Popcorn Hour (A110/C200/A200)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ngocdien

Ðề: Popcorn Hour A110

mấy đại ca cho hỏi làm sao set ti vi sony TV LCD BRAVIA 32-inch dòng S550 coi bằng PopcornHour A110 mà nó không lên tiếng

ngocdien

PopcornHour A100 sao không update firmware được, chạy tới checking CRC cái nó báo lỗi Fail (update 01-17-091202-15-POP-402)

radar

Mình mua 1 con Popcorn A-110 vào cuối năm 2008 (from hoangtuan_neu). Hic, dù mua đã lâu nhưng chưa xài được bao nhiêu hết (mới xem khoảng 3-4 phim). Mình mới mua TV 50inch và định lôi nó ra lại để chơi Tết thì phát hiện em nó đã chết và lại hết bảo hành rồi huhu :(

Không biết ở VN có chỗ nào sửa mấy thứ như thế này không vậy các bạn? A-110 của mình mở lên chỉ sáng 1 cái đèn màu cam và im ru, không có hình ảnh gì hết trên TV. Mình đã thử dùng jumper và recover như hướng dẫn trên mạng mà vẫn không ăn thua gì hết.

Hic, xui quá. Lúc trước có popcorn nhưng không có TV full HD, giờ có TV full HD bự thì popcorn lại chết. Chết đúng dịp Tết và vừa hết bảo hành nữa!!!

Không còn đủ tiền để chơi film HD dịp Tết rồi :(

arionred

Member

Sao bạn đã vội khẳng định là A110 chết.
Sau khi để nó khởi động khoảng vài phút rồi bấm nút power trên điểu khiển xem đèn có chuyển sang màu đỏ k0 (phải đảm bảo là pin trong đk vẫn OK nhé)
Nếu đèn trên A110 chuyển đc sang màu đỏ thì nó chưa chết đâu. bạn trả lại màu cam cho nó rồi ấn: TV mode + 0
Vẫn không đc thì bạn kiếm cáp composite cắm vào xem sao nhé.

radar

Sao bạn đã vội khẳng định là A110 chết.
Sau khi để nó khởi động khoảng vài phút rồi bấm nút power trên điểu khiển xem đèn có chuyển sang màu đỏ k0 (phải đảm bảo là pin trong đk vẫn OK nhé)
Nếu đèn trên A110 chuyển đc sang màu đỏ thì nó chưa chết đâu. bạn trả lại màu cam cho nó rồi ấn: TV mode + 0
Vẫn không đc thì bạn kiếm cáp composite cắm vào xem sao nhé.

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn nhưng mình đã thử đủ kiểu hết rồi đó. Thậm chí mình còn thử cả jumper + đĩa recovery USB rồi.

Hiện tại A-110 mình không có 1 phản ứng gì hết. Cắm điện vào và nó im re luôn. Trên màn hình, dù đã thử với tất cả các loại cáp từ composite, component đến hdmi, đều không có tín hiệu gì cả. Không có 1 logo hay dấu hiệu có sự sống nào :(. Các cách thử như TVMode-0 hay nút reset trên box mình đều đã thử qua nhưng hoàn toàn không có phản ứng gì hết. Pin của remote là pin mới. Mình cũng dùng cái remote harmony thử luôn mà cũng vậy. Chỉ duy nhất 1 cái đèn màu cam cam ở phía trước sáng, ngoài ra trên TV không có 1 tín hiệu gì hết.

Mình đã thử chép file recover vào USB và mở A-110 ra, cắm jumper vào giữa (trong 5 cái) theo hướng dẫn trên mạng và cũng không ăn thua.

Mình đi lòng vòng trên mạng và đọc thì phát hiện nhiều người cũng bị đối với lô hàng tháng 9/2008. Mình mặc dù mua lúc đó nhưng do mua cho Ba mình nên chỉ mới xài có 4-5 tiếng à. Kỳ rồi mới mua TV fullHD nên định mượn về xem thử thì bị như trên. Hic, check lại thì hết bảo hành rồi dù mới xem có 2 bộ phim. Cuối năm hơi bị xui nên không có đầu coi Tết :(

Nhân dịp năm mới, chúc các bạn và gia đình may mắn, sức khỏe và hạnh phúc nhé!

hoangtuan_neu

Active Member

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn nhưng mình đã thử đủ kiểu hết rồi đó. Thậm chí mình còn thử cả jumper + đĩa recovery USB rồi.

Hiện tại A-110 mình không có 1 phản ứng gì hết. Cắm điện vào và nó im re luôn. Trên màn hình, dù đã thử với tất cả các loại cáp từ composite, component đến hdmi, đều không có tín hiệu gì cả. Không có 1 logo hay dấu hiệu có sự sống nào :(. Các cách thử như TVMode-0 hay nút reset trên box mình đều đã thử qua nhưng hoàn toàn không có phản ứng gì hết. Pin của remote là pin mới. Mình cũng dùng cái remote harmony thử luôn mà cũng vậy. Chỉ duy nhất 1 cái đèn màu cam cam ở phía trước sáng, ngoài ra trên TV không có 1 tín hiệu gì hết.

