Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
2 chú Dual Wifi này hoàn toàn tốt bác Danh thay vào sao sóng vẫn íu xìu ??? :oops:

Thủ phạm đây (đứt cáp) có thay thêm cũng vậy ạ . :cool:

Cáp này ra mấy ch tháo máy có bác ạ .:p Xả cáp đứt hàn vào cáp nguyên ui . . . :mad:
Tôi ghé qua 3 CH tháo máy sơi dây wifi này ko có bác Danh . Tôi nối sơi Ufl vào thay thế dùng ngon ui . . . :mad:

Speedtest được bấy nhiêu bác ạ với đường truyền cáp quang 150 . :confused:

Tối ghé qua nhà ạ 21h . :mad:

do_long_khach

Well-Known Member
Các bác cho hỏi tí vụ setup MESH wifi. Tôi đặt modem (có tích hợp wifi) ở tầng 3. Trước đây KHI CHƯA DÙNG MESH WIFI thì tôi theo bài của bác @tml3nr là tắt wifi tích hợp trong modem, dùng 3 bộ phát wifi cho 3 tầng. KHI DÙNG MESH WIFI, thợ lắp 2 cục MESH ở tầng 2 và tầng 1, còn tầng 3 vẫn dùng wifi tích hợp trong modem. Như vậy có vẻ là 2 cục MESH lấy tín hiệu từ wifi tích hợp trong modem?

Tôi hỏi thợ là liệu có thể tắt wifi tích hợp trong modem, cắm 1 bộ phát wifi vào để thay thế phục vụ tầng 3 (là chỗ đặt modem), còn 2 cục MESH cho 2 tầng 1 + 2 lấy tín hiệu từ bộ phát wifi đó hay ko? Thợ bảo là ko, MESH phải lấy tín hiệu từ wifi tích hợp trong modem, ko lấy tín hiệu từ bộ phát wifi cắm ngoài được!!? Mình gà ko biết, thợ nói vậy thì biết vậy.

Nhờ các bác chỉ giùm là là có thể tắt wifi tích hợp mà vẫn dùng MESH ko? Nếu được thì làm như nào (mạng Viettel).?

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member
Cái vỏ Pi4 này tương đối cao có thể thêm board hat vào các bác ui . . . :confused:

Tháo bỏ trụ dẫn nhiệt gắn hat I2S-HDMI vào tuyệt vời các bác ạ . :mad:

Vài tối nay check Gentooplaye nhạc hires, dsd rất mượt khi chuyển giữa pcm và dsd . :cool:
Chọn " 70 RAPi-DAC " . :p

Của em là pi4+board clock oxco+board dac hat, không biết có đủ chiều cao không nữa

linh0983

Well-Known Member
Các bác cho hỏi tí vụ setup MESH wifi. Tôi đặt modem (có tích hợp wifi) ở tầng 3. Trước đây KHI CHƯA DÙNG MESH WIFI thì tôi theo bài của bác @tml3nr là tắt wifi tích hợp trong modem, dùng 3 bộ phát wifi cho 3 tầng. KHI DÙNG MESH WIFI, thợ lắp 2 cục MESH ở tầng 2 và tầng 1, còn tầng 3 vẫn dùng wifi tích hợp trong modem. Như vậy có vẻ là 2 cục MESH lấy tín hiệu từ wifi tích hợp trong modem?

Tôi hỏi thợ là liệu có thể tắt wifi tích hợp trong modem, cắm 1 bộ phát wifi vào để thay thế phục vụ tầng 3 (là chỗ đặt modem), còn 2 cục MESH cho 2 tầng 1 + 2 lấy tín hiệu từ bộ phát wifi đó hay ko? Thợ bảo là ko, MESH phải lấy tín hiệu từ wifi tích hợp trong modem, ko lấy tín hiệu từ bộ phát wifi cắm ngoài được!!? Mình gà ko biết, thợ nói vậy thì biết vậy.

Nhờ các bác chỉ giùm là là có thể tắt wifi tích hợp mà vẫn dùng MESH ko? Nếu được thì làm như nào (mạng Viettel).?
Ở Daknong mình kết nối như vầy ạ . :confused:

Bộ phát Wifi này ở ngoài trời kết nối với modem bằng cáp làm điểm phát wifi duy nhất ạ . :mad:
( wifi modem tắt hay mở ko liên quan ) từ đó có những bộ thu ( kích , mesh truy cập vào điểm phát này tùy thích bác ạ ) . :p

linh0983

Well-Known Member
Bác @binna muốn cho Pi4+board clock oxco+board dac hat vào cái hộp này cũng được . :cool:

Khi đó mình sẽ gắn cục OCXO MV85 này ở đàng sau box . :confused:

Cục này rất nóng nếu nó ở bên ngoài ạ . :mad:

Giải pháp thứ 3 là đục cái lỗ vuông cho OCXO trồi lên ( ước chừng 1/3 chiều cao OCXO ) theo mình giải pháp này là đẹp nhất , tốt nhất , thoáng nhất . . . :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Bác @binna muốn cho Pi4+board clock oxco+board dac hat vào cái hộp này cũng được . :cool:

Khi đó mình sẽ gắn cục OCXO MV85 này ở đàng sau box . :confused:

Cục này rất nóng nếu nó ở bên ngoài ạ . :mad:

Giải pháp thứ 3 là đục cái lỗ vuông cho OCXO trồi lên ( ước chừng 1/3 chiều cao OCXO ) theo mình giải pháp này là đẹp nhất , tốt nhất , thoáng nhất . . . :cool:
Pi4 xuất USB thì bộ clock này ko có tác dụng vì lúc này clock của DAC mới là master đúng ko bác?

linh0983

Well-Known Member
Pi4 xuất USB thì bộ clock này ko có tác dụng vì lúc này clock của DAC mới là master đúng ko bác?
Theo mình clock pi và lock dac là 2 phần khác nhau ạ . Nguồn từ Pi xuất ra càng sạch thì dac càng hưởng lợi mình nghĩ vậy ko biết có đúng ko ?

Ngoài lề ý tí ạ ! Pi4 xuất âm thanh qua cổng USB-C về kỹ thuật là ngon nhất trực tiếp từ CPU ko qua Hub được xử lý bởi IC VL805 . Với GentooPlayer có option nâng cấp eeprom tối ưu cho chú VL805 khi dùng qua USB đó bác . :mad:

MaryKn8633

XEvil 6.0 tự động giải quyết hầu hết các loại captcha,
Bao gồm cả những loại bạn!: ReCaptcha v.2, ReCaptcha v.3, Hotmail, Google captcha, SolveMedia, BitcoinFaucet, Steam, +12000
+ hCaptcha hỗ trợ trong xevil mới 6.0!

1.) Nhanh chóng, dễ dàng, chính xác
XEvil là kẻ giết người captcha nhanh nhất trên thế giới. Nó không có giới hạn giải quyết, không có giới hạn số chủ đề
bạn có thể giải quyết ngay cả 1.000.000.000 captcha mỗi ngày và nó sẽ có giá 0 (ZERO) USD! Chỉ cần mua giấy phép cho 59 USD và tất cả!

2.) Một số Api hỗ trợ
XEvil hỗ trợ hơn 6 API khác nhau, được biết đến trên toàn thế giới: 2captcha.com, anti-captcha (antigate), RuCaptcha, death-by-captcha, etc.
chỉ cần gửi captcha của bạn thông qua yêu cầu HTTP, như bạn có thể gửi vào bất kỳ dịch vụ đó - Và XEvil sẽ giải quyết captcha của bạn!
Vì Vậy, XEvil tương thích với hàng trăm ứng dụng CHO SEO/SMM/khôi phục mật khẩu/phân tích cú pháp/gửi bài/nhấp chuột/cryptocurrency/vv.

