Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

hanhcoi

Active Member
Ðề: Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

sao up hình lên kg được nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

TaxiDriver

Well-Known Member

Cám ơn bác, đã hiểu. Cứ tưởng phải can thiệp bên trong :)

thanhthuc0110

Active Member

em sẽ chơi thay nguồn xem sao!!!hôm qua em mang con A500 này đến nhà ông bạn mở trên TV OLED 65" xem 3D BLURAY: em nói nó đã gì đâu, hình ảnh mượt dễ sợ và phụ đề nổi nữa...xem hấp dẫn

thanhthuc0110

Active Member

theo mình nguồn theo máy là nguồn xung nên bị nhiễu và linh kiện dỏm để hạ giá thành ( made in china ) nên nghe không hay , nếu bạn thay nguồn xung khác của nhật bạn sẽ thấy khác biệt . còn nếu thay nguồn analog thì bạn thấy tại sao bên pháp nó bán mắc thế ( 289 eu ) . mình đang dùng nguồn analog tương tự cho A410 để nghe nhạc đóbạn

anh có thể chỉ e cách làm nguôn analog như thế nào không??

hanhcoi

Active Member

anh có thể chỉ e cách làm nguôn analog như thế nào không??[/QUOTE]
nếu bạn thích nghe nhạc thì hãy làm nguồn còn coi phim kg thì khỏi cần bạn à

thanhthuc0110

Active Member

nghe nhạc là chính a ơi....phim thì đi thử cho hết chức năng thôi!!!em đang nghe LK chiều mưa 4 đây...làm ly cf nghe nhạc nó đã lắm

em sẽ chơi thay nguồn xem sao!!!hôm qua em mang con A500 này đến nhà ông bạn mở trên TV OLED 65" xem 3D BLURAY: em nói nó đã gì đâu, hình ảnh mượt dễ sợ và phụ đề nổi nữa...xem hấp dẫn
Chào bác ! bác cho em hỏi là con này cắm thẳng từ máy lên tivi ( kg qua receiver ) thì có hình và tiếng kg ? vì hồi trước em có A410 nhưng chỉ có hình kg tiếng bắt buộc phải qua receiver thì mới có tiếng , em chủ yếu là để coi phim bộ thôi , cám ơn bác.

htran

Member

Nếu cắm thẳng vào TV, Popcorn A-500 cũng trục trặc âm thanh như A-410 thôi, coi phim bộ thì bác nên mua Himedia Q10 Pro, hình ảnh vừa đẹp, giá vừa rẻ và không bị rắc rối về âm thanh !

Em cũng đang phân vân giữa Popcorn Hour A500 và Himedia Q10 Pro , nhưng em thấy bên Android Box nhiều người than Himedia Q10 Pro chạy kg ổn định cho lắm cho nên em còn hơi băn khoăn .
Bác cho em hỏi Himedia thì hình ảnh có bằng Popcorn Hour kg ? và dễ sử dụng kg? vì trước giờ em chưa sài qua Android Box nào lại ở xa kg có điều kiện so sánh thực tế bác cho em chút ý kiến . Em cám ơn .

htran

Member

Mình có A-500, Q10 Pro CFW, Dune Solo, Pioneer 450 CFW và Oppo 105D CFW.
Theo mình thấy Q10 Pro không thua gì A-500 hay Solo, có điều khi coi phim, cái remote xử dụng, nó hơi khác là vì máy dùng android, chịu khó làm quen thôi ! Q10 Pro chạy nhanh, hình ảnh đẹp, firmware update điều điều, ngon bổ rẻ !!! Mình rất ghét hàng Tàu, nhưng mà phải công nhận là Q10 Pro rất đạt tiêu chuẩn.

chenzenvl

Well-Known Member

Em cũng đang phân vân giữa Popcorn Hour A500 và Himedia Q10 Pro , nhưng em thấy bên Android Box nhiều người than Himedia Q10 Pro chạy kg ổn định cho lắm cho nên em còn hơi băn khoăn .
Bác cho em hỏi Himedia thì hình ảnh có bằng Popcorn Hour kg ? và dễ sử dụng kg? vì trước giờ em chưa sài qua Android Box nào lại ở xa kg có điều kiện so sánh thực tế bác cho em chút ý kiến . Em cám ơn .

nếu chưa từng xem qua Popcorn hay DUNE thì Himedia Q10 pro ổn, chất hình đứng top đầu trong AB, xử lý nhanh, mượt hơn nhưng độ sâu màu, độ tương phản cũng như độ mượt hình hành động thì thua DUNE và Popcorn (dòng chip cao cấp của Sigma, dòng chip thấp mình chưa thử qua nên ko phán :p) vài bậc :D (xem trên màn OLED thấy rất rõ cái này).

