[QC] Chia sẻ ứng dụng hay trên Windows 8

SkylerNew

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT
Windows 8 nhanh, mượt và hỗ trợ cảm ứng cực kỳ tốt.

Điều đó thì ai cũng biết!

Tính năng Account sync rất hữu ích cho nhữngì bạno dùng nhiều thiết bị khác nhau.

Cái này cũng chẳng có gì xa lạ.

Vấn đề lớn nhất hiện nay đó là người dùng vẫn chưa tận dụng hết sức mạnh của Store – vốn được xem là điểm đặc biệt nhất của Windows 8 so với các hệ điều hành trước đó của Microsoft.

Có 2 lý do khách quan để lý giải cho vấn đề này: thứ nhất là Windows 8 còn khá mới mẻ, và thứ hai là việc hạn chế chức năng tìm kiếm ứng dụng.

Để góp phần giúp Windows 8 trở nên gần gũi và thân thiện hơn, trong bài viết này, chúng ta hãy cùng chia sẻ với nhau những ứng dụng (app) mà bản thân cảm thấy thú vị và thường xuyên sử dụng cho cả nhu cầu công việc và giải trí nhé!

Dưới đây sẽ là danh sách của mình:

- Skydrive:

Ngoài khả năng lưu trữ và động bộ dữ liệu không thua kém gì bất kì dịch vụ lưu trữ đám mây nào, Skydrive trong Windows 8 còn được ưu ái hơn khi được tích hợp sâu vào hệ điều hành và cả bộ phần mềm Microsoft Office của hãng. Người dùng có thể dễ dàng lưu trữ trực tiếp dữ liệu từ các ứng dụng trên vào tài khoản Skydrive của mình và truy cập nó ở bất kì thiết bị nào có kết nối Internet.

attachment.php

Skydrive với giao diện Metro.

Vốn là một Instant messenger mạnh và hỗ trợ đàm thoại rất tốt. Mới đây, Microsoft còn cho phép người dùng Windows 8 của mình sử dụng chức năng gửi tin nhắn bằng video với thời lượng lên đến 3 phút. Đây được xem là một bản nâng cấp rất “đáng tiền” cho những người thường xuyên sử dụng.

attachment.php

Gửi tin nhắn Video qua Skype.

- People:

Ứng dụng này minh chứng rất rõ cho việc xây dựng hệ sinh thái ứng dụng với trọng tâm là người dùng và các mối quan hệ của họ. People đóng vai trò là 1 danh bạ thực sự khi cho phép tích hợp hầu hết các dịch vụ Social hiện có. Chỉ với 1 cửa sổ, bạn có thể kiểm soát tất cả thông tin mới nhất của bạn bè mình thay vì phải truy cập từng dịch vụ riêng lẻ.

attachment.php

Quản lý tất cả các mối quan hệ với People.

- OneNote:

Ứng dụng ghi chú cực mạnh vốn đã được tích hợp trong bộ ứng dụng Microsoft Office nay đã được nâng cấp để chạy tốt trên giao diện Metro UI. Ngoài việc hỗ trợ tạo các ghi chú với text, hình ảnh, video hay âm thanh. OneNote giờ đây cũng hỗ trợ việc nhận dữ liệu trực tiếp từ màn hình cảm ứng bằng tay hay các loại bút cảm ứng. Tất nhiên, bạn cũng có thể đồng bộ dữ liệu OneNote với tài khoản Skydrive để truy cập từ Smartphone hay các thiết bị khác.

attachment.php

OneNote - ứng dụng ghi chú khoa học và hữu dụng.

Những ứng dụng mà mình liệt kê ở trên chỉ là một phần nhỏ trong số rất nhiều những ứng dụng hữu ích dành cho hệ điều hành Windows 8. Nếu có tính năng hay bất kỳ ứng dụng thú vị nào, bạn hay thể chia sẻ để mọi người cùng biết nhé!

Ngoài ra, bạn nào muốn test thử kiến thức hay đơn giản là khám phá những tính năng hữu ích của Win8 có thể vào link bên dưới để thử, tất nhiên là sẽ có quà (chuột không dây và bản quyền Windows 8).