3.) Hỗ trợ hữu ích và hướng dẫn sử dụng
Sau khi mua, bạn có quyền truy cập vào một công nghệ tư nhân.diễn đàn hỗ trợ, Wiki,Skype / telegram hỗ trợ trực tuyến
Các nhà phát triển sẽ đào Tạo XEvil để loại captcha CỦA BẠN miễn phí và rất nhanh - chỉ cần gửi cho họ ví dụ

4.) Làm thế nào để có được sử dụng thử Nghiệm Miễn Phí Của XEvil phiên bản đầy đủ?
- Cố gắng tìm kiếm Trong Google "Home of XEvil"
- bạn sẽ tìm Thấy Ip với cổng mở 80 của người sử Dụng XEvil (click VÀO BẤT KỲ IP để đảm bảo)
- cố gắng gửi captcha của bạn thông qua 2captcha api ino Một Trong Những IPs đó
- nếu BẠN có LỖI KHÓA XẤU, CHỈ cần tru IP KHÁC
- thưởng thức! :)
- (nó không làm việc cho hCaptcha!)

CẢNH báo: MIỄN PHÍ XEVIL DEMO không hỗ trợ ReCaptcha, hCaptcha và hầu hết các loại captcha!

do_long_khach

Well-Known Member
Theo mình clock pi và lock dac là 2 phần khác nhau ạ . Nguồn từ Pi xuất ra càng sạch thì dac càng hưởng lợi mình nghĩ vậy ko biết có đúng ko ?

Ngoài lề ý tí ạ ! Pi4 xuất âm thanh qua cổng USB-C về kỹ thuật là ngon nhất trực tiếp từ CPU ko qua Hub được xử lý bởi IC VL805 . Với GentooPlayer có option nâng cấp eeprom tối ưu cho chú VL805 khi dùng qua USB đó bác . :mad:
Hiện tôi đang xuất qua usb type c đây.

linh0983

Well-Known Member
Gustard A26 xịn xò các bác ạ ui . . . :eek:

Mình khoái module này tuyệt vời ạ . :D

Updata frimware qua OTA . :cool:
Nhìn là mê bác @mtminh . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

thanhvo35

Active Member
@linh0983 sao giá mềm vậy bác TỔNG GIÁ SẢN PHẨM (TỆ)7,680.00 (26,572,800VNĐ)
VN toàn 35~40 tr
Liệu còn thiếu option?

linh0983

Well-Known Member
@linh0983 sao giá mềm vậy bác TỔNG GIÁ SẢN PHẨM (TỆ)7,680.00 (26,572,800VNĐ)
VN toàn 35~40 tr
Liệu còn thiếu option?
Giá này là chưa có thuế TQ nhưng chắc phải rẻ hơn mua ngoài TQ ạ . :D

linh0983

Well-Known Member
Sau khi phục hồi 4 chú Pi cho đi nghỉ bác Lâm ạ . :confused:

P4-8GB : Thay ic nguồn . :D

Pi4-2GB : Thay socket thẻ nhớ . :oops:

Pi2 : Thay IC nguồn thẻ nhớ . ;)

Pi3 : Thay IC nguồn . :p

Sạch sẽ thơm tho ui . . . :mad:

Chú này cũng y như vậy sau khi thay pin Lâm ơi ! Khi nào về SG ghé qua tôi . :confused:

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Sau khi phục hồi 4 chú Pi cho đi nghỉ bác Lâm ạ . :confused:

P4-8GB : Thay ic nguồn . :D

Pi4-2GB : Thay socket thẻ nhớ . :oops:

Pi2 : Thay IC nguồn thẻ nhớ . ;)

Pi3 : Thay IC nguồn . :p

Sạch sẽ thơm tho ui . . . :mad:

Chú này cũng y như vậy sau khi thay pin Lâm ơi ! Khi nào về SG ghé qua tôi . :confused:
Trước em có gửi anh con odroid c2 xem sửa được không anh?

nqn_vnn

Well-Known Member

Bác đọc bài này nhé. Theo hướng dẫn trực tiếp thì là dùng được cục wifi khác làm MESH chính. Chắc anh thợ kia lười setup nên nói thế. Em thì tắt luôn wifi nhà mạng. Chơi 2 con unifi AC PRO chạy docker trên NAS tự động nhận và mesh nhau.

Bên trên