Còn vụ ko có tiếng lên TV là vấn đề Downmix thì Popcorn vẫn nói không với TrueHD nên sẽ ko có tiếng nếu gặp phim TrueHD còn DUNE thì vô tư :D

chenzenvl

Well-Known Member

Mình có A-500, Q10 Pro CFW, Dune Solo, Pioneer 450 CFW và Oppo 105D CFW.
Theo mình thấy Q10 Pro không thua gì A-500 hay Solo, có điều khi coi phim, cái remote xử dụng, nó hơi khác là vì máy dùng android, chịu khó làm quen thôi ! Q10 Pro chạy nhanh, hình ảnh đẹp, firmware update điều điều, ngon bổ rẻ !!! Mình rất ghét hàng Tàu, nhưng mà phải công nhận là Q10 Pro rất đạt tiêu chuẩn.

mình nghi ngờ cái TV bro sử dụng :-? mình test trực tiếp rút ra cắm vào ngay cũng thấy Q10 pro và Q5 pro màu sắc, độ tương phản, độ nổi hình thua DUNE 303D mấy bậc ấy chứ...(chưa cần đến Solo cũng như A410 hay A500) hay do màn OLED nó mới thấy điều này :p , dĩ nhiên mình cũng đã cẩn thận bật tắt cái PQ của Qx pro vì cũng thích em nó vì tiện lợi và... rẻ nhưng cuối cùng vẫn phải chấp nhận chất hình ko thể bằng DUNE hay Popcorn được :(
tuy nhiên ở cảnh hành động nhanh thì vấn đề hình ảnh ko mượt của Qx pro cũng ko ổn lém :-?

Em cám ơn 2 bác đã cho em những ý kiến quý báu , hiện tại trong tay em đang có DUNE DUO , DUNE 303D , Popcorn Vten ,Popcorn Hour A400 và Oppo 95 , vì thấy Popcorn Hour và A500 Himedia Q10 mới ra nên em cũng muốn thử em 2 em nó ra sao có hơn được những con cũ của em kg ?
ps: riêng con Popcorn Hour A400 em cắm thẳng lên tv coi vẫn có hình và tiếng , thấy trên Ebay đang có bán 1 em , theo các bác em nên mua kg hay mua Himedia Q10 pro ?

htran

Member

mình nghi ngờ cái TV bro sử dụng :-? mình test trực tiếp rút ra cắm vào ngay cũng thấy Q10 pro và Q5 pro màu sắc, độ tương phản, độ nổi hình thua DUNE 303D mấy bậc ấy chứ...(chưa cần đến Solo cũng như A410 hay A500) hay do màn OLED nó mới thấy điều này :p , dĩ nhiên mình cũng đã cẩn thận bật tắt cái PQ của Qx pro vì cũng thích em nó vì tiện lợi và... rẻ nhưng cuối cùng vẫn phải chấp nhận chất hình ko thể bằng DUNE hay Popcorn được :(
tuy nhiên ở cảnh hành động nhanh thì vấn đề hình ảnh ko mượt của Qx pro cũng ko ổn lém :-?

ối giời ơi, bạn đã hiểu lầm ý rồi! Mình đang tư vấn cho một người chỉ có nhu cầu coi phim bộ thôi, thì đâu có cần phải bàn về OLED hay 4K, hoặc so sánh với Solo và Oppo! Q10 Pro là đẹp lắm cho phim bộ rồi.

tien195

Active Member

Các bác cho em hỏi tí. Khi phát 1 foder có nhiều file video thì con A410 của em không tự chuyển sang video tiếp theo được, bấm next cũng không chuyển được ạ

hanhcoi

Active Member

nghe nhạc là chính a ơi....phim thì đi thử cho hết chức năng thôi!!!em đang nghe LK chiều mưa 4 đây...làm ly cf nghe nhạc nó đã lắm[/QUOTE]
OK nếu bạn nghe nhạc thì cùng sở thích của mình , bạn ở đâu nếu ở gần Biên Hòa ghé mình chơi mình tặng bạn cục nguồn đó về nghe đỡ . nếu muốn làm nguồn analog mình chỉ luôn bảo đảm giá rẻ mua của nước ngoài chi cho mắc

chenzenvl

Well-Known Member

Em cám ơn 2 bác đã cho em những ý kiến quý báu , hiện tại trong tay em đang có DUNE DUO , DUNE 303D , Popcorn Vten ,Popcorn Hour A400 và Oppo 95 , vì thấy Popcorn Hour và A500 Himedia Q10 mới ra nên em cũng muốn thử em 2 em nó ra sao có hơn được những con cũ của em kg ?
ps: riêng con Popcorn Hour A400 em cắm thẳng lên tv coi vẫn có hình và tiếng , thấy trên Ebay đang có bán 1 em , theo các bác em nên mua kg hay mua Himedia Q10 pro ?

theo kinh nghiệm mình biết thì Popcorn ko downmix TrueHD nên chắc chắn ko có tiếng trên TV nếu bro xem phim có TrueHD còn lại thì OK hết :)
ngoài ra bro ko nói giá tiền thì seo biết nên hay không :)

nếu thích xem online thì dĩ nhiên nên quên Popcorn ngay và luôn :D

Hiện tại em đang dùng A400 cắm thẳng vô tv và phim thì để trong pc ( con này em chỉ để coi phim bô HK và MỸ ) em tính mua thêm một để ngoài phòng khách nữa , thấy trên Ebay bán có $185 US http://www.ebay.com/itm/Popcorn-Hou...280934?hash=item25c125f7e6:g:FLkAAOSwa81XS0ud còn Himedia Q10 thì hơn chút đỉnh ( $ 206 US )https://www.amazon.com/Himedia-Q10-...id=1470569607&sr=8-1&keywords=himedia+q10+pro ,miển là mua về saì đựơc liền , chứ hồi tháng rồi em cũng mới múc Shield Android TV về hì hục cả ngày cũng kg biết cách sử dụng nên đành mang trả lại .~X(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên