Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

toi511

Well-Known Member
Trong lúc chờ bác mang mấy thứ linh tinh qua mình dò mạch ạ . :cool:

Board dac nó đây ạ . :mad:

Anh để nguyên mẫu zin cho em nha. Chỉ thêm mạch chuyển vô là ok

dungsin_lqd

Well-Known Member
Chú CD này chỉ cần chuyển mạch là ngon lành bác Tuấn . :eek:

Nút Play có 2 nhiệm vụ : Phát đĩa CD và chuyển mạch nghĩa là : Ban đầu mở CD Player , Pi2 phát nhạc trước tiên . Sau đó muốn nghe CD nhấn nút Play , Pi2 tự ngắt và chuyển sang CD Player ạ . :cool:
Em làm theo cách anh ghi nó cũng im ru hihi

linh0983

Well-Known Member
Anh chỉ em thêm cách sử dụng nút play khi chuyển giữa cd và pi nhé.
Chọn code i2s giống như cái dac tàu đó bác Dũng . Trước tiên ON CD denon lên chờ cho pi boot xong phát nhạc từ Pi . Nếu nghe CD bỏ CD vào nhấn nút Play nó tự ngắt Pi2 chuyển qua CD ạ . :mad:

Để ý khi phát từ Pi xem Dir9001 có sáng 2 đèn ko ? :mad: ( màu xanh và đỏ) . :cool:

P/S : Phát từ CD nó có hót ko ? :cool:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Chọn code i2s giống như cái dac tàu đó bác Dũng . Trước tiên ON CD denon lên chờ cho pi boot xong phát nhạc từ Pi . Nếu nghe CD bỏ CD vào nhấn nút Play nó tự ngắt Pi2 chuyển qua CD ạ . :mad:

Để ý khi phát từ Pi xem Dir9001 có sáng 2 đèn ko ? :mad: ( màu xanh và đỏ) . :cool:

Để chiều về em coi lại. Em không biết code i2s digi tên chính xác là gì trong danh sách để chọn.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Nó vẫn im ru. Quan trọng em không biết i2s từ pi sang digi mình chọn loại nào vì nó quá nhiều và em digi em thuộc chủng loại nào để chọn cho đúng.

linh0983

Well-Known Member
Vệ sinh cái mâm + khay trượt sạch sẽ bác Duẩn ạ . :p

Nguồn Sigma11 + Pi2 + FiFo . :mad:

Kiếm cho tôi cục biết thế ngõ vào có thể đấu dùng 100v ac , ngõ ra 12v ạ . :confused:

Tôi khoái cái anten wifi bé tí xíu này thu sóng mạnh phết ui . . . :cool:

toi511

Well-Known Member
Vệ sinh cái mâm + khay trượt sạch sẽ bác Duẩn ạ . :p

Nguồn Sigma11 + Pi2 + FiFo . :mad:

Kiếm cho tôi cục biết thế ngõ vào có thể đấu dùng 100v ac , ngõ ra 12v ạ . :confused:

Tôi khoái cái anten wifi bé tí xíu này thu sóng mạnh phết ui . . . :cool:

Em đặt rồi. Khoản hơn tuần mới có

Bên trên