Prison Break - Dự án ghép audio thuyết minh VTV3 lồng vào HD 720p

nhoctom

Ðề: Prison Break - Dự án ghép audio thuyết minh VTV3 lồng vào HD 720p

Bản của ESiR và Nhanc3 đều giống nhau cả thôi ! Cả 2 đều Encode từ Source Bruray...

Bản ESiR trong máy em là HDDVD :DTest qua 20' đầu thấy ok rồi đó bác :D Giờ chỉ đợi bác nasadows98 nữa thôi :)

nhoctom

Thực ra mình mới chỉ Sync thôi chứ chưa chỉnh sửa gì ! Vì Source Audio thu lại từ nhà đài nên chất lượng hơi kém, Khi nào chính thức bắt tay vào công việc mình sẽ chỉnh sửa lại sao cho chất lượng âm thanh tốt hơn ...

Bản gốc từ đài âm thanh 2 kênh. Bác convert thành 6 kênh à :-?

mrluan102

Member

Bản gốc từ đài âm thanh 2 kênh. Bác convert thành 6 kênh à :-?

6 channels đó là 53s đầu của bản 720p đó ! phần còn lại chỉ 2 channels thôi vì nhà đài cắt mất 53s đầu phần Preview nên mình buộc phải làm thế ! vì là Demo nên mình chưa đồng bộ...

nasadows98

Member

đã PM cho Hieu Gia Lam, chờ tin vui từ bác ấy. mai mình sẽ bắt đầu upload vài tập đầu lên cho ae thử sức. chúc ae cuối tuần vui vẻ!

mrluan102

Member

Ngày mai mình bận đi công tác xa rồi ! Hix, Chủ nhật cũng chẳng được nghỉ nữa. Bác có thể thì hôm nay Up lên 1 tập trước nhé...

mrluan102

Member

Bác nào tham gia Project này thì để Y!M để tiện liên lạc nhé !
Em : Trương Luân
Y!M : unilateral_love152109

nasadows98

Member

ủa,sao tối hôm qua còn thấy nhắn tin trên diễn đàn mà từ sáng đến h ko liên lạc dc với bác Hiếu nhỉ? Thuê bao quý khách hiện k ll dc. Sắp đến h hẹn rồi

nasadows98

Member

đang dùng wifi của quán cafe đợi bác ấy để vào 4r đây. vẫn chưa thấy bác ấy đâu cả. điện thoại vẫn không liên lạc dc

mrluan102

Member

Vụ này sao rồi bác Nasa ? Bữa nay em có người đi thế rồi nên được ở nhà... Đang nóng lòng chờ bác đây !

mds_mds

Well-Known Member

Mình sync theo bản m-HD 720p của Nhanc3, bản này Source là Bluray đấy ...
Tuyệt. Bản nào cũng đc. Thích thì delete hết down lại từ đầu. Em có chọn bộ 5 sesion 720p của bộ này rùi. Ngồi mà mux thì down cho lành. :D

mrluan102

Member

Alo ! có bác Nasadows đó không ? Cái vụ 80Gb sao rồi bác ? sáng giờ ngóng tin bác sốt cả ruột ....

dphongbl

Member

bạn Nasadows đâu rồi?

nasadows98

Member

sory các bác em vừa về nhà lên mạng dc. tình hình là cuối cùng cũng gặp dc bác Hiếu, máy dd bác ấy bị hỏng. cũng có trao đổi qua dự định, bác ấy cũng nắm dc việc mình cần nhờ. em có mang lap và ổ cứng đi theo nhưng chưa cóp cho bác ấy dc. chắc cuối tuần sau bên bác ấy sẽ mượn/lấy dc ổ cứng 3,5'' dư để hẹn 2 bên lại gặp nhau 1 buổi nữa lúc đó em sẽ mang thêm dock 3,5 đi cắm vào và chép vào ổ cứng đó. do vừa có việc riêng ở nhà nên bác ấy hôm nay chỉ kịp đến tay không, chưa mang dc gì. em cũng tưởng bên này có ổ 2,5'' dư để cóp ngay được nhưng hiện nhóm bác ý ko dư cái nào để mag đi hôm nay cả. bh dùng ổ to 3,5 thì phải cần nguồn, chắc phải xin phép chủ quán cafe tìm phích cắm nhờ. nhưng ko sao hy vọng là mọi việc sẽ ổn.

mrluan102

Member

Cuối tuần sau àh ! Thế bác Extract cái Audio vài tập Up lên để em Sync trước nhé....

mrluan102

Member

Bác Nasadows ơi ! Sao bảo Extract cái Audio up lên mà chưa thấy vậy ?

lazziie_ut

Anh có lòng thì đỡ cho mọi người quá. Nhưng em vẫn khoái đọc phụ đề hơn, em thấy cái audio của VTV3 nó làm giảm đi cái hay của Prison Break, nghe mà chẳng muốn coi nữa. Phụ đề cùng với tiếng gốc nó hay hơn nhiều

mrluan102

Member

Alo Alo ! Bác Nasadows ơi... Không nhận được hồi âm của bác em sốt ruột quá !

saminh

Member

Lúc trước chiếu phim này em mê lắm! bỏ tiền mua mấy bộ đĩa phim rao trên mạng, về vừa xem vừa vứt đi :(

mrluan102

Member

Bác Nasaodows khi nào Online thì hồi âm nhé ! Đừng để em ngóng não lòng suốt ruột nữa ....

Bên trên