Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Mình mới cài thử Moode nhưng đang gặp vấn đề với wifi, mình không biết cách cho Pi kết nối wifi như thế nào? Trong Rune thì cắm dây mạng vào cho nó quét sẽ tìm được mạng wifi, sau khi setup xong thì rút dây mạng và nó sẽ dùng wifi, còn Moode thì mình không biết cách set wifi, bác nào có thể chỉ giúp không? Cảm ơn

zeze

Well-Known Member
Bo chỉnh lưu LT1083 về rồi nè anh @mtminh
lt1083_1-jpg.230634

lt1083_2-jpg.230635
Bo này bác mua giá bao nhiêu vậy? Bác có thể cho cái link được không?

hoangmaianh123

Active Member
Cho hỏi,tôi có 1 usb conveter spdif to coxial/optical,bây giờ mua 1 combo pi3 về thì pi3 có kết nối đc với usb đó k?.Muốn thử nghiệm mà chưa biết gì cả,nhờ tư vấn với.

smallgent

Well-Known Member
Cho hỏi,tôi có 1 usb conveter spdif to coxial/optical,bây giờ mua 1 combo pi3 về thì pi3 có kết nối đc với usb đó k?.Muốn thử nghiệm mà chưa biết gì cả,nhờ tư vấn với.
Trong này cũng có một số bạn chơi giống như anh hỏi ok mà nên anh cứ thử đi. Ko được mình mua lại RPi3 cho giá còn 85% :p

hoangmaianh123

Active Member
Trong này cũng có một số bạn chơi giống như anh hỏi ok mà nên anh cứ thử đi. Ko được mình mua lại RPi3 cho giá còn 85% :p
Có ai set up cho mình 1 bộ combo,đem về nghe luôn,không có thẻ để mua thiết bị trên mạng,cũng không biết gì về điện tử.Phần mềm thì còn vọc được.Thấy trải nghiệm Pi hấp dẩn quá đi.

zeze

Well-Known Member
Mình cũng đang dùng rpi3 + usb converter spdif/coaxial-optical. Con usb converter của mình cũng nhận tín hiệu rpi3 xuất thêm cổng I2S nữa. Bác mua về dùng thoải mái.
@toivannho: board này mua về, vậy bác phải mua thêm miếng tản nhiệt gắn vào LT1083 nữa.

smallgent

Well-Known Member
Có ai set up cho mình 1 bộ combo,đem về nghe luôn,không có thẻ để mua thiết bị trên mạng,cũng không biết gì về điện tử.Phần mềm thì còn vọc được.Thấy trải nghiệm Pi hấp dẩn quá đi.
Lúc đầu ai cũng nghĩ khó, rị mọ chút cho vui đó bạn. Làm được sẽ thấy thật tuyệt !

Chứ giá một bộ cũng chả nhiêu mà mình ráp cho cũng được nhưng tính tiền ko phải theo sản phẩm mà là giải pháp thì kaka...:p

hoangmaianh123

Active Member
Lúc đầu ai cũng nghĩ khó, rị mọ chút cho vui đó bạn. Làm được sẽ thấy thật tuyệt !

Chứ giá một bộ cũng chả nhiêu mà mình ráp cho cũng được nhưng tính tiền ko phải theo sản phẩm mà là giải pháp thì kaka...:p
Set up giùm mình 1 bộ với,không phải vì sợ khó,do không có card để thanh toán khi mua thiết bị .

smallgent

Well-Known Member
Set up giùm mình 1 bộ với,không phải vì sợ khó,do không có card để thanh toán khi mua thiết bị .
Trên đời này sợ nhất là ko biết phải làm gì tiếp :p ... còn bạn đã biết rõ cần phải làm gì rồi mà :cool:

À bạn tính là bộ RPi3 với board dac nào? Có Rcore + board chỉnh lưu ko?

...có bạn nào giúp ship hộ hàng cho bạn này ko ạ ? Hình như bạn @toivannho thì phải :rolleyes:

o2mobile

Member

Dat@242

Member
Em thấy cái này cũng hay. 2 đầu vào i2s tùy chọn. thich hop cho bác nào vừa có pi vừa có c2 đỡ phải cắm rút.
https://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.3.THuWVX&id=535645173862&ns=1&abbucket=11#detail
https://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.35.HzOoqr&id=537447604579&ns=1&abbucket=11#detail
Bác nào rành về điện tử cho em hỏi con ic nó dùng là con gì với .Em soi không ra. nhìn mạch nó đơn giản thấy có thể DIY được.
Bạn thử con 74hc244 nhé.

Đồ của em vừa về hôm qua em đã làm đến đây rồi ạ.
Cục nguồn R-Core của em có 3 đầu ra: 0-9v(3A), 0-9v(3A), 0-12V(3A)
Hai mạch nắn AC-DC
Có vài điều mong các bác tư vấn giúp:
1/ Với mạch nắn DC trên thì 4 con diode trên là dùng loại bao nhiêu Ampe vậy ạ, thay 4 con này sang loại khác thì có ngon không ạ?
2/ em đang có cục lọc EMI như hình, cái này có nên lắp vào không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Đồ của em vừa về hôm qua em đã làm đến đây rồi ạ.
Cục nguồn R-Core của em có 3 đầu ra: 0-9v(3A), 0-9v(3A), 0-12V(3A)
Hai mạch nắn AC-DC
Có vài điều mong các bác tư vấn giúp:
1/ Với mạch nắn DC trên thì 4 con diode trên là dùng loại bao nhiêu Ampe vậy ạ, thay 4 con này sang loại khác thì có ngon không ạ?
2/ em đang có cục lọc EMI như hình, cái này có nên lắp vào không ạ?

a) Cục R-Core của bạn bị cháy đi quấn lại à? Chứ hàng mua mà tay nào làm tệ thế chả có nhãn mác gì :p ...miễn bàn về chuẩn IEC mà chỉ là nhãn đánh dấu tránh nhầm lẫn còn ko có :rolleyes: ...hy vọng bạn ko bị lẫn lộn mấy đầu dây khi làm :eek:

b) Trước mắt do ko rõ bạn sẽ diy board dac nào nên giờ lo cho RPi3 trước: bạn lấy 1 bộ đầu ra 0-9V(3A) cấp cho 1 board chỉnh lưu để cấp nguồn cho RPi3 kia của bạn là quá ok !

c) Bạn nên thử thời gian với board chỉnh lưu đó đi. Mình đã xài board này lâu rồi chả ai phàn nàn gì đâu có chăng nghe người này nói người kia nói rồi đổi mấy diode xịn hơn để yên cái bụng chứ cá chả ai nhận ra được gì đâu. Mấy con diode đó cũng ko phài loại quá thường.

d) Cục EMI filter đó là hàng xịn đấy bạn thấy rõ nó có 2 đầu : LINE và LOAD thì điện vào đầu LINE còn điện ra để cấp cho R-Core là LOAD.

Hy vọng giúp được bạn đôi chút.

p/s: Mình quen Technical Director của Schaffner nên cần gì thêm cứ hú ! :) ...cũng lạ! ...mua đồ Schaffner mà vào đây hỏi ...nghi nha :D ...cái nữa...bạn bỏ bộ ruột TEAC đi đâu rồi :eek:

Bên trên