Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

hungnet22

Ðề: Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

Có bác nào ở ngoài bắc cho em xin cái giá của 2 Em 42LB650T và 47LB650T.
Em ở Hải Dương.
Thanks các bác

haith166

Bác cho em xin cái giá của Em 42LB620T vào inbox nhé.
Thanks bác nhiều

ChocoPAQ

Chào các anh em trên topic.
Mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc LG khoảng 40-42 inch, ko cần thiét Os vì mình dùng android box, cần 3D và hiển thị đẹp.mong các anh em tư vấn giúp. Thanks all.

ndchieu22

Well-Known Member

Chào các anh em trên topic.
Mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc LG khoảng 40-42 inch, ko cần thiét Os vì mình dùng android box, cần 3D và hiển thị đẹp.mong các anh em tư vấn giúp. Thanks all.

3D hiển thị đẹp có lẽ bác tham khảo model 42lb650, bác có nhu cầu thì alo em theo chư ký

phoipha81

Member
Re: Ðề: Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

Chào các bác,
Theo truyền thống của người Việt thì em rất muốn có thể xúc một em Sony nào đó nhưng mà đang lúc không được mùa lúa gạo nên tính chuyển qua LG. :D
Để xem bóng đá và cần FullHD 40-42inch với TSQ thực >=100Hz nên em lựa 42LB650T và 42LB631T để xem xét trong tầm hiểu biết hạn hẹp của mình (có được do ngồi hóng trên HDVN là chính)!
Vậy mong các bác cho em xin ý kiến đánh giá về 2 model này: :x
(Em dạo một vòng thấy ae toàn bàn về Sony, SS, ... nên mạo muội hỏi luôn ở topic này!)
- Mức độ hở sáng? (gia truyền của LG nhưng có chấp nhận đc ko ạ và tỉ lệ cao không ạ?) :-O
- Khác biệt cơ bản giữa 2 model trên? (em có tìm hiểu đôi chút mà vẫn mù mờ!) :-?
- Có DVB-T2 không? :">
Nếu cùng tầm tiền mà có em nào "ngon" hơn cũng xin các bác góp ý ạ! :-?
Trân trọng./.
ĐTN
P/S: Các bác thương gia inbox em xin giá đẹp của 2 em nó luôn nhé

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

Chào các bác,
Theo truyền thống của người Việt thì em rất muốn có thể xúc một em Sony nào đó nhưng mà đang lúc không được mùa lúa gạo nên tính chuyển qua LG. :D
Để xem bóng đá và cần FullHD 40-42inch với TSQ thực >=100Hz nên em lựa 42LB650T và 42LB631T để xem xét trong tầm hiểu biết hạn hẹp của mình (có được do ngồi hóng trên HDVN là chính)!
(Em dạo một vòng thấy ae toàn bàn về Sony, SS, ... nên mạo muội hỏi luôn ở topic này!)
- Mức độ hở sáng? (gia truyền của LG nhưng có chấp nhận đc ko ạ và tỉ lệ cao không ạ?) :-O
- Khác biệt cơ bản giữa 2 model trên? (em có tìm hiểu đôi chút mà vẫn mù mờ!) :-?
Trân trọng./.
ĐTN
Hi bác, Về 2 model này mức độ hở sáng là tương đương nhau. Nhìn chung là chấp nhận được bác ạ.
Sự khách biệt cơ bản là model 42LB650T có thêm 3D bác à.
Những model 40" trở lên của năm nay đều tích hợp DVB-T2 bác nhé..
Tầm tiền này bác chọn 2 e này là hợp lý nhất rồi ạ ;))
thanks!

nexus9x

Well-Known Member

Hi bác, Về 2 model này mức độ hở sáng là tương đương nhau. Nhìn chung là chấp nhận được bác ạ.
Sự khách biệt cơ bản là model 42LB650T có thêm 3D bác à.
Những model 40" trở lên của năm nay đều tích hợp DVB-T2 bác nhé..
Tầm tiền này bác chọn 2 e này là hợp lý nhất rồi ạ ;))
thanks!
em hay dạo qua mấy cái STDM vì ngay nhà em mà ;)) có check 1 lần thấy mấy con này có hở sang đâu nhỉ :D

DigiCity Group

Well-Known Member

em hay dạo qua mấy cái STDM vì ngay nhà em mà ;)) có check 1 lần thấy mấy con này có hở sang đâu nhỉ :D

Quan điểm hở sáng của nhiều bác lại khác bác à :D . Nếu để phòng tối mà kiểm tra thì khó có e nào hoàn hảo 100% ;))

phoipha81

Member
Thank hai bác DigiCity Group và nexus9x đã lưu tâm đến trăn trở em ạ!
Trước khi chốt hạ chắc em phải kiếm cái STDM nào gần qua mục sở thị cái đã.
Em nhận đc pm của bác DigiCity Group rồi ạ!
./.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Quick review nho nhỏ về dòng sản phẩm TV LG 2014

Thank hai bác DigiCity Group và nexus9x đã lưu tâm đến trăn trở em ạ!
Trước khi chốt hạ chắc em phải kiếm cái STDM nào gần qua mục sở thị cái đã.
Em nhận đc pm của bác DigiCity Group rồi ạ!
./.
Bác cứ cân nhắc nhé, tuỳ thời điểm mà giá có thể tốt hơn ;)) lúc nào bác cần cứ ới e nhé .
thanks!

ndchieu22

Well-Known Member

Chào các bác,
Trân trọng./.
ĐTN

em cũng đã gưi bác giá tốt bác có nhu cầu thì alo em theo chữ ký!

- 2 model này khác nhau về khoản 3D
- Mức độ hở sáng bác kiểm tra khi nhận hàng nếu lỗi lớn thì đổi con mới

chúc bác sớm chọn được tivi mới

prado7

Em đang ngắm LG 42LB thấy có hai dòng 551T và 561T chênh nhau mấy trăm ngàn nhưng không rõ khác nhau ở điểm gì, các bác có thể giải đáp giúp em không ah :) Tks!

DigiCity Group

Well-Known Member

Em đang ngắm LG 42LB thấy có hai dòng 551T và 561T chênh nhau mấy trăm ngàn nhưng không rõ khác nhau ở điểm gì, các bác có thể giải đáp giúp em không ah :) Tks!

E LB551T k đọc được âm thanh DTS , e LB561T đọc được âm thanh DTS bác nhé ;))

Hagemi

Active Member
Các bác thương gia inbox cho em giá tốt hai em 47LB631 và 47LB650 với ạ. Em cần lấy hàng ngay trong ngày mai nên bác nào có hàng sẵn giao luôn thì nhắn em ạ.

Cho em hỏi luôn là cả hai dòng này đều dùng WebOS và có bán kèm với Magic Remote phải không ạ?

tuanhy

Quan điểm hở sáng của nhiều bác lại khác bác à :D . Nếu để phòng tối mà kiểm tra thì khó có e nào hoàn hảo 100% ;))

mình đang dùng model 42LB650T mình cũng ko thấy hở sáng chút nào mình để ở trong phòng tối luôn

DigiCity Group

Well-Known Member

mình đang dùng model 42LB650T mình cũng ko thấy hở sáng chút nào mình để ở trong phòng tối luôn

Hi bác vậy bác đang sở hữu 1 e hoàn hảo rồi ạ, nhiều a e mong muốn ;)) .

Bên trên