Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
502Dac Pro phát ngon lành bác Duẩn ! :cool:

Thay 5 chú opam 01688A cho nó đồng bộ + PCM1792 + 2 chú LME49600 khuếch đại tai nghe . :eek:

Analog + Digital phát đồng thời tuyệt vời . :cool:

Lossless đèn đỏ + Hires đèn vàng : báo chính xác ui . . . :eek:

Sẵn check chú PCM5122 mới về luôn bác ạ . :cool:
Hoàn chỉnh @toi511 ạ . LK về chậm vẫn còn thời gian cho ông anh chơi tết ui . . . :mad:

Chuyển qua lại giữa bluetooth và pcm1792 tiện lợi . :p

Mặc định : PCM1792(502dacpro) . :eek:

Kết nối bluetooth tự chuyển : PCM5102 . :p

Tất cả các thành phần (isolator) đều cấp nguồn riêng biệt . :eek:

Phần bên kia music server để cho ổng setup ạ . :mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

roy7man

Có cách nào dùng YouTube music không bác @quatmo
Cũng đang trong đợi bác @quatmo hướng dãn cách kích hoạt tính đăng cast video YouTube từ điện thoại sang pi2 như trên pi4. Trên Volumio plugin tính năng này dùng đuối và lag nhưng vẫn dùng tạm được. Tinh thần em yêu audio thích trãi nghiệm cast video trên p2 hoặc vẫn tận dụng nó trong khi chờ đợi và quyết định mua pi5.
Ps: Mình chạy thử 2 con pi2 cùng lúc thì thấy đang play nhạc trên pi này có thể chỉ định phát qua pi2 kia hoặc phát trên 2 con cùng lúc. Vậy theo cách này ta có thể chơi dual pi là dùng 1 con pi mạnh và nhiễu nhiều như pi5 kết nối TV để xem video (nhiễu thêm từ tv xuống) và 1 con pi2 cách ly mình làm chống nhiễm tốt hơn play đồng bộ audio với pi5 để nghe phần nhạc vậy có thể cũng sẽ ổn

thanhvo35

Active Member
Hic check thấy hạn giao hàng còn 38 ngày, bây giờ đòi refund thì Alie nó sẽ ko chịu đâu, sau 38 ngày nữa chắc nó mới đồng ý.
Thôi làm cái Pi5 cho đỡ buồn. Cytrontech có hàng rồi, phải cái giá chát quá, gần 4 triệu nếu đủ phụ kiện nguồn, vỏ, tản. 8G không thẻ, không ssd. So với N100 thì nó hút máu anh em quá.

linh0983

Well-Known Member
Cũng đang trong đợi bác @quatmo hướng dãn cách kích hoạt tính đăng cast video YouTube từ điện thoại sang pi2 như trên pi4. Trên Volumio plugin tính năng này dùng đuối và lag nhưng vẫn dùng tạm được. Tinh thần em yêu audio thích trãi nghiệm cast video trên p2 hoặc vẫn tận dụng nó trong khi chờ đợi và quyết định mua pi5.
Ps: Mình chạy thử 2 con pi2 cùng lúc thì thấy đang play nhạc trên pi này có thể chỉ định phát qua pi2 kia hoặc phát trên 2 con cùng lúc. Vậy theo cách này ta có thể chơi dual pi là dùng 1 con pi mạnh và nhiễu nhiều như pi5 kết nối TV để xem video (nhiễu thêm từ tv xuống) và 1 con pi2 cách ly mình làm chống nhiễm tốt hơn play đồng bộ audio với pi5 để nghe phần nhạc vậy có thể cũng sẽ ổn
Youtube mình dùng chú shield TV 2015 play trực tiếp (video + audio) tuyệt vời mặc dù nó có tính năng cast . Âm thanh xuất bằng cổng USB chính nó nếu ko có Rec cho HDMI . :cool:

Chú này 4k,8k xử lý mượt mà ạ . :cool:

nqn_vnn

Well-Known Member
Youtube mình dùng chú shield TV 2015 play trực tiếp (video + audio) tuyệt vời mặc dù nó có tính năng cast . Âm thanh xuất bằng cổng USB chính nó nếu ko có Rec cho HDMI . :cool:

Chú này 4k,8k xử lý mượt mà ạ . :cool:
con này chạy chán chưa thấy lỗi thời ... vẫn được update OS mới nhất :D

quatmo

Well-Known Member
Bác add Youtube API của bác vào plugin Youtube của LMS, tìm, nghe Youtube Audio thông qua LMS cũng rất ổn trên Pi 2.

quatmo

Well-Known Member
Thôi làm cái Pi5 cho đỡ buồn. Cytrontech có hàng rồi, phải cái giá chát quá, gần 4 triệu nếu đủ phụ kiện nguồn, vỏ, tản. 8G không thẻ, không ssd. So với N100 thì nó hút máu anh em quá.
Bản Volumio chính thức support Pi 5, trong forum Volumio người dùng đánh giá nghe hay hơn Pi 4. Trong forum LMS, bác Dev piCorePlayer đánh giá truy suất qua các I/O rất nhanh, piCorePlayer 9.0 beta đang chạy test cho Pi 5.

Bên trên