PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Minhsur

Banned
Hôm nay mình mới có dịp thử nghiệm nhiều hơn với chiếc 55HX855 của cậu em mới mua cách đây 10 ngày.
Khách quan mà nói, 55VT50 không hề thua kém về hình thức so với 55HX855, nhìn thoáng qua thì khá giống nhau.
Về trình chiếu hình ảnh thì HX855 không đẹp bằng VT50. Mầu sắc hình ảnh của HX855 tương đối sặc sỡ, nhưng vẫn có gì đó như thiếu độ tươi của màu sắc nhất là sắc đỏ. Tất nhiên điều này có thể là do chỉnh thông số chưa chuẩn.

lahabentin

Well-Known Member
Hôm nay mình mới có dịp thử nghiệm nhiều hơn với chiếc 55HX855 của cậu em mới mua cách đây 10 ngày.
Khách quan mà nói, 55VT50 không hề thua kém về hình thức so với 55HX855, nhìn thoáng qua thì khá giống nhau.
Về trình chiếu hình ảnh thì HX855 không đẹp bằng VT50. Mầu sắc hình ảnh của HX855 tương đối sặc sỡ, nhưng vẫn có gì đó như thiếu độ tươi của màu sắc nhất là sắc đỏ. Tất nhiên điều này có thể là do chỉnh thông số chưa chuẩn.

Bác thử mở file Blu-ray iso Thúy Nga 105 thử xem bác. Chú ý đến mấy cái thanh trang trí sân khấu, mấy thanh đấy làm bằng inox sáng bóng có tác dụng hắt ánh đèn màu. Bác xem thử HX855 có thể hiện được độ nổi khối không? Nghĩa là nhìn vào ta có cảm giác thanh trang trí ấy vẫn tròn chứ không bị bẹt thành một miếng nhựa màu (Giống như cây thước nhựa vậy).
Vì mình xem trên con Samsung LED ES8xxx, màu sắc tuy rất sặc sỡ, sáng long lanh nhưng những thanh inox trang trí ấy nó cứ như những miếng nhựa màu, phẳng lì, chả có tí nổi tròn nào cả! Rỏ nhất là cảnh nền phía sau Bác Ngạn và Kỳ Duyên ấy! Mình xem trên con 50ST50 của mình thì chúng rất thật.

Minhsur

Banned
Cậu em mình đến nhà mình chơi và thấy con VT50 phát hình đẹp hơn, sâu hơn... nên nhờ mình đến nhà chỉnh chọt hộ. Nhưng cả buổi trưa nay không chỉnh đẹp được, cuối cùng đành phải để chế độ xem Sống động. Xem bản TN PBN 105 vẫn có cảm giác sương mờ. Mình không chú ý lắm cái chi tiết bạn nói. Lần sau mình sẽ xem kỹ hơn.

hdd-hdp

Bác lahabentin lại chém rồi, mình xem bằng cái TV SS đời 2009 46B7000 vẫn thấy nó hình tròn, chả bẹt biếc cái gì cả đâu. hehehe
Tất nhiên màu mè ko ngon lành được như LED bây giờ, tối hơn dù cũng chế độ Chuẩn.

NHUANKHOM

Member
Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Cậu em mình đến nhà mình chơi và thấy con VT50 phát hình đẹp hơn, sâu hơn... nên nhờ mình đến nhà chỉnh chọt hộ. Nhưng cả buổi trưa nay không chỉnh đẹp được, cuối cùng đành phải để chế độ xem Sống động. Xem bản TN PBN 105 vẫn có cảm giác sương mờ. Mình không chú ý lắm cái chi tiết bạn nói. Lần sau mình sẽ xem kỹ hơn.