Link: https://www.facebook.com/windows8.tuyetdenbatngo/app_156477421186121

gái núi

Member
đồng ý gì thế bác,thế có app nào hay thì share anh em đi nào, em cũng đang dùng W8 đây phải nói là quá nhanh quá nguy hiểm luôn =))

lara_croft

Member
Ðề: [QC] Chia sẻ ứng dụng hay trên Windows 8

app hay toàn tiếng anh đấy mượt kinh khủng dù ram có 4gb mà tốc độ chuyển app vẫn ko có độ trễ :x

đang hóng bản update 8.1 Blue đây

nmb48

Member
xp máy yếu chạy ngon lắm còn W8 thì dành cho các máy cấu hình 3 năm đỗ lại đây còn cũ quá thì cũng bếch bác không kém đâu nhé các bác,kéo không nổi đâu

laxanh

Member
W8 có mainboard mới hộ trợ boot nhanh thần thánh luôn đấy còn main cũ không support thì vào trong hơi chậm tí nhé nhưng túm lại là vẫn rất nhanh luôn

sua

W8 có mainboard mới hộ trợ boot nhanh thần thánh luôn đấy còn main cũ không support thì vào trong hơi chậm tí nhé nhưng túm lại là vẫn rất nhanh luôn

cũng đâu nhanh hơn đâu phải không bác thấy mấy main cũ mình cài nó cũng nhanh lắm rồi vào trong cũng mất 15s thôi ,SSD chắc còn nhanh hơn nữa còn app trên Windows Store thì cái nào cũng mượt

PSVITA

Member

app thì cũng 1 số cái bị crash à ,tốt nhất là dùng các app uy tín được đánh giá 5 sao đấy ,top ranking thì thấy cái nào xài cũng tốt nhất là mấy cái app music có giao diện rất đẹp

hd6850

Member

không hiểu sao rất kết cái giao diện đơn giản mà đẹp của W8 ,giờ thấy giao diện mấy app của các hãng khác cũng toàn học theo kiểu này rất đẹp và khoa học

lara_croft

Member

mình cũng thế đấy vì dùng nó nhanh hơn là vào desk bên trong

nhiều lúc cần tốc độ thì W8 nó đáp ứng nhanh hơn W7 gấp 2 lần

zolek147

Bác làm em mừng hụt 8-X
Những app trên em delete không thương tiếc từ lúc cài win 8 rồi =))

Dù sao cũng cảm ơn bác vì tinh thần share, bác add app "mediamonkey". App này dùng để nghe FLAC. Đối với pdf, Adobe Reader vẫn ở mức xài được. Đối với PNG và JPNG được nén vào rar và zip thì sử dụng những app nào hỗ trợ cbz và cbr. Nếu browse không thấy những file cần tìm thì đổi extension là xem ngon lành.

nmb48

Member
app nào giao diện cũng bống bẩy cả mà các app trên mình điều dùng hết nhé chẳng del cái app nào cả vì cái nào cũng cần thiết hết :))

laxanh

Member
có app nào thay đổi được cái giao diện Modern UI luôn không cho mình xin nè

deadline

Member

giao diện đó không thay đổi được đâu chỉ có cách làm trong suốt thôi à mà cái này cũng lag và còn nhiều lỗi lắm tốt nhất là nên để mặc định đi nhé

VThanhgtvt

Well-Known Member
chuẩn đấy thấy cái đó không cần phải đổi dns vẫn vào facebook bình thường ,thích cái font chữ mặc định cua W8 hơn W7 nhiều nhiều khi dùng cũng không vào cái desktop luôn

Em cũng thấy khoái nhất cái font & màu của text trong W8!

deadline

Member

quá đẹp luôn nhưng em này chỉ là lap tầm trung thôi đấy ở VN tầm 20 củ tỏi thì phải ,rất thích các thiết kiết của lap Vaio nhìn vào là kết liền ,chạy W8 luôn thì con gì bằng nhỉ

sua

mấy em lap cũ của Sony dùng W8 vẫn mượt mà đó các bác nếu ko có nhu cầu lap mới thì mua key về nâng cấp lên là đúng bài ,tốc độ vẫn hệt nhau à tuy nhiên thế hệ chip mới thì nó tiết kiệm điện hơn tí

hd6850

Member

phim HD thì cái codec k-lite rồi dùng dùng WMP player chất lượng rất ngon và mượt mà còn play bằng k-lite thì 1 số nó không được mượt cho lắm thì phải

PSVITA

Member

có bản blue cho dùng thử rồi đấy bác nào down về chiến thử chưa nhỉ ,cái này chắc phải cài máy ảo cho đỡ lỗi quá

Bên trên