Mình đã thử chép file recover vào USB và mở A-110 ra, cắm jumper vào giữa (trong 5 cái) theo hướng dẫn trên mạng và cũng không ăn thua.

Mình đi lòng vòng trên mạng và đọc thì phát hiện nhiều người cũng bị đối với lô hàng tháng 9/2008. Mình mặc dù mua lúc đó nhưng do mua cho Ba mình nên chỉ mới xài có 4-5 tiếng à. Kỳ rồi mới mua TV fullHD nên định mượn về xem thử thì bị như trên. Hic, check lại thì hết bảo hành rồi dù mới xem có 2 bộ phim. Cuối năm hơi bị xui nên không có đầu coi Tết :(

Nhân dịp năm mới, chúc các bạn và gia đình may mắn, sức khỏe và hạnh phúc nhé!
Ra Tết bác đem em A-110 đó đến em xem sao nhé :>

radar

Ra Tết bác đem em A-110 đó đến em xem sao nhé :>

Cảm ơn em. Đem qua chỗ cty em bên đường Sư Vạn Hạnh hay chỗ nào khác vậy em? Có gì ra Tết thì anh sẽ đem qua cho em xem thử.

PS. Lần trước anh mua 3 cái A-110 trong lô hàng đầu tiên của em đó. Có gì em PM cho anh xin số mobile phone của em nha. Hôm trước bị mất điện thoại nên mất số của em rồi. Thanks.

hoangtuan_neu

Active Member

Cảm ơn em. Đem qua chỗ cty em bên đường Sư Vạn Hạnh hay chỗ nào khác vậy em? Có gì ra Tết thì anh sẽ đem qua cho em xem thử.

PS. Lần trước anh mua 3 cái A-110 trong lô hàng đầu tiên của em đó. Có gì em PM cho anh xin số mobile phone của em nha. Hôm trước bị mất điện thoại nên mất số của em rồi. Thanks.

Ực, anh Tiến bên KHTN à ? cty em ở đường Tô Hiến Thành, không phải Sư Vạn Hạnh anh ơi ! Ra Tết anh cứ đem qua cho em.

Có gì thì cứ PM cho em cũng được :x:x

radar

Ực, anh Tiến bên KHTN à ? cty em ở đường Tô Hiến Thành, không phải Sư Vạn Hạnh anh ơi ! Ra Tết anh cứ đem qua cho em.

Có gì thì cứ PM cho em cũng được :x:x

Uh. Sorry, nhầm đường THThành thành SVH. Có gì qua Tết anh đem qua cho em coi. Anh cũng check nhiều trên internet rồi nhưng thấy trường hợp này là "pó tay". Chỉ có nước thay mainboard. Anh cũng thấy có nhiều người than phiền là lô hàng tháng 9 của popcorn bị lỗi này nhiều. (Cũng may là 2 cái A-110 kia mua giúp cho sếp thì không bị sao hết, nếu không thì bị complain rồi).

Bên em hình như không làm reseller cho tụi popcorn nữa hả?

arionred

Member

update rồi, nó fix những bug sau:

1. Requires NMT apps 00-17-091216-15-POP-403
2. Fixed file copy over 4GB from FAT filesystem will hang
3. Added show % during for firmware update download
4. New Transmission BT client 1.75 (need new NMT app installed)
5. Added trickmode (pause, FF, volume) for RTSP, where applicable
6. Add special characters handling for WiFi SSID
7. Added Shoutcast Internet radio
8. Fixed NFS cannot read some folders when root level contain many folders
9. Added Arabic (CP1256) external subtitle support.
10. Fixed colorspace for SD/HD file playback
11. Added missing Slovenian subtitle language
12. Fixed IDX/SUB data decoding error causing garbled rendering with certain files
13. Fixed: IDX/SUB with multiple languages

Vậy đó.

nokia6233_fa

update rồi, nó fix những bug sau:

1. Requires NMT apps 00-17-091216-15-POP-403
2. Fixed file copy over 4GB from FAT filesystem will hang
3. Added show % during for firmware update download
4. New Transmission BT client 1.75 (need new NMT app installed)
5. Added trickmode (pause, FF, volume) for RTSP, where applicable
6. Add special characters handling for WiFi SSID
7. Added Shoutcast Internet radio
8. Fixed NFS cannot read some folders when root level contain many folders
9. Added Arabic (CP1256) external subtitle support.
10. Fixed colorspace for SD/HD file playback
11. Added missing Slovenian subtitle language
12. Fixed IDX/SUB data decoding error causing garbled rendering with certain files
13. Fixed: IDX/SUB with multiple languages

Vậy đó.
Có đọc được sub utf-16 không bác .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên