Phòng chiếu của tui các bác cho ý kiến nhé

Ðề: Phòng chiếu của tui các bác cho ý kiến nhé

Phần cấu hình tui không nói nhưng có góp ý phần môi trường :
+ Dọn hết tất cả bàn ghế linh tinh ra ngoài
+ Trải thảm dưới sàn và kéo màn màu sẫm xung quanh tường (giống trong rạp) để làm tối xung quanh và quan trọng là làm giảm phản xạ âm thanh. Âm thanh dội vào tường sẽ phản xạ lại nên nếu có màn thì nó sẽ triệt tiêu.
+ Còn về vụ cái LCD treo cao hay thấp thì theo tui nên hạ cái LCD đó xuống và gắn thêm 1 cái nữa lên cao hơn và đấu dây song song để khi ngồi thì xem cái dưới còn khi nằm thì xem cái trên.

Chỉnh sửa lần cuối:

game_matter

+ Còn về vụ cái LCD treo cao hay thấp thì theo tui nên hạ cái LCD đó xuống và gắn thêm 1 cái nữa lên cao hơn và đấu dây song song để khi ngồi thì xem cái dưới còn khi nằm thì xem cái trên.
Vãi hàng, anh đầu tư tận 2 cái LCD chỉ cho mỗi một mục đích là khỏi mỏi cổ à ^:)^
/vị trí cái TV theo em là dời qua chỗ cái đèn bàn, hạ thấp giá tro xuống một tí là ổn rồi \:D/

BoundMan

Chủ topic đã nói rõ là :"Hiên tại do hoàn cảnh chưa cho phép nên mình chưa sửa được" sao các bác cứ xét nét cái vụ trình bày thế, chủ yếu chủ topic muốn đưa ra cái cấu hình của giàn HTPC mà ko ai bàn.
Còn bác kia miễn bàn: xúi dại chơi liền lúc 2 cái màn hình, 1 trên 1 dưới.

p/s: nói j thì nói, mình vẫn chưa có cái giàn nào để xem chứ đừng nói để show :))

levinh

Member

LCD hoi cao down xuong khoang 30cm

Bên trên