Đề nghị bỏ topic này đi vì để lại làm mình vô xem chảy nước miếng hoài,ác quá,hx855 chọn cinema rồi chỉnh theo thông số của CNET thì khi xem thúy nga 105 cho một màu đen bóng ko hề sương mờ hehhe

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Đề nghị bỏ topic này đi vì để lại làm mình vô xem chảy nước miếng hoài,ác quá,hx855 chọn cinema rồi chỉnh theo thông số của CNET thì khi xem thúy nga 105 cho một màu đen bóng ko hề sương mờ hehhe

Thanks bác, lần về quê tới sẽ chỉnh theo như bác chỉ dẫn.

Bác ác thế, bác đề nghị giải tỏa nhà em thì con VT50 nhà em chẳng ai biết đến à... thế thì chán lắm. Cả đời em đi theo cách mạng, bóc mấy chục cuốn lịch và phấn đấu bằng mọi cách mới có được em tivi đẹp thế này (đẹp nhất họ nhà em), bác cho em khoe tý chứ. Hic

Minhsur

Banned
Mình có tật lúc rảnh rỗi hay lang thang STĐM, chỉ để ngắm đồ điện tử.
Hôm đến pico thấy em sharp 70inch đang trình chiếu phê quá các bác ạ, nhưng khi đến gian hàng Panasonic thấy em 55VT50 lại thấy quên Sharp ngay.
Chỉ mong được nhìn thấy cái 65VT50 xem nó thế nào (xem thôi).

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Mừng cho chủ thớt có tivi đẹp như ý :D

Cám ơn bác, khoái nhất là cầu được ước thấy. Lúc em nó mới ra mắt mình thèm lắm, nhưng nghĩ giá sẽ cao chót vót, nên chỉ dám mơ... Không ngờ lại sớm được kết duyên với em nó

huncaicoi

Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

giá tivi này bao nhiêu vậy mọi người?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

hix, choáng váng với cái giá, em tưởng tầm 20 chai thôi chứ, tưởng plasma rẻ.

Đây là dòng cao cấp gần xếp thứ 1 của PlsPana. Nếu bạn quan tâm thì dòng 50ST50 cũng được, giá khoảng 27 củ.

hdd-hdp

Gần gì nữa bác? về dòng thì nhất rồi, chỉ gần nhất về số inch thôi. :D
Bọn Pico báo giá bớt "Đúng" 1 quả và số lẻ. Em đang suy nghĩ kĩ xem có nên xúc con 55 này hay ko đây, đau đầu quá đi! hic

Minhsur

Banned
Gần gì nữa bác? về dòng thì nhất rồi, chỉ gần nhất về số inch thôi. :D
Bọn Pico báo giá bớt "Đúng" 1 quả và số lẻ. Em đang suy nghĩ kĩ xem có nên xúc con 55 này hay ko đây, đau đầu quá đi! hic

Quyết đi bạn, tìm chỗ nào giá hợp lý thì múc sớm. 65VT50 không dễ kiếm tý nào...
Hoặc là con SS PS64E8000 cũng ác chiến đấy chứ.

namlm

Member
Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Quyết đi bạn, tìm chỗ nào giá hợp lý thì múc sớm. 65VT50 không dễ kiếm tý nào...
Hoặc là con SS PS64E8000 cũng ác chiến đấy chứ.

Bác ấy có con 64D8000 rồi nên không cần 64E8000 nữa . giờ Bác ấy chỉ thèm 65VT50 thôi.:))

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Bác ấy có con 64D8000 rồi nên không cần 64E8000 nữa . giờ Bác ấy chỉ thèm 65VT50 thôi.:))

65VT50 thực sự là ước mơ của nhiều người trên quả địa cầu, tất nhiên là có mình.
Nhưng mình "hết quyền" mua rồi, chỉ còn quyền mơ thôi.

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

65VT50 thực sự là ước mơ của nhiều người trên quả địa cầu, tất nhiên là có mình.
Nhưng mình "hết quyền" mua rồi, chỉ còn quyền mơ thôi.

Bác thắp hương khấn cho em 55VT50 sớm bị ốm để hãng nó lại theo đà truyền thống (mà bác vừa giúp họ hình thành) đổi cho bác con 65VT50. Trường hợp của em là "lên đời", còn của bác là "lên size"

Bên trên