Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Hy vọng Pi2CD bác Linh cũng suôn sẻ như bác Nam . . . :cool:

########################################################################

Đã tháo ra làm cho sạch dò mạch cho dễ tôi khoái 2 chú chip dac Burr-Brown PCM58P . :p

Trước đó nó mờ mờ ảo ảo bác ạ hihi . . . :cool:
I2s sony 502es bác Nam hoàn toàn tách biệt bao gồm : MCLK,DATA,LRCK,BCK hoàn hảo . :p
I2s kenwood 7010 bác Linh chỉ có DATA,LRCK,BCK , tận dụng MCLK theo máy âm thanh hơi bị sôi , tách MCLK tất cả im lặng , khi nào rảnh bác Linh ghé qua nhé ! (nếu chỉnh ko được thêm MCLK ngoài ạ lúc này phải cắt mạch chờ bác qua đàng nào CD cũng ko dùng ui . . . ) . :mad:

Đừng ghé trưa quá tôi đã về ạ . :confused: ( nhớ mang 2 chú clock qua cho tôi ) . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Cục biến thế này chỉ cho board dac . Nếu có nguồn tuyến tính 5v nào cho Pi mang qua cho tôi luôn ạ . ( nếu có sẵn ) . :cool:

htklinh74

Member
I2s sony 502es bác Nam hoàn toàn tách biệt bao gồm : MCLK,DATA,LRCK,BCK hoàn hảo . :p
I2s kenwood 7010 bác Linh chỉ có DATA,LRCK,BCK , tận dụng MCLK theo máy âm thanh hơi bị sôi , tách MCLK tất cả im lặng , khi nào rảnh bác Linh ghé qua nhé ! (nếu chỉnh ko được thêm MCLK ngoài ạ lúc này phải cắt mạch chờ bác qua đàng nào CD cũng ko dùng ui . . . ) . :mad:

Đừng ghé trưa quá tôi đã về ạ . :confused: ( nhớ mang 2 chú clock qua cho tôi ) . :rolleyes:
Vâng anh.

chipphone

Active Member
Hy vọng Pi2CD bác Linh cũng suôn sẻ như bác Nam . . . :cool:

########################################################################

Đã tháo ra làm cho sạch dò mạch cho dễ tôi khoái 2 chú chip dac Burr-Brown PCM58P . :p

Trước đó nó mờ mờ ảo ảo bác ạ hihi . . . :cool:
kenwood nội địa 8010 chê pi được k anh P ?

quangv

Member
Tò mò UAPP đã từ lâu. Hôm nay nghe anh Phước nhắc tới, ham quá nên em đu theo luôn.

Giao diện rất đẹp. Tích hợp Tidal Qobuz đầy đủ tính năng, rất smooth.

Em có 4 cái acc GG, nhưng do vụ mua giá rẻ mấy nước kia nên cuối cùng không cái nào mua được tiền Việt. Đành phải giả Vịt Kiù xài đô luôn @@

Bản update mới của UAPP, khắc phục đc lỗi mất kết nối qua upnp. Giờ phát qua nó y hệt tidal connect các bác ạ.

sadays

Member
dear @quatmo

i am trying lms r-audio v4.9.3 for rpi5

i am writing 32gb sd card with raspberry pi imager v1.8.4 (i am choosing raspberry pi device=rpi5 choose custom operating system=raudio v.4.9.3.img next write)

i am listening now, perfect sound

my system= intel nuc (lms on daphile)+5v 3 amper anker battery+rpi5 (squeezelite on lmsraudio 4.9.3) +usb amanero combo dac (l.k.s. dual ess sabre 9018)+sugden a class amp+diy speaker

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Order cùng lúc nhưng ko về cùng cái nào về trước vọc trước bác Nam ạ . :mad:

lấy nguồn 5v từ Pi2 luôn bác ui . ( set master hay slave ngon lành dùng cho nhiều loại dac ) . :cool:

quatmo

Well-Known Member
dear @quatmo

i am trying lms r-audio v4.9.3 for rpi5

i am writing 32gb sd card with raspberry pi imager v1.8.4 (i am choosing raspberry pi device=rpi5 choose custom operating system=raudio v.4.9.3.img next write)

i am listening now, perfect sound

my system= intel nuc (lms on daphile)+5v 3 amper anker battery+rpi5 (squeezelite on lmsraudio 4.9.3) +usb amanero combo dac (l.k.s. dual ess sabre 9018)+sugden a class amp+diy speaker

Wow, that's great, good news! Thank you for sharing how to use rAudio on Pi 5.

I can't wait to try it, I don't have it (Pi 5).

I don't know why can't update version 4.9.32. If you do not use Youtube LCD, you should turn off the browser on Pi to reduce device resource usage, update version 4.9.32 is only for playing Youtube LCD.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên