Phương Mỹ Chi sắp phát hành CD các bác đánh giá thế nào.

hoangduyvu

Well-Known Member
Ðề: Phương Mỹ Chi sắp phát hành CD các bác đánh giá thế nào.

Ca sĩ hải ngoại giá CD cũng chỉ 10$, vậy mà PMC bán CD giá 20$, mắc quá vậy chờ line tải vền nghe thôi!

CD này cô Thủy và chú Thi có tham gia vào nên Tùng Châu hòa âm chính, Mix John Tomlinson , Nên chất lượng chắc chắn rất cao. Giá vậy cũng đúng rồi. Hy vọng chất lượng như những gì được biết.

luonnho1001

Well-Known Member

Đã bác nào có chưa up lên đi
p/s em ở xa quá ko thể có đĩa gốc để ủng hộ em nó được các bác thông cảm nhé!

hi_tech

Well-Known Member

john tomlison mix là chất luog k0 phaibàn

dungsin_lqd

Well-Known Member

--PMC hát giọng còn con nít và ngoại hình thì quá tệ cho 1 ca sĩ tương lai -

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Chắc ít ngày có trên xe đẩy 20K bạc mua mà nghe cho vui cả nhà....

hieu xdav

Well-Known Member

Em nghĩ giá hơi cao thì phải, tầm 150k đổ xuấng là hợp lý

manhtran71

Well-Known Member

--Chắc ít ngày có trên xe đẩy 20K bạc mua mà nghe cho vui cả nhà....

....và biết đâu may mắn bác sẽ trúng giải "xe đẩy chạy rong" do hiệp hội bán đĩa dạo tổ chức đấy, chúc bác may mắn :).

Em nghĩ giá hơi cao thì phải, tầm 150k đổ xuấng là hợp lý

Ừ! Sao cao dữ vậy, chăc là do đĩa hải ngoại. Đợi giảm giá rồi mua :(.

Re: Ðề: Phương Mỹ Chi sắp phát hành CD các bác đánh giá thế nào.

--PMC hát giọng còn con nít và ngoại hình thì quá tệ cho 1 ca sĩ tương lai -

PMC hát hay như mấy em diển viên tập làm ca sĩ ko bác.Bác thấy ngoại hình Ngọc Trinh trước khi nổi tiếng ko

Phương Mỹ Chi còn nhỏ mà nhiều người hâm mộ lắm, chắc phát hành đĩa cũng thành công thôi

hieu xdav

Well-Known Member

Phương Mỹ Chi còn nhỏ mà nhiều người hâm mộ lắm, chắc phát hành đĩa cũng thành công thôi

hâm mộ là 1 chuyện nhưng có đủ can đảm mua đĩa 300k khong mới là chuyện khác, cũng phản đắn đo chứ bác

thong61uk

Well-Known Member

U19 VN là 1 ví dụ chứng minh hùng hồn nhất khi còn trẻ mà đc người lớn đưa tận mây xanh làm các em nó cứ mơ mơ ảo ảo,PMC mình thấy rồi cũng sẽ lạc vào cái mê cung do người lớn sắp đặt sẳn như thế thôi, cứ để em nó từ từ mà phát triển cũng đâu có muộn gì đúng không các bác

DanielTran

Well-Known Member

Album thiết kế đẹp quá!

TNT123890

Member

Môt CD nên mua .Qua đây lấy nghe thử rồi mua ủng hộ cho Cháu nó :)

Cảm ơn Coduocgidau nha. Đã nghe rồi, nghe cũng khá hay hơn sự mong đợi. Lúc đầu cũng hơi sợ vì chưa biết em PMC sẽ hát trong phòng thu như thế nào. PMC trong đĩa này nghe mộc lắm, nghe không khác gì hát live mấy. Chỉ khác là em hát thoải mái nên nghe tự nhiên hơn.

Chỉ tiếc là đĩa hơi đắt (300.000 đồng) so với thị trường ở trong nước. Mà nếu đã bán với giá khá cao như vậy thì nên hòa âm mới hết. Tiếc rằng trong đĩa của PMC thì có ba bài hát được dùng lại phần hòa âm cũ:
- Chị Đi Tìm Em - bản hòa âm của Như Quỳnh
- Hành Trình Trên Đất Phù Sa - bản hòa âm của Hương Thủy và Tâm Đoan, cho lên một tông rồi thêm một vài nhạc cụ
- Còn Thương Rau Đắng Mộc Sau Hè - bản hòa âm của Như Quỳnh

Chỉnh sửa lần cuối:

Cảm ơn Coduocgidau nha. Đã nghe rồi, nghe cũng khá hay hơn sự mong đợi. Lúc đầu cũng hơi sợ vì chưa biết em PMC sẽ hát trong phòng thu như thế nào. PMC trong đĩa này nghe mộc lắm, nghe không khác gì hat live mấy. Chỉ khác là em hát thoải mái nên nghe tự nhiên hơn.

Chỉ tiếc là đĩa hơi đắt (300.000 đồng) so với thị trường ở trong nước. Mà nếu đã bán với giá khá cao như vậy thì nên hòa âm mới hết. Tiếc rằng trong đĩa của PMC thì có ba bài hát được dùng lại phần hòa âm cũ:
- Chị Đi Tìm Em - bản hòa âm của Như Quỳnh
- Hành Trình Trên Đất Phù Sa - bản hòa âm của Hương Thủy và Tâm Đoan, cho lên một tông rồi thêm một vài nhạc cụ
- Còn Thương Rau Đắng Mộc Sau Hè - bản hòa âm của Như Quỳnh

Đúng là có 3 bài lấy beat cũ cái cảm giác bình cũ rượu mới nó không có đã dù rất thích phương mỹ chi nhưng mấy bài của Như Quỳnh hát vẫn là nhất mỗi lần nghe bài Còn Thương Rau Đắng Mọc Sau Hè của Như Quỳnh y là mắt rưng rưng nhưng phải nói là PMC rất có tài năng.

TNT123890

Member

Còn quên bài Bà Năm, dùng lại phần hòa âm của Phi Nhung. Hèn gì lúc đầu nghe giống mấy bài mà Tùng Châu hòa âm vào những năm 2003-2005. Vậy là tới bốn bài dùng hòa âm cũ lại

thered

Member

Thông tin trên page PMC
Bán ký trực tiếp ở HN 300k / đĩa
Bán ký trực tiếp ở Hải Phòng 200k/ đĩa
Bán cho fan sau khi phát hành: giảm nữa ( dự đoán của ad là ) 100k

DanielTran

Well-Known Member

Nghe qua đĩa này, cá nhân mình rất mãn nguyện. PMC đã có được một sự hỗ trợ chuyên môn quý báu mà nhiều ca sĩ trưởng thành ở trong nước không có được. Mặc dù chất giọng của em vẫn còn chưa được trao chuốt, nhưng nó thể hiện đúng là em ở trên sân khấu. Rất tiếc bài hát đỉnh của album, thì em hát không có được cái cảm xúc như trong bài thi. Một album rất đáng để sưu tầm, dù có thể không phải để nghe hàng ngày, vì nói gì thì nói ở hiện tại em vẫn chưa thể nào so sánh được với các ca sĩ tài danh ở dòng nhạc này như Hương Lan, Như Quỳnh, Phi Nhung,...

Hy vọng em còn giữ được cảm xúc yêu thích ca hát lâu dài chứ đừng vì những show diễn liên tục vào lúc này mà đánh mất luôn. Có lẽ sau giai đoạn này em cũng cần ngưng diễn để tu học nghiêm túc về kỹ thuật thanh nhạc. Ngoài ra một thử thách khác là xây dựng lại hình ảnh của mình trước công chúng sau mỗi giai đoạn trưởng thành. Riêng về việc xây dựng hình ảnh này, bé Xuân Mai là một ví dụ cho sự thất bại. Ngược lại, coach của em trong the Voice Kid, Hiền Thục, có thể được xem là một ví dụ thành công, khi bứt phá khỏi hình ảnh một ca sĩ thiếu nhi.

Bên trên