Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Dù Pi2,Pi3 hoặc Pi4 ko phải cứ dùng cục adapter 5V (4A hay 5A) là đủ cấp ổ cứng ngoài cắm vào cổng USB của Pi trừ phi nối tắt con ic 5pin bảo vệ (con này max chưa đến 1A cấp cho 4 cổng usb nghẽn cổ chai là đây) tốt nhất là ổ cứng đó dùng phụ nguồn riêng bên ngoài bác Hùng ạ . ( sao bác lấy ổ cứng đó cắm vào modem đang dùng ? Tận dụng nguồn nuôi modem 4A ? ) :confused:

quatmo

Well-Known Member
Gửi các bác, chính thức có 2 bản. Mọi thứ đã chạy ổn, có thể dùng lâu dài.

V7.7
- Không điều khiển Youtube LCD bằng phone.

--------------------

V8.2:
- Có thể điều khiển Youtube LCD bằng phone/ipad.
- Có nút Turn off YT-AD: Để bật tự động tắt quảng cáo Youtube, trong phần config LCD
(mở Youtube lần đầu tiên hơi chậm)
-------------------
Bác nào có tài khoản Youtube Premium thì không cần dùng tới nút Turn off YT-AD.

----------------------
Download ở trang:

linh0983

Well-Known Member
Roon : Enable đặt tên SQ32 bác Đức ạ . :mad:

sadays

Member
make sure edit /root/tidal-connect/configure.sh
--log-level 4

Can you reboot.

Play music again, and show docker logs. Make sure show logs playing.
I don't understand

if edit /root/tidal-connect/configure.sh files

Should I add it as the last line? --log-level 4

or edit /root/tidal-connect/configure.sh files single lines --log-level 4

phduyanh

Well-Known Member
Bác có rooncore ? ON biểu tượng squeezebox trên roon thay cho bridge tiện lợi ạ . Nếu có thêm được thì phải tắt cái này mở cái kia và ngược lại SQ đã ôm là ko buông ui . . . :mad:
Thiệt chứ bác bữa giờ ôm thằng này thì không nhả ra được chỉ thỉnh thoảng mở roon lên cho nó update thôi :) giờ vào roon tìm sq không ra:mad: không biết trên sq có cài thêm gì nữa không

Chỉnh sửa lần cuối:

huyen82

Active Member
Gửi các bác, chính thức có 2 bản. Mọi thứ đã chạy ổn, có thể dùng lâu dài.

V7.7
- Không điều khiển Youtube LCD bằng phone.

--------------------

V8.2:
- Có thể điều khiển Youtube LCD bằng phone/ipad.
- Có nút Turn off YT-AD: Để bật tự động tắt quảng cáo Youtube, trong phần config LCD
(mở Youtube lần đầu tiên hơi chậm)
-------------------
Bác nào có tài khoản Youtube Premium thì không cần dùng tới nút Turn off YT-AD.

----------------------
Download ở trang:
Bản này vừa cài test thử thì thấy youtube đăng nhập hay liên kết mã nó ko lưu, khởi động lại hay chuyển sang lms rồi quay về là phải đăng nhập hoặc liên kết lại.
Chuột bay g20s nhận tốt, dùng rất tiện, rất tiếc là youtube trên browser nó ko hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
cài thêm gì, để Roon nhận được SQ32 vậy bác, e có Roon server đang chạy trên nas xpen
Thiệt chứ bác bữa giờ ôm thằng này thì không nhả ra được chỉ thỉnh thoảng mở roon lên cho nó update thôi :) giờ vào roon tìm sq không ra:mad: không biết trên sq có cài thêm gì nữa không

Nó đây 2 bác ơi ! Mình dùng SQ32 chưa thử SQ64 ạ . :confused:

/opt/sq/squeezelite32 -o hw:$card -n SQ32-rAudio -s 192.168.1.105 -m 00:00:00:00:00:00 -W

192.168.1.105 là IP của roon . :eek:

44.1/16 . :p

192/24 . :mad:

DSD64 . :cool:

Âm thanh rất tốt ạ . :mad:

quatmo

Well-Known Member
Bản này vừa cài test thử thì thấy youtube đăng nhập hay liên kết mã nó ko lưu, khởi động lại hay chuyển sang lms rồi quay về là phải đăng nhập hoặc liên kết lại.
Chuột bay g20s nhận tốt, dùng rất tiện, rất tiếc là youtube trên browser nó ko hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói.

À đúng rồi, chuyển qua LMS, hay Turnoff LCD, quay lại sẽ bị reset. Nếu bác muốn không bị reset thì dùng bản 8.1 trước cũng Ok.

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
À đúng rồi, chuyển qua LMS, hay Turnoff LCD, quay lại sẽ bị reset. Nếu bác muốn không bị reset thì dùng bản 8.1 trước cũng Ok.

Trong bản 8.2. Vì để đảm bảo Guest User tránh bị dùng chung và an toàn nên bắt buộc mình phải xóa tất cả cache...trình duyệt khi người dùng bật nó lần đầu.

Sau khi chạy Youtube rồi. Bác chạy lệnh này để update không bị reset khi chuyển qua lại LMS.

Mã:
wget -O - https://raw.githubusercontent.com/lovehifi/addraudio/main/ytube-update | sh

binna

Well-Known Member
Nó đây 2 bác ơi ! Mình dùng SQ32 chưa thử SQ64 ạ . :confused:

/opt/sq/squeezelite32 -o hw:$card -n SQ32-rAudio -s 192.168.1.105 -m 00:00:00:00:00:00 -W

192.168.1.105 là IP của roon . :eek:

44.1/16 . :p

192/24 . :mad:

DSD64 . :cool:

Âm thanh rất tốt ạ . :mad:
em làm cho SQ64, nó báo lỗi bác @linh0983 ơi
gõ dòng này
/opt/sq/squeezelite64 -o hw:$card -n SQ64-rAudio -s 192.168.68.252 -m 00:00:00:00:00 -W

báo lỗi như bên dưới
rror while loading shared libraries: libavformat.so.58: cannot open shared object file: No such file or directory

huyen82

Active Member
Trong bản 8.2. Vì để đảm bảo Guest User tránh bị dùng chung và an toàn nên bắt buộc mình phải xóa tất cả cache...trình duyệt khi người dùng bật nó lần đầu.

Sau khi chạy Youtube rồi. Bác chạy lệnh này để update không bị reset khi chuyển qua lại LMS.

Mã:
wget -O - https://raw.githubusercontent.com/lovehifi/addraudio/main/ytube-update | sh
Cảm ơn b rất nhiều, mình đã cập nhật và ok rồi. Ko ngờ nó nhận chuột bay điều khiển rất tiện cả trên youtube và lms.
Giờ ko biết làm sao để hiển thị ra tivi nó nhận đúng độ phân giải hoặc kém chút cũng được, chứ giờ bất cứ tivi nào nó cũng chỉ nhận 480p 60hz nên hình ảnh ko đẹp, nhất là trên màn hình lớn, mình đang phải xuất ra màn 32inch thì xem nó mới đỡ.

phduyanh

Well-Known Member
em làm cho SQ64, nó báo lỗi bác @linh0983 ơi
gõ dòng này
/opt/sq/squeezelite64 -o hw:$card -n SQ64-rAudio -s 192.168.68.252 -m 00:00:00:00:00 -W

báo lỗi như bên dưới
rror while loading shared libraries: libavformat.so.58: cannot open shared object file: No such file or directory
Trên SQ64 mình vào đổi ip thì roon thấy hot ok nhưng khi muốn SQ play thì phải đổi ip lại 127 nữa :mad:

Bên trên