vicola80

Member
em thấy ngoài việc mua tivi tặng quà ra, nếu ai mua các thiế bị âm thanh như loa MX-HS6500, MX-HS7000, MX-HS8500, MX-JS9000 , HW-K550, HW-K551, HW-J6001, WAM3500, WAM6501 thì nhận được Bộ thuỷ tinh chịu nhiệt Lock & Lock (4 món) + 1 năm đặc quyền VIP Nhaccuatui
cái vụ tặng cho 1 năm đặc quyền ở Nhaccuatui la mình thích à nhe, có cái này mình download nhạc miễn phí sướng tê người, chứ mình thường là bắt mình phải nạp tiền mua bản quyền sử dụng á

percent

Member
đâu, ở SG cũng được tặng quà này khi mua TV các dòng: KS7000 , KS7500, KS9000, KS9800 (từ 55” trở lên). Ở SG, hoặc Đà Nẵng, Hoặc Cần thơ đều được nhận quà này
em ở tận bạc Liêu có được nhận quà khuyến mãi không bác ơi ? Em đã mua tivi UA43K5300AKXXV cách đây 3 ngày đó ạ, nhưng sao chẳng thấy nhân viên bán hàng nói gì về khuyến mãi hết vậy ?

delicous

Member
cho em hỏi độ phân giải Full HD và tivi 4K có thực sự chênh lệch ? Sao giá thành của 4K lại đắt hơn FHD rất nhiều ?
phải hiểu tivi 4K là loại tiviđược phổ biến rộng rãi trên thị trường với cái tên Ultra HD hay Ultra HD 4K, cho độ chi tiết cao hơn gấp 4 lần so với độ phân giải Full HD, cho nên chi phí giá cả cũng đắt hơn loại FHD là đúng rồi

monte12

cái vụ tặng cho 1 năm đặc quyền ở Nhaccuatui la mình thích à nhe, có cái này mình download nhạc miễn phí sướng tê người, chứ mình thường là bắt mình phải nạp tiền mua bản quyền sử dụng á
loa SS cũng ok lắm đấy ạ, nghe nhạc âm thanh cũng tuyệt lắm. Tiếc là mình đã mua lâu lắm rồi, lúc đó đâu có được tặng qùa như bây giờ đâu

khoidang

Member
đời sau thì bao giờ chả có giá hơn đời trước. Loại 4K này ra sau nhưng mà nó có nhiều tính năng vượt trội, chưa kể độ phân giải lại cao gấp mấy lần FHD nên giá thành cao là đúng rồi

em cũng đã từng mua con loa này nè Loa không dây 360 R3 WAM3500, hồi đó mua hình như đâu khoảng hơn 7tr gì đó

vn-feature-multiroom-360-sound-speaker-wam3500--58111009

theo như giới chuyên môn thì 4K có độ phân giải cao hơn DHD gấp 4 lần, mà tiền thì chỉ nhỉnh hơn vài triệu thôi chứ hổng phải cao gấp 4 lần đâu, nên vẫn còn rẻ chán ! :D;)

anhhoang802

Member
vậy mua bất cứ loại loa nào luôn hay sao vậy bác ?

theo như giới chuyên môn thì 4K có độ phân giải cao hơn DHD gấp 4 lần, mà tiền thì chỉ nhỉnh hơn vài triệu thôi chứ hổng phải cao gấp 4 lần đâu, nên vẫn còn rẻ chán ! :D;)
nhưng thiệt tình người ta vẫn sử dụng tính năng FHD nhiều hơn, trong khi 4K không phải ai cũng biết và mua tivi có tính năng này về dùng đâu

Bên trên